[Thảo luận] Cần giúp đỡ về giới hạn tốc độ đường cao tốc Thăng Long - Nội Bài!

trungnh

Xe tăng
Thưa các Cụ!
Ngày mai là lần đầu tiên nhà em cầm lái đưa 2 Cụ thân sinh ra sân bay, mặc dù đã đi lại trên đường này không ít lần nhưng toàn là taxi, vì thế em cũng ít khi để í đến việc giới hạn tốc độ trên đường này ra sao.
Về nguyên tắc, ngày mai đi chắc chắn em sẽ phải quan sát kỹ biển báo giao thông và tuân thủ luật giao thông trên đường rồi, nhưng để đề phòng trường hợp bỏ sót, kính mong các Cụ nói qua cho em biết:
1. Trên cả 2 chiều đi và về, đường Thăng Long - Nội Bài thường có giới hạn tốc độ ở đâu? Giới hạn trong khoảng nào?
2. Khi xe vào đến sân bay, em có thể gửi xe trong sân hay ra ngoài bãi gửi chỗ cổng xoát vé (em chỉ đưa 2 Cụ ra rồi về thôi ạ).
Em trình bày hơi dài dòng, mong các Cụ thông cảm và giải đáp giúp em.
Chân thành cảm ơn các Cụ.

ketpo

Xe điện
Cụ lưu ý đoạn Phạm Văn Đồng xxx hay vịn lỗi sai làn và vượt phải.
Cầu vượt, chỗ qua cầu Thăng Long, cụ đi sát bên trái, xxx thường đứng bên kia đầu cầu để bắt xe vượt phải.
Chỗ đèn xanh - đỏ đầu tiên(hướng HN - NB) cụ đi thẳng phải đi vào làn giữa, xxx cũng hay băt sai làn ở đây.
Tốc độ thì cụ chịu khó để ý biển, em cũng không nhớ rõ lắm những đoạn nào hạn chế.
Đến sân bay cụ đi thẳng theo cầu lên tầng 2 rồi để cho các cụ nhà vào trong(lưu ý ko dừng quá 5') rồi ra chỗ soát vé về HN thôi ạ.
Chúc cụ thượng lộ bình an.

QueViet

Xe tăng
Bác cứ đi thoải mái, đơn giản là đường TL-NB đông xe nên cứ bám sau xe khác . Đến sân bay bác lái thẳng lên cửa ga, thả phụ huynh xuống rồi về luôn.

gabeu

Xe tải
Quan trọng nhất cụ nhớ không được vượt phải trên cầu TL còn lại kụ cứ thấy xe trước đi thế nào cụ đi thế

rockcandy

Xe hơi
ơ, thế đoạn qua cầu Thăng Long, em đi làn ngoài có đc ko ạ? tại em ko thấy biển phân làn mà.... 1 lần em bị xxx vịn vì lỗi đi sai làn ở đây.... hôm sau em đi, cố gắng nhìn nhưng vẫn ko thấy biển phân làn ở đoạn này các cụ ạ....

Sướng

Xe tăng
Trên cả đoạn đường ấy bác cứ đi 50 km/h cho em, chú ý đi làn trái, chỉ duy nhất chỗ giao cắt đi Đông Anh thì phải ra làn giữa. Túm lại bác cố gắng bám xe đàng trước nếu là xe con...

tuyenvpt

Xe tăng
qua chỗ rẽ đi Đông anh đầu cầu là có biển hết giới hạn tốc độ rồi, ngoài mấy cái lưu ý của các cụ trên còn 1 điểm nữa là qua trạm soát vé cụ đi đúng làn nhé xxx rình ở gầm cầu vượt đấy. Nếu cụ muốn gửi xe vào tiễn chân thì cụ chạy xe xuống tầng 1 rẽ trái vào bãi gửi xe.

