Cần cao kiến khắc phục phuộc xe bị gỉ

manhhiep215

Xe đạp
Chào các cụ, em mới tham gia vào diễn đàn và có một câu hỏi cần cao kiến của các cụ.
Em đang chạy 1 em giant và trước cái phuộc xe em thấy bị lốm đốm gỉ, dùng giẻ cọ mãi ko hết nhưng dùng móng tay cào cào thì lại ra thế là em lấy cái nùi xước hay dùng để cọ nồi để cọ nhẹ nhẹ :(( thế là hết gỉ nhưng giờ khoảng 2 tháng sau em lại thấy gỉ tiếp và cũng phải dùng cái nùi ấy mới ra dc nhưng khi cọ nhẹ xong thì em thấy nó bị ám đen vài chỗ( ko dc trắng sáng như trước nữa :(( cho em hỏi có cách khắc phục nào ko ạ.

a3k42

Xe buýt
Khả năng cao là phần nhún của phuộc làm bằng thép thường dc mạ trắng ság bằng Crom, khi bị cọ xát và nước mưa vào ( có chứa axit ), nó bắt đầu bị gỉ, lại thêm hành vi đổ thêm dầu vào lửa ( dùng cọ nồi trà sát) khiến tình trạng thêm nặng :), có phương án chính : mạ lạ crom - phưc tạp chi phí cao, hai là mua phuộc mới vê thay, cái này nhanh đơn giản :))

thongck

Xe tăng
Chào các cụ, em mới tham gia vào diễn đàn và có một câu hỏi cần cao kiến của các cụ.
Em đang chạy 1 em giant và trước cái phuộc xe em thấy bị lốm đốm gỉ, dùng giẻ cọ mãi ko hết nhưng dùng móng tay cào cào thì lại ra thế là em lấy cái nùi xước hay dùng để cọ nồi để cọ nhẹ nhẹ :(( thế là hết gỉ nhưng giờ khoảng 2 tháng sau em lại thấy gỉ tiếp và cũng phải dùng cái nùi ấy mới ra dc nhưng khi cọ nhẹ xong thì em thấy nó bị ám đen vài chỗ( ko dc trắng sáng như trước nữa :(( cho em hỏi có cách khắc phục nào ko ạ.
thụt loại rẻ hay bị vậy lắm nhất là xe ít đi, cũng ko ảnh hưởng lắm đâu vì nó là thụt lò xo bên trong tra mỡ bò. Cụ thíc thì thay cái khác là hết thôi :))

tidu90

Xe hơi
thay hẳn cái mới thụt dầu ấy ạ..:D