Chi hội Cần các cụ tư vấn về DVD , LCD , Cảm Biến , và Loa , Sub cho Kia Pride B

Website
tuantattoostudio.com
E có ý định nâng cấp cái chuồng gà của e 1 chút để cho nó ổn áp tí hiện tại e muốn nâng cấp 1 số thứ , mong các cụ chỉ giúp e chỗ mua và chỗ làm ( giá cũng ổn áp bình dân như cái chân của e ý :-* )
1. E muốn đổi cái đầu CD lên cái đầu DVD
2. E muốn lắp cái màn hình LCD riêng trên taplo vì xe này mà lắp DVD có cả màn luôn thì chả nhét đc chỗ nào hợp lý cả các bác nhể :v
3. Em muốn thay hết loa ở bên lái và phụ và 2 cái đằng sau gần kính hậu . 2 cái trước thì rè rồi , 2 cái sau thì chết thẳng cẳng . E muốn thay 4 cái mới giá bình dân tí , và lắp thêm 4 cái nữa ở 4 cánh cửa + 1 ẻm sub gầm ghế phụ
4. Và e muốn lắp cái cảm biến lùi + camera lùi + cái gương chiếu hậu chống chóa có cổng camera lùi để e đá hình cho nó đỡ chói mắt và cho gấu tập lùi chuẩn hơn , chứ k lại toàn vào tường đi tút lại mệt lắm ạ
5. Nếu có đồ cũ mà dùng đc cụ nào k cần thì bán cho e cũng đc ạ !
Mong các cụ cho e ít giá tham khảo và nếu vác đi làm hết đốn này thì công thợ và tiền đồ nó rơi vào khoảng như nào ạ , các cụ chia từng phần giúp e với nhé , e cám ơn trước ạ

Chỉnh sửa cuối:

67campha

Xe tăng
trước kia em cũng có dự định như cụ. tuy nhiên em thấy có 1 số thứ ko ổn lắm.
1. Màn hình gương chống lóa và camera lùi thì em ủng hộ. không cần cảm biến lùi.
2. lên DVD em thấy bình thường, tốt nhất làm như các bác nhà mình hay làm. mua đầu 2Din của Forte hoặc 1 xe nào đó thải ra, có Mp3, Bluetooth, line in, USB... là hợp lý. ko nên mua cái DVD rẻ tiền 1Din.
3. màn hình lắp trên Taplo em thấy cũng ko cần thiết. vì xe nhà mình nhỏ, đặt trên ấy vướng mắt, chả mấy khi xem đĩa trên xe. đi xe chủ yếu là nghe nhạc.
4. Hệ thống loa như cụ dự tính là 8 cái. muốn nghe ngon thì phải làm thêm 2 cái amply thi mới kéo được hết bằng đấy loa. chi phí quá lớn cho 2 em amply. chưa biết có hay ko. đã mua amply thì phải mua loa xịn, nhiều loa mà toàn loa TQ thì tốt nhất là làm 2 cái xịn nghe sướng hơn. với hệ thống loa, amply như này sẽ tiêu tốn ko ít điện trong xe của bác đâu.
Em có vài lời chia sẻ cùng bác để bác cân nhắc.

bluestar2006

Xe container
Bác thích DVD thì có thể học tập Mr thanglas như thế này, di chuyển phần điều khiển điều hòa xuống dưới và làm lại mặt dưỡng để lắp DVD 2DIN.
Có màn hình để hiển thị cam lùi rồi, gương chống chói có thể mua cái tháo xe Hàn quốc (không có màn hình) chừng 1,2M. Còn gương TQ có màn hình thì không có chống chói đâu.
Nếu bác lắp 4 loa mới ở cánh thì thôi 4 loa ở vị trí thiết kế của xe, lúc này DVD của bác mới kéo được loa - tuy nhiên chất âm DVD TQ không thể bằng đầu 2DIN tháo xe HQ được

Thêm kiểu mới sử lý kỹ khu vực màn hình . cái ông nắp màn hình nói bảo hành 1 năm mà mới dùng có vài tháng đã chóc hết cả phím

Website
tuantattoostudio.com
Bác thích DVD thì có thể học tập Mr thanglas như thế này, di chuyển phần điều khiển điều hòa xuống dưới và làm lại mặt dưỡng để lắp DVD 2DIN.
Có màn hình để hiển thị cam lùi rồi, gương chống chói có thể mua cái tháo xe Hàn quốc (không có màn hình) chừng 1,2M. Còn gương TQ có màn hình thì không có chống chói đâu.
Nếu bác lắp 4 loa mới ở cánh thì thôi 4 loa ở vị trí thiết kế của xe, lúc này DVD của bác mới kéo được loa - tuy nhiên chất âm DVD TQ không thể bằng đầu 2DIN tháo xe HQ được
Ý tưởng này hay , chắc e áp dụng , cách này , cám ơn cụ , cho e hỏi mặt dưỡng này của xe nào ạ

