Camry nhập khẩu vs Ỉnnova lắp ráp trong nước

Yahooooooooo

Xe hơi
Chẳng hiểu va chạm kiểu gì mà em Camzi nhập khẩu lại thảm bại trong cuộc đấu với em Ỉnnova, các kụ nhẩy? Kết quả "thử xe" này gợi nhớ vụ "thử xe" giữa Rolls-Royce và taxi Vios trong đó em Vios nát mông mà RR chỉ xước sát nhẹ.

http://vietnamnet.vn/xahoi/201010/Tai-nan-trong-ngay-thong-xe-dai-lo-Thang-Long-939220/
Tai nạn trong ngày thông xe đại lộ Thăng Long

Thứ hai, 04 Tháng 10 2010 10:39 Quản trị viên

- Đây là vụ va chạm giao thông đầu tiên sau khi đại lộ Thăng Long (Hà Nộ) được thông xe vào sáng 3/10.
- Đây là vụ va chạm giao thông đầu tiên sau khi đại lộ Thăng Long thông xe vào sáng 3/10.

Khoảng 3h chiều ngày hôm qua (3/10), tại Đại lộ Thăng Long thuộc Km17+800 cách cầu vượt Hoàng Xá khoảng 200m hướng đi Sơn Tây đã xảy ra vụ va chạm giữa 2 ôtô.

Theo những người chứng kiến kể lại thì nguyên nhân do ôtô mang biểm kiểm soát (BKS) 29Z- 3918 tránh xe phía trước nên đã đánh tay lái đột ngột khiến cho lái xe ôtô mang BKS 30V- 5532 không kịp phản xạ dẫn đến va chạm.

Vụ tai nạn khiến cho ôtô mang 30V- 5532 bị nát một bên đầu xe, chảy dầu, ảnh hưởng đến động cơ nên không thể di chuyển tiếp. Xe còn lại chỉ bị rơi thanh chắn đằng sau.

Đây là tai nạn giao thông đầu tiên sau khi Đại lộ Thăng Long được thông xe vào sáng cùng ngày.

• Trương Huyền

Ảnh: Khánh Vũ

HUNGSMUN

Xe container
Em không mong muốn nhưng tin rằng đại lộ Thăng Long sẽ đón chào nhiều vụ Rồng Bay khác nữa bởi lẽ trong phố thì tắc lòi kèn nên vừa mới ra đường thoáng vít mạnh quá...khó kiểm soát ....

Mubaohiem

Xe buýt
Em thấy cái cản sau của Ỉn sản xuất ở đâu mà cứng thế không biết.:-??

bellring

Xe buýt
Phải nói là Camry nhập khẩu và cản sau của ỈNn thôi, chứ tội nghiệp anh "nhập khẩu" quá.

KarinMoon

Xe tăng
em nghĩ là do camry đâm với vận tốc cao và mạn nên bị dính thế với cả ỉn có cái cản nên bớt phần nào :|

aijin

Xe tăng
Kiểu này thì người chắc không sao đâu nhỉ ?Chỉ khổ thân em Cam.....

Fireball

Xe đạp
nói gì thì nói chứ em cảm thấy quả Kam nhập này là ứ có ổn #:-s

RAVA

Xe ba gác
-Cái cản sau bằng ống inox đó cũng ko cứng lắm đâu,em thấy nhiều xe khác lắp hay bị bẹp vì xe máy đâm vào.Còn đâm nhau thì Camry thua là cái chắc vì Innova có khung và sát xi rời,đại khái là cũng giống Fortuner nên cứng hơn nhiều.

Yahooooooooo

Xe hơi
Kụ nào có cặp mắt và bộ não hình sự phân tích kỹ thuật phát xem vì đâu mà em Cam nhập nên nông nỗi ấy.

