Thảo luận Camry không bù được ga!!!

Manucian_ele

Xe hơi
Kình chào các bác. Chả là em đang đi camry 98. Bây giờ em nó bị hiện tượng như này các bác ạ: khi nổ máy em vẫn bình thường, vòng tua máy tầm 800 vòng. Nhưng đôi khi em nổ máy thì máy nổ rất yếu và rung vòng tua máy chỉ tầm 200 vòng. Cứ ga to lên thì hết. nhả chân ga lại trở về bình thường. Em hỏi tư vấn dịch vụ ở Toyota Hoàn Kiếm thì anh ấy bảo là xe không bù ga ở chế độ không tải. Mang xe đến cho anh ấy kiểm tra thì...Anh ấy làm phát bây giờ lúc nào em nổ máy cũng bị hiện tượng đấy luôn:(((. Vẫn không tầm ra nguyên nhân. Anh ấy đang bảo nghi ngờ hỏng ê súp gì gì đấy mà thay mất tầm hơn 30 triệu/bộ:(((.hjx. Có bác nào có kinh nghiệm gì vụ này không giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn ạ.
P/s: lọc xăng em thay cái mới rồi nhưng vẫn bị ạ.

agrimeco

Xe lăn
Lúc bật điều hòa thì sao cụ, vòng tua có tăng lên ko hay nó cũng lịm đi ạ? Có thể cái van bù ga của cụ bị kẹt, cụ mang tới gara cho thợ tháo vệ sinh lại là ổn. Hoặc có nguyên nhân nữa là cái cổ hút bị nứt vỡ nên lọt khí cũng sẽ bị hiện tượng lịm ga và giật, cụ kiểm tra lại xem nếu đúng thì dùng băng dính xanh quấn chặt vào là được.

Manucian_ele

Xe hơi
Lúc bật điều hòa thì sao cụ, vòng tua có tăng lên ko hay nó cũng lịm đi ạ? Có thể cái van bù ga của cụ bị kẹt, cụ mang tới gara cho thợ tháo vệ sinh lại là ổn. Hoặc có nguyên nhân nữa là cái cổ hút bị nứt vỡ nên lọt khí cũng sẽ bị hiện tượng lịm ga và giật, cụ kiểm tra lại xem nếu đúng thì dùng băng dính xanh quấn chặt vào là được.
Lúc em bật điều hòa thì vẫn bị lịm đi như thế bác ạ. Chỉ có ga to lên tầm 1800 vòng tua máy thì nó lại mới trở lại bình thường ạ.

agrimeco

Xe lăn
Lúc em bật điều hòa thì vẫn bị lịm đi như thế bác ạ. Chỉ có ga to lên tầm 1800 vòng tua máy thì nó lại mới trở lại bình thường ạ.
Vậy khả năng là kẹt cái van bù ga, cụ có gần Thanh xuân ko em chỉ chỗ cho cụ gaaa em hay sửa, bệnh giống hệt xe em, em chạy cam 2001 ạ.

SmallRiver

Xe điện
Cụ đã kiểm tra ở ĐL Toy rồi mà không tìm ra nguyên nhân thì khả năng ECU sắp die rồi. Ra gara ngoài tìm xem nơi nào có thử phát biết ngay, ECU cũ tầm 5 củ thôi.

1.6gli

Xe container
Em nghi hỏng van hằng nhiệt.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Kình chào các bác. Chả là em đang đi camry 98. Bây giờ em nó bị hiện tượng như này các bác ạ: khi nổ máy em vẫn bình thường, vòng tua máy tầm 800 vòng. Nhưng đôi khi em nổ máy thì máy nổ rất yếu và rung vòng tua máy chỉ tầm 200 vòng. Cứ ga to lên thì hết. nhả chân ga lại trở về bình thường. Em hỏi tư vấn dịch vụ ở Toyota Hoàn Kiếm thì anh ấy bảo là xe không bù ga ở chế độ không tải. Mang xe đến cho anh ấy kiểm tra thì...Anh ấy làm phát bây giờ lúc nào em nổ máy cũng bị hiện tượng đấy luôn:(((. Vẫn không tầm ra nguyên nhân. Anh ấy đang bảo nghi ngờ hỏng ê súp gì gì đấy mà thay mất tầm hơn 30 triệu/bộ:(((.hjx. Có bác nào có kinh nghiệm gì vụ này không giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn ạ.
P/s: lọc xăng em thay cái mới rồi nhưng vẫn bị ạ.
Úi dời, y sỳ phốc bệnh Camry 2001 của em luôn. Em bị cách đây vài tháng. Cách xử lý lẫn địa điểm thì cụ agrimeco nói chuẩn rồi :D
Giá thì em xin phép không nói vì cụ shock ngã lăn đùng ra mất haha.

Xe nhà em vệ sinh trước Tết xong giờ lại bị, vừa vệ sinh lại sáng nay, lại ngon lành hehe. Tuần sau thay bộ dây cao áp nữa, cũ quá rồi.

