Camera lùi lúc nhảy lúc không

Luot song

Xe tải
E mới lắp cái màn hình với camera lùi. Đáng lẽ, khi cài số lùi, màn hình DVD tự chuyển sang camera, nhưng của em thì nó cứ chập chờn: Lúc thì chuyển, lúc thì nhấp nháy, lúc thì không chuyển (vẫn ở chế độ DVD). Lúc đó, phải khắc phục bằng cách lấy tay ấn phím trên màn hình sang chế độ AV2 (DVD thì ở chế độ AV1).
E cũng k hiểu thế nào, có phải do lắp sai hay là do cái màn hình nó có vấn đề các cụ nhỉ.
Vấn đề của e là em mua màn hình và camera ở chợ Giời, rồi về thuê thợ ở gara lắp, hôm e ra gara hỏi thì thợ bảo lắp đúng rồi, tại màn hình. Tuy nhiên, e vẫn nghi ngờ k hiểu có phải tại màn hình thật không vì nếu đến chỗ bán màn hình nó lại bảo k phải màn hình, tại thợ lắp thì em cũng pó tay :(.
Thế cho nên mới phải lên hỏi các cụ xem cụ nào có kinh nghiệm phán hộ em xem rút cục là tại cái gì?

vụ này đơn giản cụ ạ xem lại dường lệnh số lùi vào camera là ok ngay mà

Rob Tran

Xe điện
Ở camera lùi có một sợi dây nguồn, một sợi tín hiệu và một sợi dây kích. Lỗi của cụ không phải là do màn hình mà là lỗi cái dây kích gắn chưa chặt, cụ thử lại coi!

bong07

Xe container
khi mình cài số lùi, điện của đèn lùi chạy vào một dây nguồn của màn hình và camera nên màn hình tự chuyển sang hiển thị ảnh do camera cung cấp.Nếu chập chờn thì cụ xem lại nguồn có điện khi ta cài số lùi hay ko?nếu có thì kiểm tra lại màn hình!thân!

digger

Xe tăng
E mới lắp cái màn hình với camera lùi. Đáng lẽ, khi cài số lùi, màn hình DVD tự chuyển sang camera, nhưng của em thì nó cứ chập chờn: Lúc thì chuyển, lúc thì nhấp nháy, lúc thì không chuyển (vẫn ở chế độ DVD). Lúc đó, phải khắc phục bằng cách lấy tay ấn phím trên màn hình sang chế độ AV2 (DVD thì ở chế độ AV1).
E cũng k hiểu thế nào, có phải do lắp sai hay là do cái màn hình nó có vấn đề các cụ nhỉ.
Vấn đề của e là em mua màn hình và camera ở chợ Giời, rồi về thuê thợ ở gara lắp, hôm e ra gara hỏi thì thợ bảo lắp đúng rồi, tại màn hình. Tuy nhiên, e vẫn nghi ngờ k hiểu có phải tại màn hình thật không vì nếu đến chỗ bán màn hình nó lại bảo k phải màn hình, tại thợ lắp thì em cũng pó tay :(.
Thế cho nên mới phải lên hỏi các cụ xem cụ nào có kinh nghiệm phán hộ em xem rút cục là tại cái gì?
Tại màn hình 90 % cụ ạ. Trong màn hình nó có 1 con IC điều khiển đóng mở, khi có tín hiệu 12V thì nó thông mạch CAM. Khả năng cao là con IC này bị lỗi hoặc đường dẫn đến IC bị lỗi (vẫn ở trong mạch màn hình cụ nhé).

Còn lại 10% do dây điều khiển từ đèn lùi đến màn hình bị chập chờn. Cái này ít khi xảy ra hơn vì thợ có nối hơi ẩu một chút thì tín hiệu 12V vẫn có.

baoviet201073

Xe đạp
cụ thử tự kiểm tra xem nhấc đầu ra tháo dây lệnh cam là dây đi cùng dây av cam từ sau lên.sau đó lấy+12v chạm vào nếu thấy chuyển sang cam thì do dây chạy từ dưới lên bị chập chờn còn nếu không chuyển thì kiểm tra lại đầu

newmen

Xe tải
Ở camera lùi có một sợi dây nguồn, một sợi tín hiệu và một sợi dây kích. Lỗi của cụ không phải là do màn hình mà là lỗi cái dây kích gắn chưa chặt, cụ thử lại coi!
CỤ nói quá chuẩn, em trước cũng bị và tự xử được.

tuan11

Xe hơi
Xe em cũng bị hiên tương là khi chuyên sang chế độ lùi thì lúc có camera lúc thì không. Không hiệu vì sao, mong các Bác giải thích giun em. Em cảm ơn các cụ nhiều

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Bây giờ cụ làm thế này nhé, ở màn hình guơng có 3 dây 1 dây đỏ(nguồn) , 1 dây đen(âm) và 1 dây xanh(dây lệnh nhảy màn hình). Cụ đấu dây xanh vào dây đỏ xem màn hình có nhảy không,nếu nhảy mà không bị chợp chờn thì màn hình không sao,lúc này cụ kiểm tra đường dây và các giắc nối từ dưới đèn lùi lên. Còn nếu màn hình nhảy mà vẫn chợp chờn thì 100% là do màn hình cụ nhé.

