[Funland] Cảm ơn OF, cảm ơn Ofers, cảm ơn tất cả!

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Kết cục buồn cho một câu chuyện cổ tích. Nhưng sự kết thúc cũng là một sự khởi đầu mới

Hơn 15 tháng, Bin kiên cường chiến đấu với căn bệnh ung thư quái ác, có thể nói là Bin đã viết lên một câu chuyện cổ tích về lòng dũng cảm và nghị lực phi thường của một cậu bé 12 tuổi chiến đấu với căn bệnh hiểm nghèo, vượt qua ca mổ não kéo dài hơn 17 tiếng đồng hồ, vượt qua 49 mũi xạ trị, vượt qua 8 lần điều trị hóa chất, trong đó có hai lần liều cao và hai lần ghép tủy. Đi kèm với toàn bộ quá trình điều trị là những hậu quả của phóng xạ và hóa chất liều cao, viêm phổi, sốt cao, tiêu chảy, xuất huyết, lở loét,... với những cơn đau mà Bin đã phải dùng đến cả moocphin để giảm đau. Bin đã vượt qua được hết với một tinh thần lạc quan và luôn hóm hỉnh, mặc dù đã hơn một lần Bin hỏi Mẹ là "có phải bệnh của con sẽ bị chết sớm phải không Mẹ"

Những tưởng là ngày về chiến thắng sắp đến, nhưng hậu quả của đợt hóa chất và ghép tủy cuối cùng quá nặng, Bin bị đột quỵ do xuất huyết phổi và chứng hen mãn tính gây co thắt phế quản. Đến khi đưa được vào bệnh viện thì trái tim của con đã ngừng đập hơn 10 phút, cơ thể bị thiếu oxy thời gian dài. Sau hơn 3 tuần hôn mê, mặc dù các BS đã làm tất cả những gì có thể, Bin đã vĩnh viễn ra đi vào hồi 6h23' sáng ngày 8/6/2013 tại bệnh viện Severance, Hàn Quốc. Con đã thực hiện xong nghĩa vụ với cuộc đời này. Chỉ có 12 năm ngắn ngủi, nhưng con đã có biết bao tình thương yêu của gia đình, bạn bè, và của rất nhiều người thậm chí chưa từng bao giờ gặp con. Con như là một Thiên Sứ của Đức Phật phái xuống trần với sứ mệnh khơi gợi tình yêu thương của con người. Ba Mẹ vô cùng tự hào về con. Mẹ con đã hứa trước di ảnh của con: "Gia đình mình đã được may mắn nhận được rất nhiều sự chia sẻ, Ba Mẹ nguyện cả đời sẽ mang sự chia sẻ cho những người kém may mắn khác". Con cứ yên tâm ra đi, con hãy luôn biết là con luôn trong trái tim mọi người. Con đã trở thành con trai của OF rồi đó.

Dear các bác OFer,

Cháu Bin đã ra đi, điều còn lại là tình yêu thương và sự chia sẻ. Tối thứ 2 vừa rồi em và mẹ cháu đã đưa cháu về nhà thắp hương, sau đó gia đình đã gửi tro cốt và di ảnh của cháu lên chùa Phúc Lâm. Thứ 6 này, gia đình sẽ tổ chức cúng tuần cho cháu trên chùa. Em xin thay mặt cho cháu Bin và gia đình kính mời các bác bớt chút thời gian lên chùa thắp nén hương tạm biệt cháu, cũng là dịp để cho gia đình được nói lời cảm ơn đến tất cả mọi người vì những chia sẻ, động viên với gia đình trong những lúc khó khăn nhất trong suốt hơn 1 năm vừa qua. Thật sự mong mỏi được gặp gỡ và nói lời cảm ơn sâu sắc nhất tới mọi người. Xin mời các bác 10h00 sáng thứ 6 này, ngày 14/6, qua thắp cho cháu nén hương và dùng bữa cơm chay với gia đình. Một lần nữa xin cúi mình cám ơn vì tất cả. Xin nhờ OF thay lời chuyển lời mời của gia đình đến mọi người!

Em xin thêm thông tin về chùa Phúc Lâm

Đ/c: số 10 đường Mai Lâm, Du Nội, Đông Anh, HN. Đi từ HN qua cầu Đuống khoảng 3km theo QL3 đi Thái Nguyên, bên trái có biển địa danh chùa Phúc Lâm

Số đt của em: 091 396 6396

Chỉnh sửa cuối:

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
Em đã theo dõi bài viết của cụ từ ngày trước, giờ thấy tin này thực sự shock. Không biết nói gì hơn ngoài việc xin chia sẻ sự mất mát quá lớn với gia đình cụ ạ.

LadyFunx6

Xe buýt
E xin được chia buồn cùng gia đình.Đây quả thật là nỗi đau quá lớn.E không biết nói gì hơn chỉ mong gia đình bớt đau buồn và sớm lấy lại tinh thần.

tobie

Xe hơi
Xin thành thật chia buồn với gia đình cụ. Cậu bé thật dũng cảm và vợ chồng cụ hoàn toàn có quyền tự hào về cháu.

conversehn

Xe tăng
Chia buồn với cụ & gia đình
Cầu cho linh hồn cháu sớm siêu thoát

mrhoi

Xe buýt
Xin vô cùng chia buồn cùng gia đình!

LongThan

Xe hơi
Chân thành chia buồn với gia đình , Cầu mong linh hồn em sớm được siêu thoát

Dunglinhmy

Xe hơi
Em cũng theo dõi cháu suốt hơn năm nay, thật buồn vì cháu đã ra đi nhưng lòng dũng cảm và sự kiên trì của cháu vẫn còn là tấm gương cho người lớn noi theo. Xin chân thành chia buồn cùng gia đình anh Nam .

manhhung1901

Xe điện
Thành thật chia buồn cùng gia đình.
CHúc cháu đc bình yên nơi suối vàng. Chúc gđ mau chóng vượt qua nỗi tang thương này.

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Oh cháu đã bỏ cụ và gia đình ra đi rồi sao? Xin được chia buồn cùng cụ, mong cháu được mát mẻ dưới suối vàng.

orchid

[Tịch thu bằng lái]
Xin chia buồn với gia đình .Đây la một câu chuyện thấm đẫm tình người.

tuikhongten

Xe buýt
xin chia buồn với gia đình kụ :(

Vui

Xe máy
Chân thành chia buồn cùng gia đình bác.

laicanthan

Xe container
Xin được chia buồn với gia đình bác !

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Mãi mãi yêu và thương Bin thật nhiều con trai ạ!
Xin chia buồn với ba Nam và mẹ Hằng. Ngày con ra đi bác cũng không được ở bên chia tay con, nay con về mọi người đến chia tay con thì Bác lại không ở nhà để đến cùng chia tay con với mọi người được bác đang ở tận Hà Tĩnh cơ con trai ạ. Nhưng khi về đến Hà Nội bác sẽ qua nhà để được bên con chút ít dù chỉ là qua hương khói thôi.
Con yêu con ra đi quá sớm, nhưng con đã có được tất cả những gì yêu thương nhất mà cả ba, mẹ cùng các cô, các chú, các bác trên OF dành cho con. Ra đi thanh thản và nhanh siêu thoát để tránh được mọi cực khổ nơi trần gian nhé con!
Yêu và thương Bin thật nhiều!

Indiana Jones

Xe hơi
Xin chia buồn cùng gia đình bác Nam, chúc cháu Bim mãi vui vẻ dù cháu ở ở nơi đâu đi chăng nữa