[Thảo luận] Cảm ơn bác đi xe máy đã cứu em phút 89!!!

nguyen_kia

Xe điện
Chiều nay em đi từ Cầu Vĩnh Tuy thẳng đường Minh Khai, em có việc trên đường Nguyễn An Ninh nên xem trên bản đồ thì phải rẽ vào Trương Định. Khu Minh Khai - Hoàng Mai em chả quen, nên vừa đi vừa dò dẫm, thấy cái Ngã Tư mừng quá mà ko kip để ý 4b cấm rẽ trái, em đang định đi vào làn giữa nhưng cũng hơi lạ vì toàn thấy xem máy, dừng lại đang băn khoăn tí thì 1 bác xe máy tốt bụng phi lên gõ vào cửa nhắc em ko đc rẽ trái, em mới kịp nhìn bên phải thì thấy biển cấm rẽ trái, may mà chưa vào chuồng rẽ trái nên đánh lái vào làn đi thẳng, đi qua thấy anh xxx nhìn em vô cùng đắm đuối. KO biết bác xe máy có tham gia OF ko(em cũng ko kịp nhìn biển số xem bác ý), nên có lên OF em xin cảm ơn bác đã rất nhiệt tình nhắc nhở, ko thì đầu xuân đã găp xui!!!!

hahut

Xe tăng
Chuyện nhỏ, cụ ko phải nghĩ. Tính em hay giúp người

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác có bằng lái xe ô tô, đi vào đường lạ mà không quan sát biển, kể cũng lạ :D

sinhzun

Xe máy
hôm nay em đi đền Mẫu trên Lạng Sơn cũng phi vào đường cấm ô tô, nhìn rõ biển đường cấm nhưng xe ông anh làm hoa tiêu đi trước lao vào rồi...thôi thì lao theo vậy :(

nikexpress

Xe tăng
Em thì lúc giúp được lúc không, nhưng mà nhiều cụ tài nhà mềnh nhiều khi cũng ẩu lắm nhá

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
hôm nay em đi đền Mẫu trên Lạng Sơn cũng phi vào đường cấm ô tô, nhìn rõ biển đường cấm nhưng xe ông anh làm hoa tiêu đi trước lao vào rồi...thôi thì lao theo vậy :(
Cụ đi vào đoạn nào nhỉ, em cũng vừa lên đó hôm mồng 4

bongkhanhlinh

Xe tăng
Đoạn đầu Trưong Định cà cuối Trương Định cấm o tô, còn ở giữa thì vô tư ạ,thế mới oái oăm

seeyou

Xe điện

bongkhanhlinh

Xe tăng
E cũng cảnh báo luôn là đoạn đầu Trưong Đinh (ngã tư Minh Khai-chợ Mơ) cấm ô tô, tuy nhiên 1 số xe vẫn vòa đc, nhưng cụ nào lạ mà đi theo mấy xe đấy là ăn đòn luôn đấy ạ

Mr.Cule

Xe tải
Em nói thật là dạo này em ít thấy các cụ vi vu quá, vì em ở mạn Hà Đông chả thấy mấy cụ OF (xe dán logo OF) nhiều như cách đây 2,3 năm.

nguyen_kia

Xe điện
Bác có bằng lái xe ô tô, đi vào đường lạ mà không quan sát biển, kể cũng lạ :D
Đúng là e ko quan sát hết cụ ạ.
Có lần em cũng đc 1 bác đi 4b nhắc vụ em ko bật đèn pha trên cầu Chương Dương, bác ý đưa tay ra khỏi cửa sau đó chụm tay vào rồi xòe tay ra, phải mấy giây sau em mới đoán ra. Cụ ý mô tả chuẩn quá các cụ nhỉ!!!

3convit

Xe điện
E chính là người đi xe máy (2b) đó. Có đúng là cụ chủ chạy ô tô ko? (4b) :))
Thía mờ các cụ 4b cứ chởi bọn 2b toàn điểu??? Khú khú khú.

