Cần các cụ tư vấn garage

HDgroup

Xe tải
Chả là bên bảo hiểm gửi cho em một danh sách các garage nhưng em cũng chẳng biết garage nào tốt, thợ nhiệt tình, chất lượng. Thôi thì em đưa lên cái danh sách đó mong các cụ tư vấn cho em.

trung74

Xe hơi
Cái số 17 là bên em đấy ạ :21:. Lúc nào mời bác qua (c)

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Em khoái mấy pác TOYOTA :^)

GANHO

Xe buýt
Danh sách của bác ko có Nam trường thành hả? em vừa làm bảo hiểm ở đó xong, cảm quan ban đầu là phần sơn gò khá là ổn, nếu ko chỉ thì ko ai biết được phần cũ và mới, chỉ có điều là khi nhận xe em xem ko kỹ nên chú thợ nào nhặt mất cái châm thuốc (may là em ko nghiện) và vệ sinh xe bên ngoài thì sạch chứ bên trong vẫn y nguyên làm tối qua bà cả phải tắm cho bà 2 mấy lần.
Nhưng nói chung là em thấy thợ ở đó có vẻ chuyên nghiệp và có mấy em chưn dài cho bác ngắm lúc chờ lấy xe đấy

cgbx

Xe tải
Cái số 4 - Toy Mỹ Đình cũng được đới cụ ạ.

Xeyeu

Xe tải
BH của bác mạnh nhẩy, bảo lãnh được nhiều nơi thế:^) Em vote cho sơn của Toy Mỹ Đình - chỉ sơn nhé, vì phần còn lại em chưa làm ở đó nên chưa biết ạ:21:

Ngotau62

Xe hơi
Danh sách của bác ko có Nam trường thành hả? em vừa làm bảo hiểm ở đó xong, cảm quan ban đầu là phần sơn gò khá là ổn, nếu ko chỉ thì ko ai biết được phần cũ và mới, chỉ có điều là khi nhận xe em xem ko kỹ nên chú thợ nào nhặt mất cái châm thuốc (may là em ko nghiện) và vệ sinh xe bên ngoài thì sạch chứ bên trong vẫn y nguyên làm tối qua bà cả phải tắm cho bà 2 mấy lần.
Nhưng nói chung là em thấy thợ ở đó có vẻ chuyên nghiệp và có mấy em chưn dài cho bác ngắm lúc chờ lấy xe đấy
em can bác cái gara này đấy, em cũng mới lam bảo hiểm sơn - gò ở đây xong, cảm nhận là tay nghề thì cũng ok đấy nhưng cẩu thả vô lối - em xin dẫn chứng là khi em vào làm bảo hiểm thì tình trạng xe đang rất bẩn mấy em chụp ảnh bảo không cẩn rửa em đã choáng rồi , đến khi đến nhận xe em thấy xe vẫn bẩn nguyên xi , lúc đó các bác mới đem ra rửa qua quýt ,không hiểu mấy bác sơn không vệ sinh xe trứoc khi sơn thì làm sao đều màu và chuẩn dược nhỉ, đến khi lắp nẹp cửa xe vào thì các bác khuyến mại thêm cho e mấy vết xước khác phía trên chỗ vừa sơn xong đồng thời hở 1 cái khe bằng ngón cái ở cabi cánh cửa. đó chưa hết mức độ prồ của các bác Nam Trường Thành đâu , hôm nào em viết hẳn 1 bài bức xúc của em ở gara NTT để anh em chia sẻ và cũng hy vọng để bác nào quản lý ở NTT rút kinh nghiệm

longvu

Xe tăng
Cái số 17 là bên em đấy ạ :21:. Lúc nào mời bác qua (c)
Hóa ra bác ngồi ở THK Phan Đình Giót à? Em vào đó sơn tút 1 lần, cũng PVI cử đến. Đc cái sơn nhanh, rất rất nhanh là đằng khác. 1 buổi chiều cả gò + sơn hoàn thiện. Em phải công nhận, đó là kỷ lục ghi nét ở VN luôn (có lẽ world wide nữa)

Beck

Xe điện
Gara 3H, số 107 Phố Ngụy Như Kontum. Các bác mà mang vợ mình đến đấy là lần sau không bao giờ...muốn gả cho ai khác nữa đâu ạ. Tiêu chuẩn Mỹ luôn.:41:. Các bác không tin em thì chỉ cần đến đấy rửa xe sẽ thấy ngay thôi, từ cái khăn lau xe các bác ạ.

