Camry Việt lô hàng mới sẽ có hệ thống cân bằng điện tử

mercedes8x

Xe hơi
Tin vui cho các fan của Toyota tại Châu Á cũng như Việt Nam : Toyota Camry thế hệ hiện tại sẽ được cải tiến và bổ sung thêm hệ thống cân bằng điện tử VSC, cùng hệ thống Traction Control (TRC) trong phiên bản kế tiếp.

Thông tin từ Toyota cho biết, Camry bản 2.0G và 2.5G, 2.5Q của họ sẽ được nâng cấp thêm hệ thống an toàn với chức năng cân bằng điện tử VSC và Traction Control (TRC), trong khi đó phiên bản giá rẻ nhất 2.0E vẫn không có hệ thống này.

VSC là tên đăng ký của Toyota cho hệ thống cân bằng điện tử của họ. Ai cũng biết, VSC có chức năng xác định trạng thái chuyển động thực tế của xe từ cảm biến gia tốc dọc, gia tốc ngang của thân xe, cảm biến tốc độ các bánh xe... Máy tính so sánh kết quả này với góc quay vô-lăng từ đó đưa ra các lệnh điều khiển phanh, hoặc giảm công suất động cơ, xe nhanh chóng được đưa về trạng thái theo đúng mong muốn của tài xế, giúp họ không bị mất kiểm soát.

TRC (Traction control) hoạt động để đảm bảo xe không bị mất ma sát (giữa lốp xe và mặt đường) trong quá trình gia tốc. Theo một cách khác, bạn có thể hình dung khi xe bạn tăng tốc từ một tốc độ ổn định nào đó, traction control hoạt động để đảm bảo sự tiếp xúc lớn nhất giữa lốp xe với mặt đường.

Tại Việt Nam, Toyota Camry sắp thới sẽ có hệ thống cân bằng điện tử.

toyota78

Xe buýt
-Thế xe đời cũ muốn lắp hệ thống đó có đc hãng hỗ trợ ko, biết thế này em bảo ông em đợi lấy bản mới có phải ngon ko, làm ăn nhố nhăng quá.

ceracera

Xe buýt
Biết nghe lời đấy, ko bảo thủ như mấy fan cuồng,
Trông cái body phía trước tkế xấu thế nhỉ

inochi

Xe điện
Chắc cả Châu Á nó phản đổi phải lắp thêm vào, mấy ông Toy giờ làm ăn kiểu này sao

yamaha-x8

Xe tăng

-Thế xe đời cũ muốn lắp hệ thống đó có đc hãng hỗ trợ ko, biết thế này em bảo ông em đợi lấy bản mới có phải ngon ko, làm ăn nhố nhăng quá.​
Vấn đề là bao giờ lô hàng ấy mới bán ở VN cụ ạ, nhỡ 3 năm nữa thì cụ có đợi được ko?

pocket

Xe buýt
Em nhớ mãi vụ thằng em cho thử VSC, thiết bị giúp nó luôn tự tin khi cầm lái những đoạn đường cong. Thằng em đạp ga khá cao, khoảng 60kmh và bẻ gấp tay lái với bán kính cua khoảng 10m. VSC hoạt động tốt, nhưng tình huống trên đường không phải lúc nào cũng như ta mong muốn. Có 1 bà xe thồ đang tiến tới tiếp xúc với vòng cua phía bên kia đường, thằng em nghiến răng đạp phanh, nhưng nó nhầm, bây giờ VSC mới là người lái! Tái mào! Nếu chấp nhận cú phanh đó xe sẽ mất kiểm soát hoặc lật, mà không phanh gấp thì khả năng phi vào xe thồ là rất cao. May mắn thay là cả 2 đối tượng cùng phanh và VSC giúp nó đánh hết lái nên sát sàn sạt. Có 3 khuôn mặt tái mét, nó, em và bà xe thồ!

