Cảm ứng gạt mưa của CDX

hupudu

Xe máy
Chào các bác. Không biết đã bác nào sử dụng được cái cảm ứng gạt mưa của CDX chưa nhỉ? Hôm trước trời mưa phùn mà e chẳng thấy nó tự động gạt gì cả, hay fải mưa to nó mới hoạt động? Các bác cho ý kiến tý nhé

Laceti2010

Xe tăng
trên cái gạt mưa đó có cái vòng tròn điều chỉnh CỤ nhìn kỹ và xoay là dc, hình như về kính lái là nhanh còn về phía mình là chậm lại. Cụ thử xem.(b)

Mitsumi

Xe buýt
Chào các bác. Không biết đã bác nào sử dụng được cái cảm ứng gạt mưa của CDX chưa nhỉ? Hôm trước trời mưa phùn mà e chẳng thấy nó tự động gạt gì cả, hay fải mưa to nó mới hoạt động? Các bác cho ý kiến tý nhé
Theo em nghĩ thì có lẽ đó là do " Mưa chưa đúng kỹ thuật " nên cần gạt chưa hoạt động :)):))
Chứ bác cứ thử cầm một cốc nước đổ vào kính xe xem, nó lại gạt ầm ầm ý mà:6:

Anthq

Xe tăng
Cụ phải gạt về phía trước 1 nấc để cái đèn "auto" nó sáng thì nó mới gạt tự động :69::69::69:

hupudu

Xe máy
để về e thử lại xem sao. cảm ơn các cụ. đã vodka cho các cụ nhé.

LuckyCar

Xe container
Trả lời cụ chủ thớt

Em sử dụng cái này rồi, có các chế độ như sau:

1. Chế độ không hoạt động gì cả: bình thường sẽ ở chế độ này, mưa rơi mưa cứ rơi, nó cứ mặc kệ. Nếu cụ muốn gạt một phát thì cụ ấn cái cần của cụ xuống một phát, muốn gạt n phát thì ấn cái cần xuống n phát.

2. Chế độ gạt theo định kỳ: tức là sau một khoảng thời gian cố định nó sẽ tự gạt mà không cần biết có mưa hay không. Chế độ này lại chia thành 2 chế độ là gạt nhanh và gạt chậm. cụ muốn chuyển sang 1 trong 2 chế độ này thì cứ đẩy cái cần của cụ lên 1 hoặc 2 hoặc 3 nấc.

Chế độ 1. và 2. nêu trên, xe nào cũng như thế cả.

3. Chế độ gạt nước tự động bằng cảm ứng: Tức là xe nó sẽ tự xem lượng nước rơi vào kính đến mức độ nào đấy thì nó gạt một phát. Để sử dụng chế độ này cụ đẩy cái cần của cụ lên trên 1 nấc (em nhớ không chính xác lắm, nếu không thì 2,3 nấc) cụ sẽ thấy trên taplo có biểu tượng bật sáng màu xanh như lúc cụ start xe ấy ạ. Bước tiếp theo là cụ vặn cái vòng đầu cái cần của cụ để điều chỉnh mức nước sẽ gạt. Động tác này rất quan trọng để điều chỉnh nhịp độ làm việc của cái gạt, cụ chỉnh về mức mà mình mong muốn là OK. Nếu không chỉnh sẽ có thể rơi vào trường hợp hơi có tý nước nó đã gạt như điên hoặc ngược lại kính đầy nước rồi mà nó cứ làm ngơ chẳng phản ứng gì cả.

Chúc cụ vui vẻ với vợ 2

mrBoG

Xe đạp
Nếu muốn để ở chế độ gạt tự động thì chỉ cần đẩy cần gạt lên 1 nấc so vói trạng thái nghỉ, lúc này mà hình hiển thị chữ Auto và hình cái gạt nước, nếu muốn gạt nhanh chậm thì vặn lên nấc 1, 2 , 3 . . .tùy theo lượng mưa. Đơn giản vậy thôi.(c)(c)

bvhadelpiero

Xe lăn
E có lưu ý Cụ cái này nhá, chế độ auto chỉ sử dung đựoc khi xe đang vận hành, nếu từ trc cụ để chế độ auto, sau đó lên xe nổ máy thì phải để rất lâu cần gạt nó mới hoạt động, tốt nhất cụ nên gạt xuống 1 cái rùi trả lại chế độ auto là nó hoạt động liền, tiện thể mời cụ chén R nhạt nhá, luc nào rảnh cụ mời lại E nghe...:69::69::69:

Mitsumi

Xe buýt
E có lưu ý Cụ cái này nhá, chế độ auto chỉ sử dung đựoc khi xe đang vận hành, nếu từ trc cụ để chế độ auto, sau đó lên xe nổ máy thì phải để rất lâu cần gạt nó mới hoạt động, tốt nhất cụ nên gạt xuống 1 cái rùi trả lại chế độ auto là nó hoạt động liền, tiện thể mời cụ chén R nhạt nhá, luc nào rảnh cụ mời lại E nghe...:69::69::69:
Bình thường nhà em để xe trong nhà, cắm chìa vào rồi ngứa tay múc cốc nước đổ vào nó vẫn gạt ầm ầm đó thôi, em té :P

namhungtlc

Xe máy
Híc, Các cụ toàn nói đến "SE XANG CDX" em có mỗi con vợ 2 ghẻ SE, em đang lo lắng SE có chức năng gạt mưa tự động không nhẩy. :^)

Lacetti CDX Bob

Xe đạp
Sáng nay HAN mưa lớn, em để xe dưới mai hiên , chưa kịp tắt máy, cần gạt nước đang để chế độ "Auto" , nước hơi xuống nhiều chút mà cần gạt mưa gạt điên thật, cứ như lắp mô tơ vào í. Hãi thật !!!!! (b):77:

Thanh Tinh

Xe tải
Sáng nay HAN mưa lớn, em để xe dưới mai hiên , chưa kịp tắt máy, cần gạt nước đang để chế độ "Auto" , nước hơi xuống nhiều chút mà cần gạt mưa gạt điên thật, cứ như lắp mô tơ vào í. Hãi thật !!!!! (b):77:
Thật vậy à ! còn xe mình chẳng thấy nó gạt đâu cả

hamdo

Xe hơi
Xe cụ đã bật chế độ auto và chọn chế độ nhanh chậm chưa?

hamdo

Xe hơi
Xe e đợt trước bị viên đá rơi văng vào kính,sau nứt dần làm e đi thay kính trước,thay xong ko còn cảm ứng gạt mưa luôn. em mang ra đập bắt thay lại cái khác thì oki ngay :D.