Chỉnh sửa cuối:
Website
tuantattoostudio.com
trước kia em cũng có dự định như cụ. tuy nhiên em thấy có 1 số thứ ko ổn lắm.
1. Màn hình gương chống lóa và camera lùi thì em ủng hộ. không cần cảm biến lùi.
2. lên DVD em thấy bình thường, tốt nhất làm như các bác nhà mình hay làm. mua đầu 2Din của Forte hoặc 1 xe nào đó thải ra, có Mp3, Bluetooth, line in, USB... là hợp lý. ko nên mua cái DVD rẻ tiền 1Din.
3. màn hình lắp trên Taplo em thấy cũng ko cần thiết. vì xe nhà mình nhỏ, đặt trên ấy vướng mắt, chả mấy khi xem đĩa trên xe. đi xe chủ yếu là nghe nhạc.
4. Hệ thống loa như cụ dự tính là 8 cái. muốn nghe ngon thì phải làm thêm 2 cái amply thi mới kéo được hết bằng đấy loa. chi phí quá lớn cho 2 em amply. chưa biết có hay ko. đã mua amply thì phải mua loa xịn, nhiều loa mà toàn loa TQ thì tốt nhất là làm 2 cái xịn nghe sướng hơn. với hệ thống loa, amply như này sẽ tiêu tốn ko ít điện trong xe của bác đâu.
Em có vài lời chia sẻ cùng bác để bác cân nhắc.
Cám ơn cụ Nghĩa , e sẽ cân nhắc vấn đề này và sẽ làm theo trường phái của Mr Thanglas như cụ bluestar với cụ cho e hỏi cái 2Din đấy mua khoảng bao tiền ạ

bluestar2006

Xe container
Ý tưởng này hay , chắc e áp dụng , cách này , cám ơn cụ , cho e hỏi mặt dưỡng này của xe nào ạ
Ô bác không nhận ra cái mặt dưỡng ạ :D
Chính là của xe bác, mang ra cắt gọt, hàn nhựa cho vừa DVD 2 DIN và sơn lại đó ạ

Website
tuantattoostudio.com
Ô bác không nhận ra cái mặt dưỡng ạ :D
Chính là của xe bác, mang ra cắt gọt, hàn nhựa cho vừa DVD 2 DIN và sơn lại đó ạ
e nhìn cũng nghi nghi nhưng hỏi lại cho chắc ạ , hehe bác cho e hỏi cái DVD 2 din hàn cũ cũ giờ tầm khoảng bao nhiêu lúa ạ

bluestar2006

Xe container

bluestar2006

Xe container

dongbaclangtu

Xe điện
Bạn em nó mua dvd tháo xe Fortuner dùng đc một thời gian giờ cũng bị nhèo hình.

deeonline

Xe máy
Cụ cho em tham gia góp ý về vụ âm thanh theo kinh nghiệm của em đã lắp
- 1 đôi loa JVC ( mua hàng tháo xe ) 300k --- trên diễn đàn có một số Cụ vẫn dư loa dzin của xe Kia rao bán đó ạ
- màn hình gương giá 700k ( cái này chỉ dành cho F1 xem phim hoạt hình ) & camera lùi Hd giá 650k. ( bảo hành 6 tháng).
- đầu dvd ,usb ,sd, dùng chung. giá 1.150k
- loa sup MBQ ngầm nghế. giá 1.650k
Vấn đề âm thanh , hình ảnh chi tiết như vậy là tạm được cho Vợ yêu của mình , có thể đầu tư hơn tùy theo sở thích của từng cá nhân.

67campha

Xe tăng
Cám ơn cụ Nghĩa , e sẽ cân nhắc vấn đề này và sẽ làm theo trường phái của Mr Thanglas như cụ bluestar với cụ cho e hỏi cái 2Din đấy mua khoảng bao tiền ạ
Cái 2Din đấy nếu mua chắc khoảng 3tr cụ ah. Lắp loa cánh cửa thì cụ nên tham khảo các cụ đã lắp. Vì cửa xe mình mỏng, lắp loa phải nghiên cứu vụ cách âm. Ko đến lúc ko nghe nhạc thì tiếng ồn lại dội vào trong xe qua chỗ cắt tappi lắp loa. 2Din cụ nên mua loại xịn 1 tí, có nút tắt màn hình để ko bị chói mắt khi đi đêm mà vẫn nghe được nhạc.
Cụ hỏi bên OX về 4 cái tappi cánh cửa phải ko?
E lanh tranh trả lời luôn: cụ liên lạc với cụ [@inquocsu;171513]
Để xin file đem đi cắt CNC là có tappi mới, chắc chắn luôn.

Website
tuantattoostudio.com
Cái 2Din đấy nếu mua chắc khoảng 3tr cụ ah. Lắp loa cánh cửa thì cụ nên tham khảo các cụ đã lắp. Vì cửa xe mình mỏng, lắp loa phải nghiên cứu vụ cách âm. Ko đến lúc ko nghe nhạc thì tiếng ồn lại dội vào trong xe qua chỗ cắt tappi lắp loa. 2Din cụ nên mua loại xịn 1 tí, có nút tắt màn hình để ko bị chói mắt khi đi đêm mà vẫn nghe được nhạc.
Cụ hỏi bên OX về 4 cái tappi cánh cửa phải ko?
E lanh tranh trả lời luôn: cụ liên lạc với cụ [@inquocsu;171513]
Để xin file đem đi cắt CNC là có tappi mới, chắc chắn luôn.
E cám ơn cụ

67campha

Xe tăng
Xe nhà mình bé, không nên độ màn hình... :P
cùng chung ý tưởng với em roài. ngày trước xe em cũng có cái DVD 2Din. nhưng chẳng xem bao h. chỉ thấy nhức mắt khi đi trời tối mà màn hình nó cứ sáng (DVD đời cũ). vậy nên em toàn phải tắt luôn. Thằng ku nhà em thì cứ thích bật nhạc, vậy nên lắm lúc cũng thấy bất tiện.