Cần các cụ giúp đỡ về ford focus 2.0 đời 2011

Binh Bom Bi

Xe tải
Tình hình là em đang lái 1 em ford focus 2.0 đời 2011 em lái mới, sếp bảo mang ra Ford Thăng Long kiểm tra, em mang ra thì được thông báo như sau:

- Tay lái không thể trả thẳng được do 1 bên lốp bị mòm dẫn tới bị méo lốp không thể chỉnh cân bằng động được.

Đã vào 2 lần ( đảo lốp, chỉnh lại vô lăng) nhưng sếp em đi thì vẫn nói là nó vẫn bị lệch lái, đặc biệt xe rất ồn

Các cụ cho em xin ý kiến về trường hợp này. Mời các cụ ly rượu nhạt đem khuya...~o)

Asturias19

Xe buýt
Họ bảo lốp mòn méo thì bác thay lốp là xong thôi. Nếu cần thì cân lại độ chụm bánh, cân lại thước lái. Kĩ hơn nữa thì kiểm tra trục càng A cái bánh méo đó, nhỡ đâu xe đã va đụng vào đâu đó rồi

Tom B@

Xe tải
Thứ nhất bác qua chỗ chuyên làm lốp kiểm tra một lần nữa về lốp, vành la răng nếu ko méo thì chuyển sang thử cân bằng động. Nếu vẫn không được bác cho xe vào hãng kiểm tra phần càng A, thước lái, cột lái, trục nối vô lăng với cột lái...
Còn đúng là lốp méo thì chỉ việc thay rồi chỉnh độ chụm bình thường xe đi hết lệch lái luôn. Còn xe ồn thì có thể do nhiều nguyên nhân khác nhau ví dụ lốp cũng là một phần thôi.

vôlangday

Xe tăng
tưởng giề ! cụ ra Dân chủ lốp , làm 4 quả bri...s.... là ngon luôn. tổng thiệt hại 12,5 củ. Xong !

Binh Bom Bi

Xe tải
Họ bảo lốp mòn méo thì bác thay lốp là xong thôi. Nếu cần thì cân lại độ chụm bánh, cân lại thước lái. Kĩ hơn nữa thì kiểm tra trục càng A cái bánh méo đó, nhỡ đâu xe đã va đụng vào đâu đó rồi
Thanks cụ...em đang trình phương án thay lốp đây....Mai em lại qua Ford để nó kiểm tra như cụ nói ;)

Binh Bom Bi

Xe tải
Thứ nhất bác qua chỗ chuyên làm lốp kiểm tra một lần nữa về lốp, vành la răng nếu ko méo thì chuyển sang thử cân bằng động. Nếu vẫn không được bác cho xe vào hãng kiểm tra phần càng A, thước lái, cột lái, trục nối vô lăng với cột lái...
Còn đúng là lốp méo thì chỉ việc thay rồi chỉnh độ chụm bình thường xe đi hết lệch lái luôn. Còn xe ồn thì có thể do nhiều nguyên nhân khác nhau ví dụ lốp cũng là một phần thôi.
Mời cụ cốc bia cho mát ;)

tuantu68

Xe buýt
Cụ mang em nó đến gặp cụ Montero 112 Trường chinh cụ nhé,đảm bảo em nó lại chạy thẳng tăm tắp ngay

expedition

Xe tải
Cụ mang em nó đến gặp cụ Montero 112 Trường chinh cụ nhé,đảm bảo em nó lại chạy thẳng tăm tắp ngay
Đồng ý...ra gặp đồng chí Hà, vào hãng là có khả năng được tư vấn "nhân thể" thay thêm một số thứ nữa :)