HDgroup

Xe tải
Vài bài thấy cụ nào cũng bức xúc nhỉ, thôi không cần chỗ perfect đâu, chỉ cần chỗ nào bị ít tai tiếng là được các cụ ạ, hoặc garage nào tốt về mặt gì thì báo em.

trung74

Xe hơi
Hóa ra bác ngồi ở THK Phan Đình Giót à? Em vào đó sơn tút 1 lần, cũng PVI cử đến. Đc cái sơn nhanh, rất rất nhanh là đằng khác. 1 buổi chiều cả gò + sơn hoàn thiện. Em phải công nhận, đó là kỷ lục ghi nét ở VN luôn (có lẽ world wide nữa)
Em nghe giọng bác có vẻ có gì đó không hài lòng? Nếu có gì, bác cứ nói thẳng để em rút kinh nghiệm.Bác có thể cho em biết biển số xe của bác được không? Em sẽ check lệnh xem bác vào ngày nào, ra ngày nào. Về thời gian sơn xe, bác nên nói rõ là bác sơn, gò như thế nào kẻo anh em ở đây cứ nghĩ làm nhanh là ẩu thì dìm hàng em quá. Cảm ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthedzung

Xe tải
Các bác chú ý chú Đông Dương. Có một số trải nghiệm tại Đông Dương cơ sở 2 Tôn Thất Tùng kéo dài như sau:
- Sáng nay em chỉ rửa mỗi cái xe bao gồm: xịt gầm + hút bụi + rửa vỏ xe = 150k + 10k + 25k = 185k (hơi bị đắt so với các chỗ khác).
- Rửa xong, phát hiện ra chìa khóa xe chẳng thấy đâu nữa (trước nhân viên cầm để đánh xe ra vào), cuối cùng hóa ra ông quản lý ở đó cũng có 1 chiếc FT, thấy chìa tươngởng của minh cầm đi luôn, lại phải cử 1 người chạy đi lấy về.
- Rửa xong, nhờ tháo lọc gió điều hòa, đến khi lắp cái hộp đựng găng tay, nhân viên lóng ngóng trong 30 phút --> để lại những vết toét nhựa trên lỗ gài hai ốc hai bên.
- Tính tiền là một cô bé mặt búng ra phấn, em đưa 500k, trả lại em 215k (???), em hỏi lại sao lại thế cô bé lúng túng 1 lúc rồi ngần ngừ đưa tiếp 100k, 3 phút sau một chú hớt hải cầm 1 cái máy tính ra bảo anh tính sai rồi và bấm lại cho em xem --> em đúng và các đồng chí đó tính tền sai (các đồng chí này học đến lớp mấy thì nghỉ nhỉ???)
- Tổng thiệt hại về thời gian của em là từ 9h sáng đến 11h trưa để rửa xe
Các bác tự đánh giá về mức độ chuyên nghiệp ở đây nhé.:77:

lai xe lu

Xe buýt
bác nào chăm vợ ở viêtauto 3s khuất duy tiến rồi cho em nhận xét với. em sắp làm bảo hiểm ở đó

nolforever2003

Xe tăng
Em thấy mái cái gara bình thường làm hay bị mất ốc rồi gãy vít nở vớ vẫn lắm. tốt nhất bác vào chỗ mấy anh em uy tín trên này ấy. hôm trước em đi dán kính lúc tháo ốp nhựa ở cánh cung gãy toi mấy cái vít nở. xót xa lắm bác ạ. nên sau vụ đấ em chẳng sờ gì xe nữa. nó gãy cái mình lại xót.hic:^)

GANHO

Xe buýt
em can bác cái gara này đấy, em cũng mới lam bảo hiểm sơn - gò ở đây xong, cảm nhận là tay nghề thì cũng ok đấy nhưng cẩu thả vô lối - em xin dẫn chứng là khi em vào làm bảo hiểm thì tình trạng xe đang rất bẩn mấy em chụp ảnh bảo không cẩn rửa em đã choáng rồi , đến khi đến nhận xe em thấy xe vẫn bẩn nguyên xi , lúc đó các bác mới đem ra rửa qua quýt ,không hiểu mấy bác sơn không vệ sinh xe trứoc khi sơn thì làm sao đều màu và chuẩn dược nhỉ, đến khi lắp nẹp cửa xe vào thì các bác khuyến mại thêm cho e mấy vết xước khác phía trên chỗ vừa sơn xong đồng thời hở 1 cái khe bằng ngón cái ở cabi cánh cửa. đó chưa hết mức độ prồ của các bác Nam Trường Thành đâu , hôm nào em viết hẳn 1 bài bức xúc của em ở gara NTT để anh em chia sẻ và cũng hy vọng để bác nào quản lý ở NTT rút kinh nghiệm
Chào bác, xe em thì đang bị bụi sơn bắn vào kính lái đây, hôm lấy xe trời mưa nên không nhìn thấy, mấy hôm nay đi năng cứ thấy mờ mờ, lại tưởng do phim dán kính, em xem kỹ lại thì là do bụi sơn thế mới chuối chứ bác, chiều em mang ra đó xem họ làm sạch kiểu gì, bác có bị như thế ko