Lái_xe_tuyến

Xe đạp
Chiều nay em đi từ Cầu Vĩnh Tuy thẳng đường Minh Khai, em có việc trên đường Nguyễn An Ninh nên xem trên bản đồ thì phải rẽ vào Trương Định. Khu Minh Khai - Hoàng Mai em chả quen, nên vừa đi vừa dò dẫm, thấy cái Ngã Tư mừng quá mà ko kip để ý 4b cấm rẽ trái, em đang định đi vào làn giữa nhưng cũng hơi lạ vì toàn thấy xem máy, dừng lại đang băn khoăn tí thì 1 bác xe máy tốt bụng phi lên gõ vào cửa nhắc em ko đc rẽ trái, em mới kịp nhìn bên phải thì thấy biển cấm rẽ trái, may mà chưa vào chuồng rẽ trái nên đánh lái vào làn đi thẳng, đi qua thấy anh xxx nhìn em vô cùng đắm đuối. KO biết bác xe máy có tham gia OF ko(em cũng ko kịp nhìn biển số xem bác ý), nên có lên OF em xin cảm ơn bác đã rất nhiệt tình nhắc nhở, ko thì đầu xuân đã găp xui!!!!
Mình ở khu Trương Định đã 27 năm. taxi tải 7 năm, xe thư báo 2,5 năm. Đánh bóng mặt đường 14 năm và vẫn đang tiếp tục sự nghiệp. Lần sau có việc gì về đường xá, biển báo cứ alo nhé, đỡ mất công giở bản đồ. Khuyến mại: Nếu 4b đi từ Minh Khai sang Đại La thì phải đi làn giữa, đi làn trái sẽ bị "phệt" (vì Trương Định cấm ôtô chiều vào nên làn trái chỉ dành cho 2b và xe buýt tuyến 36). Trưa nay cũng có 1 bác Santafe màu bạc phải nộp một số tiền do đi vào Trương Định (từ Bạch Mai xuống).

Lái_xe_tuyến

Xe đạp
E chính là người đi xe máy (2b) đó. Có đúng là cụ chủ chạy ô tô ko? (4b) :))
Thía mờ các cụ 4b cứ chởi bọn 2b toàn điểu??? Khú khú khú.
Không phải lúc nào, với ai cũng chưởi đâu bác ạ. Em nghe câu "đúng là lên xe ôtô (ghế phụ) ngồi mới biết bọn xe máy ở dưới đi láo thật" nhiều lần của nhiều người rồi bác ạ. Lần đi 4b ở đường Trương Định (đoạn ngõ Trại Cá) đường chật, người đông. Có 2 thằng choai choai nó cứ còi đòi vượt. Mình chả có đất để mà nhường cho cái bọn "ăn hại bố mẹ" ấy. Thế là nó lên đến ngang cửa lái, nó đạp vào cửa xe em một phát. Hồi đó em chạy xe tải nên may là nó đạp nhẹ, cánh cửa xe của em chả xi-nhê gì, nó mà đạp mạnh, ngã ra đường lại khổ mình.

binhxd

Xe tải
Cụ chủ cũng nên quan sát biển báo kỹ hơn

E thấy ở đầu Truơng Định cái biển báo cấm 4b cũng dễ nhìn mà may mà có bác 2b tốt bụng không thì cụ củ lại mất mấy hộp sữa của F1 cho xxx rồi

hn03

Xe điện
Ôi, đệt. Em là ghét nhắc 4b lắm. Chẳng là đoạn La Thành nhà em 1 chiều, nhiều lúc 4b đi ngược chiều, em chạy trước nên chỉ tay ra hiệu, nhiều lúc còn bị 4b bim bim. Đệt, cho ra đầu ngã tư xxx, cơ động, phường nó chén. Nhiều lúc nhắc 4b chưa bật pha thì mình nháy đèn thì bị các cụ ấy nháy trả thù như đúng rồi. hic hic

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Tính em cũng hay giúp người! Có gì đâu bác!