Cần giúp đỡ về lock xe lacetti

viser

Đi bộ
Các bác ơi,giúp em với.ko hiểu sao hôm nay con lacetti nhà em,đút chìa khóa vào,ko xoay được.
Vô lăng bị khóa cứng ngắc luôn.Em nghĩ xe bị lock.Unlock trên chìa khóa cũng ko được luôn.
Em mò hoài ko tài nào xoay được chìa khóa để đề máy :((.
Đọc cuốn catalog cũng ko thấy.
Bác nào có cách nào unlock,chỉ em với.Em xin cảm ơn các bác (c)

hoangthanhnb

Đi bộ
Vấn đề này đã đc bóng bàn nhiều rồi mà cụ. Trước tiền cụ cắm chìa vào rồi lắc nhẹ cái vô lăng chút xong giữ nguyên vô lăng như thế rồi mở chìa là ok. Cụ thử đi nhé.

reloaded

Xe tăng
Hôm nọ em cũng bị như thế, cắm chìa vào vặn không được. Sau lấy hết sức bình sinh vặn manh 1 cái lại được (may mà không gãy cả chìa :6:). Không hiểu cái này nó là do đâu hả các bác?.

Lacet_ti

Xe container
Do là do các cụ lúc đỗ xe chắc vặn em nó hơi mạnh, bị sái tay, nên khi cho chìa vào thì em nó hổng chịu chứ sao:21::21:
Đùa thôi, khi đỗ , các cụ nhớ đỗ thẳng 1 chút, đừng bẻ vô lăng nhiều là OK:41:

mcv30

Xe điện
lắc tay lái sang trái , không được sang phải kết hợp xoay chìa khóa ai dám bảo không được nào

speedman

Xe tải
Các bác ơi,giúp em với.ko hiểu sao hôm nay con lacetti nhà em,đút chìa khóa vào,ko xoay được.
Vô lăng bị khóa cứng ngắc luôn.Em nghĩ xe bị lock.Unlock trên chìa khóa cũng ko được luôn.
Em mò hoài ko tài nào xoay được chìa khóa để đề máy :((.
Đọc cuốn catalog cũng ko thấy.
Bác nào có cách nào unlock,chỉ em với.Em xin cảm ơn các bác (c)
Cụ đút chìa vào ổ khóa, tay trái xoay nhẹ volang về phía còn rơ tay phải xoay chìa khóa. Nên nhẹ nhàng lựa lựa mà mở cụ ạ. Cái này là chống trộm xe mà cụ. Khi volang đã bị khóa thì trộm có kéo xe mình đi (Tây) cũng khong đánh hướng được.
Chúc mừng cụ có xe mới nhé!!(b)(b)(b)(b)

speedman

Xe tải
Hôm nọ em cũng bị như thế, cắm chìa vào vặn không được. Sau lấy hết sức bình sinh vặn manh 1 cái lại được (may mà không gãy cả chìa :6:). Không hiểu cái này nó là do đâu hả các bác?.
Cụ khỏe thật, may mà không khỏe hơn tí nữa, gãy chìa hay vỡ ổ khóa thì mệt đấy.

Hoang_Pham 21

Xe máy
em cung hay bi nhu vay, em phai thu moi dc

sim136

Xe đạp
Bác xuống xe ra đằng trước đẩy cho nó lùi lại 1 tí thôi là được :D

mocnop9

Xe đạp
Bẩm Cụ,
+ Lý do là như sau : Khi Cụ tắt máy ra khỏi xe, đùi của Cụ đã vo tình huých hoặc mạnh hoặc nhẹ vào cái Vô lăng, làm nó bị đẩy lên phía trên 1 tý :).
+ Hiện tượng là : Khi cụ quay lại, cho chìa khóa vào " lồ " (k) sẽ không tài nào mở được :'(. Nó bị cứng nhắc ở trong đó :102:.
+ Giải pháp : Tay trái Cụ đẩy nhẹ Vô lăng xuống phía dưới, tay phải Cụ vặn chìa là OK :69:

