Cần các bác giúp dùm

minh sang 17

Đi bộ
Em có chiếc xe elizabeth màu đen đỏ chạy bằng bình xăng con. Xe bị không có ganti. Đứa em gái đem ra tiệm, Thợ nó bảo về đi xe sữa lâu lắm chiều mới lấy. Vì em dang học sữa xe chưa rành nên để em gái tự đi. Khi chiều ra lấy, thợ nó bảo thay bình, thay sạc...., chình bình xăng. Lấy hết 950k. Dù đang học nghề nhưng em thấy chĩ mất ganti có ảnh hưởng gì về điện đâu mà phải thay tùm lum. Khi em gái đem xe về, em tức quá mở ra xem thử. Thì bình ắc qui đã thay mới. Sạc thì vẫn là sạc cũ. Nhưng dây cắt tùm lum. Ra bảo nó đỗ thừa nhau tùm lum. Thay em lại cục sạc khác. Nhưng em vẫn không an tâm. Mong các bác hướng dẫn dùm. Xe alizabesth bình xăng con. Sài sạc cầu 1 pha hay là 3 pha vậy?

Parejo_10

Xe điện
Em chỉ muốn nói với cụ câu này. Cụ bảo em gái mang xe đi sửa đã là gà rồi. Mang xe đi sửa rồi lại về thì cụ bị cắt tiết là cái chắc,đây là chiêu của thợ sửa lởm. Rút kinh nghiệm sửa xe thì phải ngồi đấy để biết thợ sửa những gì cụ ạ.

tieutu_ptu

Xe hơi
chúc mừng cụ đã để em gái thành một con gà...mái :))

L.i.n.k

Đi bộ
Giống em ngày xưa quá, xe đang đi thì tắc tịt, lại đang ở xa nhà, đành dắt vào hàng, thợ nó thấy em là con gái nên nói một thôi một hồi em không hiểu gì cả, rồi phán phải thay cái gì ấy mất 200k. Em thấy cũng rẻ nên gật. Về nhà hỏi bố em thì hóa ra cái đó thay 50k cũng là đắt lắm rồi... (bố em từng là thợ buôn xe)
Kết quả là bố em đến tận nơi đòi lại công lý... Cuối cùng thợ phải cho free luôn :))
Kinh nghiệm để đời là: đàn bà con gái không nên một mình đi sửa xe!

vision2

Xe tải
tụi thợ giờ nhiều chiêu trò lắm !