Manucian_ele

Xe hơi
Vậy khả năng là kẹt cái van bù ga, cụ có gần Thanh xuân ko em chỉ chỗ cho cụ gaaa em hay sửa, bệnh giống hệt xe em, em chạy cam 2001 ạ.
Cụ cho em xin địa chỉ với ạ. Em cũng chưa biết sửa ở đâu cả#:-s

agrimeco

Xe lăn
Cụ qua đường Lê Văn Thiêm (gần chợ xe HN) có Gara Thành Phát, xe cỏ nhà em hay sửa ở đấy, giá cả hợp lý và bắt bệnh chuẩn ạ.
Cụ cho em xin địa chỉ với ạ. Em cũng chưa biết sửa ở đâu cả#:-s

buffalo

Xe tăng
Xe bác ra các gara ngoài có khi làm nhanh hơn và mất ít xiền hơn :D

agrimeco

Xe lăn
Cụ chuyên bán đồ bãi nhập từ Cam về à?
các cụ cần đồ gì cứ alo em nha! hàng tháo xe nhà em cũng rất nhiều các cụ ạ! như bệnh của add em nghĩ cục bù ga của cụ có vấn đề rồi em đã bán cái cục đó cho mấy cụ rồi! các cụ cũng có hiện tượng như cụ chủ! thay vào cái đi cái là hết liền! cụ nào cần thì alo em nha 0977488671! em mang đến cho các cụ thay nếu không hết em lại cầm về các cụ yên tâm nha

Hoàng_Gầy

Xe điện
các cụ cần đồ gì cứ alo em nha! hàng tháo xe nhà em cũng rất nhiều các cụ ạ! như bệnh của add em nghĩ cục bù ga của cụ có vấn đề rồi em đã bán cái cục đó cho mấy cụ rồi! các cụ cũng có hiện tượng như cụ chủ! thay vào cái đi cái là hết liền! cụ nào cần thì alo em nha 0977488671! em mang đến cho các cụ thay nếu không hết em lại cầm về các cụ yên tâm nha
Cụ có nhiều đồ cho Cam 2001 không cụ? Em qua hốt vài món về nghịch dần.

Manucian_ele

Xe hơi
Xe bác ra các gara ngoài có khi làm nhanh hơn và mất ít xiền hơn :D
Vâng bác ạ. Em vào hãng thấy mấy anh không nói gì đến cục bù ga cả mà lại bảo bị hỏng e súp gì gì đo và bảo phải thay mất hơn 30 triệu nên em cũng hoảng quá:-D

1.6gli

Xe container
Em oánh dấu còm này khi nào có việc cụ giúp em nhá.

SmallRiver

Xe điện
Vâng bác ạ. Em vào hãng thấy mấy anh không nói gì đến cục bù ga cả mà lại bảo bị hỏng e súp gì gì đo và bảo phải thay mất hơn 30 triệu nên em cũng hoảng quá:-D
Là ECU cụ ạ (không phải e sup!). Chả nhẽ thợ hãng không biết cục bù ga?

Hoàng_Gầy

Xe điện

Manucian_ele

Xe hơi
Là ECU cụ ạ (không phải e sup!). Chả nhẽ thợ hãng không biết cục bù ga?
Em đọc bài các bác xong em mới thấy thắc mắc sao trong hãng họ lại ko kiểm tra cục bù ga này.. Lúc đầu em cũng không biết gọi như nào vào đấy tả thì họ là ko bù ga đc thì em mới biết. Nhưng sau 1 ngày kiểm tra thì ko thấy họ nhắc đến cục bù ga kia mà chỉ thấy bảo là: ko phát hiện ra nguyên nhân nghi là hỏng ecu cụ ạ!
Ps: Em kiểm tra ở Toyota Hoàn Kiếm ợ!

agrimeco

Xe lăn
Em đọc bài các bác xong em mới thấy thắc mắc sao trong hãng họ lại ko kiểm tra cục bù ga này.. Lúc đầu em cũng không biết gọi như nào vào đấy tả thì họ là ko bù ga đc thì em mới biết. Nhưng sau 1 ngày kiểm tra thì ko thấy họ nhắc đến cục bù ga kia mà chỉ thấy bảo là: ko phát hiện ra nguyên nhân nghi là hỏng ecu cụ ạ!
Ps: Em kiểm tra ở Toyota Hoàn Kiếm ợ!
Cụ làm theo cách em bày chưa? Em nghĩ 99% nguyên nhân do cái van bù ga chứ ko phải ecu gì đâu mà cụ lo.

Pon_pot

Xe hơi
Cụ qua đường Lê Văn Thiêm (gần chợ xe HN) có Gara Thành Phát, xe cỏ nhà em hay sửa ở đấy, giá cả hợp lý và bắt bệnh chuẩn ạ.
Gara đấy sửa dòng cam GLI có ngon không bác, giá rổ có ổn áp không. Em cũng có con GLI 2001 nói chung là chạy ổn. Có mấy tồn tại em cũng định hôm nào rãnh mang đi kiểm tra xem thế nào: đèn ABS chập chờn; xe thi thoảng cũng có hiện tượng giật ở số 3 (hiện tượng là khi chuyển từ số 2 sang 3, xe chạy ổn định nhả hết côn sau đó nếu không đệm ga thì sẽ bị giật); thay chân cao su thanh ngang khung gầm gì đó (hôm vào hãng TOY thấy KT bảo thế nhưng em chưa thay, dạo này đi vào chỗ sóc đúng là thấy hơi kêu lục cục). Mà bác ở Ngụy Như KT à, em ở bên Lương Thế VInh, có dịp nào gặp bác giao lưu xe cộ tí, hỏi han bác kinh nghiệm chút. (À gara này có phải là vừa bị cháy đợt vừa rồi không bác?). Cảm ơn bác!