Trong lúc chờ đợi kết quả phân tích đụng xe trên thực địa, kính các kụ rửa mắt một vụ thử nghiệm đâm xe đối đầu giữa Camry và Yaris trong khu thí nghiệm. http://www.youtube.com/watch?v=7GKCAQCcdEA

whitecolar

Xe hơi
Em thấy chuyện quá bình thường. Về nguyên tắc thiết kế thì đầu xe được thiết kế hấp thụ lực=> dễ vỡ. Chưa gì các bác đã kết luận oan cho em nó lắm lắm ạ.

dncomputech

Xe máy
Mình thấy lạ, va như vậy mà túi khí không bun, Cái Này Tôyta đừng nói là va chạm chưa đủ lực

toon

Đi bộ
Kụ nào có cặp mắt và bộ não hình sự phân tích kỹ thuật phát xem vì đâu mà em Cam nhập nên nông nỗi ấy.

Trong lúc chờ đợi kết quả phân tích đụng xe trên thực địa, kính các kụ rửa mắt một vụ thử nghiệm đâm xe đối đầu giữa Camry và Yaris trong khu thí nghiệm. http://www.youtube.com/watch?v=7GKCAQCcdEA
Con Accord ở cái clip bên cạnh đánh giá là Good còn em Cam chỉ mới Acceptable thôi àh. Vậy là thân vỏ nó ngon hơn Cam đúng không bác?

mercedes_AMGs65

Xe hơi
Em thấy chuyện quá bình thường. Về nguyên tắc thiết kế thì đầu xe được thiết kế hấp thụ lực=> dễ vỡ. Chưa gì các bác đã kết luận oan cho em nó lắm lắm ạ.
cụ nój chuẩn! Đầu xe và capo sau là 2 vùng bjến dạng, đầu xe dễ biến dạng hơn capô sau để tận dụng tối khả năng biến dạng khi bị đâm trực diện, hấp thụ lực va đập, gjảm nhẹ thương tích cho hành khách, vì va chạm phía sau xe thường ko nguy hiểm như va chạm trực djện nên capô sau đc làm cứg chắc hơn để gjảm thiểu hỏng hóc, với lại ghế ngồj các xe bây gjờ đc thjết kế chống chấn thươg đốt sống khj va chạm phjá sau nên capô sau cứng hơn là phảj rồj, các cụ đừng kết luận oan cho em cam, khi 2 em này đâm trực diện mọj thứ sẽ khác hẳn ạ! Cũng nhờ đầu em cam nát bét như thế mà ngườj ngồj trong mới an toàn đấy ợ! Nếu đầu xe cứng đơ thì dù túj khí bung ra chưa chắc đã cứu sống đc người. Ôtô nó cứu sống ngườj bằng mọj cách chứ ko phải là xe nào đểu hơn thì hỏng nặng hơn. Em thấy 1 cáj xe nát bét mà chủ nó bình an vô sự thì còn hơn 1 cáj xe chỉ vỡ vài mảnh vỏ mà chủ nó lạj die...

alexvimaru

Xe máy
Em nghĩ con Cam nhập phải cúng lá­m chu nhi?

INOVA V

Xe hơi
nhìn e cam thảm thật đấy,mà hình như túi khí chưa bung các cụ nhỉ?e đi làm ở airport gặp nhiều vụ còn kinh hoàng hơn nũa.đến khi chạy qua rồi mà vẫn ko hiểu 2 xe chạy kiểu j mà đâm nhau nát bét....mỗi xe một nơi mà vị trí của các xe thì thật sự e ko thể hình dung nổi là kiểu j nữa?pótay

aston_martin123

Xe tăng
Điều đó cho thấy hiện tại Xe nhập khẩu và liên doanh không còn có nhiều khoảng cách về sơn và thân xe nữa, trình đỗ càng ngày càng dc nhích lại gần nhau rồi các cụ ợ
Cũng như bóng đá các cụ nhở, các đội bóng lơn bây giờ cũng ko dễ dàng chiến thắng trước các chú lùn ^^ hĩ hĩ
Cứ xe liên doanh mà đi cho lành các cụ ợ ^^
ừ, toy ld và toy nhập khẩu đã có sự rút ngắn khaongr cách về...giá cả, xe ld đắt gần bằng xe nhập khẩu rồi, cố thêm tí nữa là đc.