coolpix8700

Xe ngựa
Trên cả đoạn đường ấy bác cứ đi 50 km/h cho em, chú ý đi làn trái, chỉ duy nhất chỗ giao cắt đi Đông Anh thì phải ra làn giữa. Túm lại bác cố gắng bám xe đàng trước nếu là xe con...
Lúc đi (hướng Nội Bài) ngay chân dốc hết cầu Thăng Long bác đã thấy ngay cái biển to tướng hướng dẫn tốc độ cho các loại xe. Chắc xe bác sẽ được đi 80km/h, bác chỉ cần đừng quá tốc độ đó là được. Còn biển cẩm vượt chỉ có mỗi chỗ trước chân lên cầu Khu Công nghiệp (và sau cầu đó là chỗ xxx hay rình). Đến ngã tư Xuân Hồng bác phải để ý đi làn trong, làn ngoài để cho xe rẽ trái (đến gần sát đèn xanh-đèn đỏ là mũi tên chỉ dẫn hướng trên mặt đường và vạch liền). Qua ngay chỗ đó là xxx hay chờ để bắt 2 lỗi trên. Đến cầu gần chỗ bán đồ gỗ Mê Linh Plaza gần đây xxx cũng hay chờ bắt xe vượt phải. Sau trạm soát vé nếu có xe đi bên trái thì bác chịu khó chờ họ vượt qua hãy sang làn đường ngoài cùng (cho làn xe du lịch) vì đến chỗ cầu trước đây xxx cũng hay chờ bắt xe vượt phải và xe trên đường QL 18 xuống không xi nhan. Đến ngã 4 giao với QL 2 là đại bản doanh của xxx, thỉnh thoảng từ đó họ cũng quan sát bắt xe chạy làn trong và vượt phải (nhưng đến sát đó bác có thể vòng vào trong vượt phải nếu có xe đang xin rẽ trái sáng QL2), sau đó là chạy thẳng vào sân bay. Nhưng khi đến sát (đi lên tiễn hay đi dưới đón) bác nên để ý mấy cái xe tải chở đất chuyên chạy ngược chiểu sang. Hướng về thì đơn giản hơn, bây giờ họ ít chờ ở cuối các chân cầu bắt vượt phải, nhưng bác lại phải đề phòng người đi xe máy và đi bộ lách qua các khe bê tông. Đi quen hay đi sau các xe khác thì đơn giản vì bác chỉ cần theo xe trước, nhưng nếu bác đi một mình hay dẫn đầu thì nên để ý phía chiều ngược lại khi qua những khu công nghiệp và mấy cái ngã tư, có khi đuôi xe máy xếp hàng thò ra đến hết làn đường, rất nguy hiểm nếu bác không chuẩn bị trước vì cả đoạn ấy cho chạy tương đối nhanh. Biển báo vào khu dân cư ở ngay chân cầu Thăng Long cho nên cả đoạn PVĐ rồi Phạm Hùng bác chỉ được đi có 50km/h thôi, ít nhất có 3 điểm trên PVĐ cho đến chân cầu Phạm Hùng mà họ hay chờ!

Chỉnh sửa cuối:

getztam

Xe buýt
trên đoạn NB ve HN đoạn PVD gần Metro em thấy xxx hay bắt xe tải kg hiểu là hok bị lỗi gì các cụ nhẩy?

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
trên đoạn NB ve HN đoạn PVD gần Metro em thấy xxx hay bắt xe tải kg hiểu là hok bị lỗi gì các cụ nhẩy?
lỗi nộp thuế ko tự nguyện ạ, e vào được cái chân này cũng mất khối gỡ lại thôi mong các bác thông cảm!

windys

Xe tăng
Cụ nên tránh cái đường Phạm Hùng ra, nên nhập vào đường ra cầu Thăng Long bằng đường Hoàng Quốc Việt. Và tránh đè vạch liền. Trên cầu Thăng Long thì cụ được chạy 50km/h, hết cầu được vài trăm m thì có biển hết đô thi, cụ đựoc chạy 80km/h từ đấy cho đến sân bay Nội Bài. Không được vượt phải, chú í đèn đỏ đầu tiên khi qua cầu Thăng Long mà cụ gặp, phải đứng vào làn giữa. Chiều về thì cụ được đi 80km/h hết cầu TLong, qua cầu một chút là có biển khu đông dân cư, cụ lại giảm xuống còn 50km/h. Các chú í khác thì các cụ phía trên nói hết rồi.