Từ đó em kết luận, VSC chính là mình. Tất nhiên 1 cái xe có trang bị VSC đắt hơn tí em sẽ chọn.

pocket

Xe buýt
Em nhớ mãi vụ thằng em cho thử VSC, thiết bị giúp nó luôn tự tin khi cầm lái những đoạn đường cong. Thằng em đạp ga khá cao, khoảng 60kmh và bẻ gấp tay lái với bán kính cua khoảng 10m. VSC hoạt động tốt, nhưng tình huống trên đường không phải lúc nào cũng như ta mong muốn. Có 1 bà xe thồ đang tiến tới tiếp xúc với vòng cua phía bên kia đường, thằng em nghiến răng đạp phanh, nhưng nó nhầm, bây giờ VSC mới là người lái! Tái mào! Nếu chấp nhận cú phanh đó xe sẽ mất kiểm soát hoặc lật, mà không phanh gấp thì khả năng phi vào xe thồ là rất cao. May mắn thay là cả 2 đối tượng cùng phanh và VSC giúp nó đánh hết lái nên sát sàn sạt. Có 3 khuôn mặt tái mét, nó, em và bà xe thồ! Nó bảo lần đầu tiên đi xe đạp phanh lút sàn mà nó không nghe, hôm nay nó mới hiểu thêm về VSC.

Từ đó em kết luận, VSC chính là mình. Tất nhiên 1 cái xe có trang bị VSC dù đắt hơn tí em vẫn chọn.

ceracera

Xe buýt
Em nhớ mãi vụ thằng em cho thử VSC, thiết bị giúp nó luôn tự tin khi cầm lái những đoạn đường cong. Thằng em đạp ga khá cao, khoảng 60kmh và bẻ gấp tay lái với bán kính cua khoảng 10m. VSC hoạt động tốt, nhưng tình huống trên đường không phải lúc nào cũng như ta mong muốn. Có 1 bà xe thồ đang tiến tới tiếp xúc với vòng cua phía bên kia đường, thằng em nghiến răng đạp phanh, nhưng nó nhầm, bây giờ VSC mới là người lái! Tái mào! Nếu chấp nhận cú phanh đó xe sẽ mất kiểm soát hoặc lật, mà không phanh gấp thì khả năng phi vào xe thồ là rất cao. May mắn thay là cả 2 đối tượng cùng phanh và VSC giúp nó đánh hết lái nên sát sàn sạt. Có 3 khuôn mặt tái mét, nó, em và bà xe thồ! Nó bảo lần đầu tiên đi xe đạp phanh lút sàn mà nó không nghe, hôm nay nó mới hiểu thêm về VSC.

Từ đó em kết luận, VSC chính là mình. Tất nhiên 1 cái xe có trang bị VSC dù đắt hơn tí em vẫn chọn.
Bác và em bác thật là may khi ngồi trên xe có hệ thống ổn định đấy, xe mà ko có ổn định gặp tình huống bà xe thồ khi vào cua và đạp phanh, thì xác định xe quay ngang mất lái ngay,

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
thật là hài hước,e đến lậy ông toi,óp sừn nhỏ giọt ah [-(,hay xe chững lại nhỏ thêm cái vsc vào cho xôm lên,năm nay năm nào rồi mà mới trang bị,đúng là nó đang nghĩ tất cả là ~:> ah

Redstar

Xe buýt
Cụ ơi, thời điểm nào Toy VN mới bổ sung VSC cho Cam Việt hả Cụ? có phải đợi đến ...2 năm nữa không?

IZZ

Xe tăng
Chiêu bài bán hàng như mọi maker khác mà. Các cụ mua trước cay mũi lắm đấy.

pocket

Xe buýt
Bác và em bác thật là may khi ngồi trên xe có hệ thống ổn định đấy, xe mà ko có ổn định gặp tình huống bà xe thồ khi vào cua và đạp phanh, thì xác định xe quay ngang mất lái ngay,
Cũng chẳng biết thế nào, nếu bà kia không phanh thì với việc VSC không chấp nhận phanh cứng 4 bánh lúc đó, sẽ táng vào bà í. Nếu không có VSC, tình huống xấu nhất là xe lật, nhưng đeo đai, lật ở 40km thì bảo hiểm chịu hết ợ.

