[CCCĐ] Camera Hành Trình: Hà Nội - Hà Tĩnh khứ hồi

Kojiro

Xe tải
Chả là vừa rồi book được phòng của anh Vượng giá rẻ nên cuối tuần nhà em làm chuyến đi Hã Tĩnh.

Không biết chủ đề này đã có ai thực hiện chưa nhưng cụ nào rảnh rỗi có thể soi quãng đường đi-về của em ghị lại từ camera hành trình. Em đã tua nhanh 8x nên cả hành trình dài (5-7) tiếng thu gọi lại chưa đến 1 giờ.

Trước đây em có đi vài hành trình chất hơn, nhưng chưa nghĩ ra trò này. Quá trình thực hiện không mất nhiều thời gian nhưng lưu lại được toàn bộ quãng đường mình đã đi để có gì còn xem lại, cũng là để tham khảo về đường xá và lên kế hoạch về thời gian di chuyển cho những chặng đường tương tự.

Lượt đi em xuất phát HN theo đường Cao Tốc Hà Nội - Ninh Bình, tìm quán miến lươn ở Ninh Bình ăn sáng.

Tiếp theo thì lại 1A thẳng tiến đến Vinh, dự định ăn trưa nhưng đoàn chưa đói bụng nên ghé qua Làng Sen trước (đúng ngày sinh ông Cụ), sau đó quay lại Vinh ăn trưa (ngay cạnh thành cổ) và tiến về khu Villa của Vin mới khai trương ở Cửa Sót, Thịnh Lộc Hà Tĩnh.

Do lúc đi không biết đường nên từ 1A vào khu du lịch, em rẽ từ cầu Ghèm, đi qua đường làng(Chặng về em đi ngược lại Hà Tĩnh, xa hơn tý nhưng đường rất đẹp)

Lượt về em đang upload tiếp

xe mất phanh

Xe container
Quán miến ấy ngon cụ nhỉ?
Trước e k biết đâu, sau đc lx của nm trong TH đón về nm họ xong dừng đó ăn sáng e mới biết.
Cụ đi vào mất mấy tiếng?

Kojiro

Xe tải
Chặng về do đã hỏi nhân viên khu nghỉ nên em đi ngược lại hướng Hà Tĩnh ra đường 1A. Đường rộng, đẹp & thoáng, có đoạn lên đến 8 làn mà hầu như không có xe qua lại.

Tính chỉ ghé Cửa Lò ăn trưa rồi về nhưng trên đường lại rẽ vào Ngã Ba Đồng Lộc theo yêu cầu của hành khách.

Chạy về Cửa Lò mất gần 1 tiếng nữa. Trước khi vào đến Cửa Lò là khu Vinpearl Cửa Hội cũng của anh Vượng cũng mới khai trương.

Ăn xong thì nhà em chạy thẳng 1 mạch (nghỉ ở trạm nghỉ cao tốc Ninh Bình ít phút). Đoạn vừa qua Thanh Hoá trời đã bắt đầu tối nên xem hơi chán ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Xe tải
Quán miến ấy ngon cụ nhỉ?
Trước e k biết đâu, sau đc lx của nm trong TH đón về nm họ xong dừng đó ăn sáng e mới biết.
Cụ đi vào mất mấy tiếng?
Không tính thời gian dừng-nghỉ tạt ngang tạt ngửa thì ~ 6-7 tiếng cụ ạ. Tính ra đi 1 mạch chỉ nghỉ ăn sáng thì từ 7h sáng đến 1h30 có thể check in rồi

Kojiro

Xe tải
Sao cụ k chậy thẳng cao bồ rồi qua bigc nb nhỉ? Đi qua tp làm gì.
Lâu không đi hướng này nên dự tính trước, em tính qua tp NB ăn sáng nữa. Chặng về rút kinh nghiệm đi tránh tp nhanh hơn ạ

Nick.Powell

Xe hơi
Đoàn của cụ ăn tối ở trong VinPearl hay là ăn ở ngoài à cụ? Em đã book phòng ở Vin Cửa Sót nên hỏi cụ tí kinh nghiệm ạ.

keeponlylove

Xe điện
Xem như được đi cùng cụ. Hay.