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Cụ chủ mà không có đồ nghề để mở ra kiểm tra thì đến những cửa hàng nội thất ô tô uy tín để người ta kiểm tra cho nhé.

Luot song

Xe tải
Bây giờ cụ làm thế này nhé, ở màn hình guơng có 3 dây 1 dây đỏ(nguồn) , 1 dây đen(âm) và 1 dây xanh(dây lệnh nhảy màn hình). Cụ đấu dây xanh vào dây đỏ xem màn hình có nhảy không,nếu nhảy mà không bị chợp chờn thì màn hình không sao,lúc này cụ kiểm tra đường dây và các giắc nối từ dưới đèn lùi lên. Còn nếu màn hình nhảy mà vẫn chợp chờn thì 100% là do màn hình cụ nhé.
Tất cả chỉ có 1 dây (và có 3 hay 4 lõi gì đó các cụ ạ). E cũng đã từng rút ra cắm vào mấy lần, nhưng vưỡn thế, kiểu này dễ tại màn hình roài. E đen quá :(

Luot song

Xe tải
cụ ở đâu có gần svd mỹ đình ko gần thì qua e kiểm tra lại cho bên e ngay đối diện svd mỹ đình có j call e theo số 0974127783 cụ nhé
Cám ơn cụ, nhà e cũng ngay Phạm Văn Đồng nhưng e chỉ ở nhà Chủ nhật, lúc nào tiện e sẽ gọi nhờ cụ nhé

tuan11

Xe hơi
Xe của em cũng có hiện tượng khi lùi xe thì lúc có camera lúc thì không. Không hiểu
nó bị sao, các bác đoan bênh giúp em với

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Cám ơn cụ, nhà e cũng ngay Phạm Văn Đồng nhưng e chỉ ở nhà Chủ nhật, lúc nào tiện e sẽ gọi nhờ cụ nhé
oki có j cụ cứ gọi trước cho mình để e còn sắp xếp thợ nhớ

Chỉnh sửa cuối:

soigia36

Xe đạp
các bác cho em hỏi con spark của em, cam lùi sau khi lấy nguồn từ đèn lùi lên, cắm dây tín hiệu vào jack CAM + dây kích vào back car control nhưng khi cài số lùi vẫn ko chạy cam lùi trên màn DVD mà chủ cũ đã lắp. Em thử bằng màn hình táp lô thì ok. Các cao thủ có thể nêu 1 số hướng giúp thằng em xử lí vụ này với ạ. Có phải do jack CAM có vấn đề hay ntn ạ, cảm ơn các cụ!!

phuc auto

Xe tải
em nghĩ là hỏng cái cục nguồn bé bằng ngón tay ấy. nhưng cứ phải mắt thấy tay sờ mới ra bệnh cụ ạ. cụ có lòng để em kiểm tra cho :))

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
các bác cho em hỏi con spark của em, cam lùi sau khi lấy nguồn từ đèn lùi lên, cắm dây tín hiệu vào jack CAM + dây kích vào back car control nhưng khi cài số lùi vẫn ko chạy cam lùi trên màn DVD mà chủ cũ đã lắp. Em thử bằng màn hình táp lô thì ok. Các cao thủ có thể nêu 1 số hướng giúp thằng em xử lí vụ này với ạ. Có phải do jack CAM có vấn đề hay ntn ạ, cảm ơn các cụ!!
Cụ vào phần cài đặt Camera trên DVD xem có cài đặt gì không? Nếu không phải thì mới là do jack camera... Nếu rảnh cụ qua cửa hàng em, em sẽ kiểm tra giúp

soigia36

Xe đạp
Cụ vào phần cài đặt Camera trên DVD xem có cài đặt gì không? Nếu không phải thì mới là do jack camera... Nếu rảnh cụ qua cửa hàng em, em sẽ kiểm tra giúp
Các cao thủ cho em hỏi ngu tí, có khi nào là do em chưa nối dây kích còn lại của đầu jack cắm với camera vào +12v đèn lùi, nguồn thì em đấu rồi.