Pa Panh

Xe tải
Nếu có quả vsc này như cụ chủ nói , nhiều cụ mua xe cam 13 về trứơc chắc lại .....chửi

DHT06

Xe tăng
Em sợ mỗi cái ở mềnh cứ thêm những cái "lặt vặt" này hay đổi form lại một lần tăng giá! Ôi Việt Nam đất nước tôi giàu và lắm xèng!

WHITE TIGER

Xe container
Tin vui cho các fan của Toyota tại Châu Á cũng như Việt Nam : Toyota Camry thế hệ hiện tại sẽ được cải tiến và bổ sung thêm hệ thống cân bằng điện tử VSC, cùng hệ thống Traction Control (TRC) trong phiên bản kế tiếp.

Thông tin từ Toyota cho biết, Camry bản 2.0G và 2.5G, 2.5Q của họ sẽ được nâng cấp thêm hệ thống an toàn với chức năng cân bằng điện tử VSC và Traction Control (TRC), trong khi đó phiên bản giá rẻ nhất 2.0E vẫn không có hệ thống này.

VSC là tên đăng ký của Toyota cho hệ thống cân bằng điện tử của họ. Ai cũng biết, VSC có chức năng xác định trạng thái chuyển động thực tế của xe từ cảm biến gia tốc dọc, gia tốc ngang của thân xe, cảm biến tốc độ các bánh xe... Máy tính so sánh kết quả này với góc quay vô-lăng từ đó đưa ra các lệnh điều khiển phanh, hoặc giảm công suất động cơ, xe nhanh chóng được đưa về trạng thái theo đúng mong muốn của tài xế, giúp họ không bị mất kiểm soát.

TRC (Traction control) hoạt động để đảm bảo xe không bị mất ma sát (giữa lốp xe và mặt đường) trong quá trình gia tốc. Theo một cách khác, bạn có thể hình dung khi xe bạn tăng tốc từ một tốc độ ổn định nào đó, traction control hoạt động để đảm bảo sự tiếp xúc lớn nhất giữa lốp xe với mặt đường.

Tại Việt Nam, Toyota Camry sắp thới sẽ có hệ thống cân bằng điện tử.

Mấy ông Toy này thật rỗi việc.Lắp cái VSC làm cái quái gì,lắp vào nó lại nhanh hỏng vặt,nhanh mòn lốp,hỏng phanh mất an toàn hơn loại không lắp và lắp nó là không cần thiết vì xe ở VN chả bao giờ chạy quá 80km/h(lời nói của các fan Tòy nói nhé)

Nếu có quả vsc này như cụ chủ nói , nhiều cụ mua xe cam 13 về trứơc chắc lại .....chửi

Thằng nào biết chắc nó ngày nào cũng tế

anz2000

Xe hơi
Hóng con 2.0G xem giá thế nào, nghe có vẻ hấp dẫn đấy chứ!

Street_Drift

[Tịch thu bằng lái]
hehe mấy ông sản xuất ở việt nam kiểu gì cũng nói được nhỉ. Trước ông Toyota bảo VSC không cần thiết đường ở việt nam nên ko cần lắp,mẹ hệ thống chống lật xe mà bảo là không cần thiết. Ông Honda thì ngày xưa ca ngợi công nghệ DOHC ưu việt trên con Civic 2.0 2011 trở về trước. Đến khi lắp con Civic 2.0 2012 động cơ lại là SOHC thì bảo SOHC là ngon rồi, ở Mỹ cũng chỉ chơi SOHC thôi nên đừng thắc mắc :-j

Chỉnh sửa cuối:

phong_qh

Xe buýt
Toy đang tăng dần option cho các thị trường mới nổi thì phải, tin cũng vui nhưng quan trong là có tăng giá xe vì những cái đó không thôi.