Em cũng đã bị vài lần rồi , mãi mới rút ra .
Chúc các Cụ sẽ không còn gặp phải vấn đề này nữa & Cụ chủ thớt đừng quên vote cho em nha.

speedman

Xe tải
Trời ơi! Sao các cụ lại gọi hiện tượng khóa tay lái đó là BỊ được cơ chứ. Đó là chức năng mà. Các cụ thử như sau:
Đỗ thẳng tay lái-> tắt máy rút chìa khóa xe bình thường->xoay nhẹ volang sang phải phát-> nghe tách cái-> volang đã được khóa. Giờ giả sử có thằng nào móc xe cụ vào xe của nó kéo đi xem. Không được rùi-> khóa chống trộm đấy cụ ạ!:6::6::6::6:
Hãy khám phá nhưng gì mình đang có, dù là nhỏ nhất, các cụ sẽ thấy thú vị đấy!
Lạ đời là em thấy nhiều người sở hữu những thứ tối tân đắt tiền mà không bao giờ biết các chức năng thú vị của nó:77::77::77:. Hơi phí xiền các cụ nhỉ!

bugicolo

Xe tải
Trời ơi! Sao các cụ lại gọi hiện tượng khóa tay lái đó là BỊ được cơ chứ. Đó là chức năng mà. Các cụ thử như sau:
Đỗ thẳng tay lái-> tắt máy rút chìa khóa xe bình thường->xoay nhẹ volang sang phải phát-> nghe tách cái-> volang đã được khóa. Giờ giả sử có thằng nào móc xe cụ vào xe của nó kéo đi xem. Không được rùi-> khóa chống trộm đấy cụ ạ!:6::6::6::6:
Lạ đời là em thấy nhiều người sở hữu những thứ tối tân đắt tiền mà không bao giờ biết các chức năng thú vị của nó:77::77::77:. Hơi phí xiền các cụ nhỉ!
ô, hay nhỉ. e cũng không biết. để e về thử phát xem. vote kụ (b)

whoiswho

Xe hơi
cụ này chắc mới lấy/mua lại xe mà quên đọc HDSD :))

Biết Lái

Xe buýt
Các bác này giải thích dài dòng quá. E thì thấy như lày:P
Khi mình dừng xe rút chìa khóa thì cũng như cái xe máy mình đã khóa cổ.
Nếu bánh xe ko bị vặn thì mở phát được ngay ko cần vô lăng thẳng hay đang oánh lái nhá.
Còn nếu bị vặn thì vô lăng bị tì vào cái "khóa cổ" thì mở khóa sẽ thấy mắc, vặn vô lăng nhẹ cái là vặn được chìa khóa lun.hehe :69::69::69:

Giai_phong

Xe tải
Xe của bác chủ thớt chỉ cần lắc nhẹ vô lăng là mở được khoá ngay thôi mà. Ngày trước em có thằng bạn còn ngốc tới mức lúc xe xuống dốc hắn tắt máy định cho trôi dốc, ai ngờ nó khoá mẹ vô lăng luôn may mà mới trôi xe vẫn còn chưa nhanh lắm nên vẫn kịp đạp phanh trước khi đâm vào sườn núi.

sport4wheel

Xe tải
:77::77::77: new driver

bugicolo

Xe tải
ơ, chuyện khóa cổ và kẹt vô lăng mở khóa khó là khác nhau các kụ nhé. e thử roài nếu khóa xe vặn vô lăng trái một cái thì khóa cổ, khi đút chìa vào thì mở nhẹ nhàng là được nhưng cũng có lần e bị kẹt vô lăng, cho chìa vào k mở được phải vặn nhẹ vô lăng thì mới mở được.

CaoCau

Xe hơi
Nhà cháu cũng đồng tình với cụ(b)

reloaded

Xe tăng
Hôm nay em đã thử chức năng khóa cổ của em Lac nhà em rồi. Đúng là TUYỆT:6:, giờ đố thằng trộm nào vần được xe em đi đấy.

Cảm ơn các cụ đã khai thông sự ngu dôt cho em. Mời các cụ (b)(b)(b)