Đến Nội Bài thì ga đi là ở tầng 2, nếu 2 cụ nhà cụ bay đi nứoc ngoài, đi SGN thì đến sát sân bay có cái lối rẽ phải lên cầu để lên tầng 2 của nhà ga, cụ lái xe vào đó cho 2 cụ rồi đi xuống bãi gửi xe, biển chỉ dẫn cũng khá rõ ràng, cụ cứ thế mà theo thôi. khi xe rời sân bay thì có qua trạm thu phí bên bãi. Còn nếu cụ đi đón người nhà thì không đi lên cầu lên tầng 2 mà đi thẳng đừong, đến hết sân bay thì quay đầu xe lại và đi theo biển đến sát chỗ đỗ, cụ có thể đỗ ngay ở ngoài cửa nhà ga mà không phải ra bãi đỗ nữa.

kuty

Xe tải
em chậm chân nên ko có ý kiến chúc cụ chủ thớt đi về an toàn và nộp 30k phí câu đường là ok

hành_khất_đêm

Xe điện
Tốc độ khả năng cụ vít được bao nhiêu cụ cứ vít (nhưng chiều đi xe chạy ầm ầm chẳng bao giờ quá được 70, chiều về có hôm em làm phát lít mốt) nhưng tránh vượt phải và đè vạch thôi, đừng đỗ vào làn rẽ khi dừng đèn xanh đèn đỏ cả 2 chiều đi về. Em hết ạ.

trungnh

Xe tăng
Chân thành cảm ơn tất cả các Cụ đã tư vấn giúp em. Báo cáo các Cụ nhà em vừa về đến nhà an toàn, chuyến đi rất an toàn và đúng luật giao thông, cũng như không có 1 issues nào xảy ra trên đường cả.
Đã mời rượu tất cả các Cụ ạ.

KarinMoon

Xe tăng
em nghĩ cụ phải bảo 2 ông bà đợi ở chỗ đó rồi đi gửi xe vì nó cho đỗ có 5' mà vào xếp hàng check in phải 10' rồi ạ

mai.thanh10

Xe container
Mặc dù bác chủ thớt đã đi đến nơi về đến chốn, nhưng em vẫn kể hầu các bác 1 kinh nghiệm đau thương của em khi dừng quá lâu trên tầng 2 nhà ga Nội bài: Hôm đó em đỗ ở tâng2 khoảng 10 phút gì đó. Lúc ra, ôi thôi, bị bảo vệ dùng khóa càng làm bằng tuýp nước khóa bánh trước của em và cài 1 mảnh giấy ghi số điện thoại để nộp phạt. Em gọi điện và hẹn gặp ngay sau đó, nói gẫy lưỡi các chú bảo vệ mới tha cho sau khi đã nộp 2lít. Hixx. Các bác có đưa người nhà hay sếp đi Nội bài thì đừng bỏ đi quá 5 phút nhé. Không lại bị tuýp nước ngáng chân như em.

Tuanphim

Xe điện
Mặc dù bác chủ thớt đã đi đến nơi về đến chốn, nhưng em vẫn kể hầu các bác 1 kinh nghiệm đau thương của em khi dừng quá lâu trên tầng 2 nhà ga Nội bài: Hôm đó em đỗ ở tâng2 khoảng 10 phút gì đó. Lúc ra, ôi thôi, bị bảo vệ dùng khóa càng làm bằng tuýp nước khóa bánh trước của em và cài 1 mảnh giấy ghi số điện thoại để nộp phạt. Em gọi điện và hẹn gặp ngay sau đó, nói gẫy lưỡi các chú bảo vệ mới tha cho sau khi đã nộp 2lít. Hixx. Các bác có đưa người nhà hay sếp đi Nội bài thì đừng bỏ đi quá 5 phút nhé. Không lại bị tuýp nước ngáng chân như em.
Nếu đi một mình hoặc phải chờ người nhà thì cụ cứ đỗ ngoài bãi cho lành, khi nào người nhà ra đến cổng thì alo rồi phi ra đón thì nhanh gọn.