Chi hội cần các cụ giúp e về grand i10 1.2 mt hatchback

tientungsla

Xe đạp
chả là e đang định cưới e này vào tháng 7 tới này, có cụ nào đang chạy e này thì chia sẻ cho e về tất cả mọi thứ ưu nhược điểm với ạ. e chạy đèo núi nhiều lên đèo có phải tắt điều hòa như e 1.0 k ạ, nội thất có giống bản 1.2 at k ? cám ơn các cụ đã chia sẻ giúp e , để e tìm đc bx ^^

Longpro8x

Xe tải
hóng cùng cụ chủ , mà có bác sale nào cho em hỏi cưới em này hết bao nhiêu lúa để lăn bánh được ah

kuty_luong

Xe hơi
E cũng đóng gạch đợi cụ :)

Nhuannguyen

Đi bộ
Mình củng vừa rướt em 1.2 AT sau khi lăn bánh khoảng 800km,có một vài cảm nhận cá nhân. Về UƯ ĐIỂM: đầu tiên là độ cách âm, mình đãtừng đi morning, ecosport, santa fe, vios và một vài xe khác thì con grand i10 cho kết quả cách âm rất khá minh bất ngờ vì điều này, thứ 2 là độ ăn xăng, mình đường trường tiền xăng chỉ gấp đôi con future mình đang đi, thứ 3 smart keys thật sự rất tiện lợi thích nhất là gập gương tự động và khởi động nút bấm, thứ 4 là âm thanh khá tốt so với cùng phân khúc, mình lấy bản 2016 nhưng ko lấy màng hình LCD, 4 loa cho âm bass tương đối khõe và sâu, mid ổn, treb thì hơi chói, mình cảm giác âm cao ko dc hay, thứ 5 2 túi khí, không gian rộng 5 người lớn ngồi khá thoải mái. Về NHƯỢC ĐIỂM: khi chở 5 người mông xệ nhìn ko đẹp, máy 1.2 bản AT lái nhàn chuyển số mượt, riêng mình thấy hơi yếu, hơi hơi thôi (có thể do mình đi ga từ tốn), hộp số có 4 cấp (phải chi 5 cấp) chế độ bán tự động củng có lợi một vài trường hợp mình nghĩ MT sẽ ok hơn khi đi đường đèo, volang nhẹ quá (lợi khi đi trong phố + bán kính vòng quay lớn mình thích khoảng này, lợi khi quay đầu đường hẹp), vì nhẹ nên cảm giác ko thật khi đi cao tốc, ghế da + nỉ nhìn ko sang trọng, chật lượng may ko được kỹ (ông anh mình đi 1 năm f1 nhúng nhảy phần tiếp giáp da- nĩ bị bung luôn), về ghế da thì mình đánh giá cao ghế da của Morning hơn. Chất lượng lắp ráp các bảng nhựa nội thất không được đẹp. Vì mới lấy nên mình chỉ có vài cảm nhận đơn giản thế thôi. Mình củng muốn các bác sử dụng lâu thì đánh giá giúp mình độ bền, xuống cấp,v.v.... để có cách chăm sóc em grand i10 cho phù hợp.

cq50doubled

Xe đạp