Cảm nhận Toyota Hilux 2009 sau 400km

Giới thiệu:

Thông thường khi có xe gì mới thì các bài cảm nhận ở trên forum thường có giá trị hơn so với các bài báo quảng cáo cho xe đó. Em mới tậu em Hilux nên vừa có tí khoe, vừa có tí thông tin hữu ích cho bác nào có dự định tậu em nó về làm vợ.

Toyota nhập về tổng cộng 16 con từ Thái. Được phân phối cho mỗi đại lý lớn 1 con, ở HN thì em chỉ biết có 2 chỗ, Toy Mỹ Đình chỗ đại tướng Minh con có 1 chú màu đen. Toy Thăng Long có 1 chú màu ghi, em thích màu sáng nên em múc chú này.

Xuất xứ của em này là sản xuất ở Thái. Nhờ vào model number cũng như các thông số về lốp, option mà em tìm ra được là em này sản xuất cho thị trường Philipine.

Bài sau: Ngoại hình

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Ngoại hình:

Nâng lên 275/65R17 ... tăng đường kính từ 29inch lên 31 inch. Khoảng sáng tăng thêm được 2.5 cm.

Toàn cảnh

Sơ qua về em nó:
Chiều dài cơ sở: 3085 mm dài hơn Everest khoảng 20cm
Chiều dài xe : 5255 mm dài hơn Everest cỡ 30cm
Nặng : 1845 kg
Giảm sóc trước lò so, sau là nhíp.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Ảnh đẹp như quảng cáo :41:
vẫn chưa thấy tí cảm nhận nào

Tiếp này : Máy

Máy dầu 3.0 D4D, commonrail, turbo, intercooler. Máy dầu khỏe nhất dành cho Hilux, hilux có 1 dòng máy dầu 2.5

Đây là hệ thống commonrail, nhiên liệu được nén sẵn vào đây. Lúc nào cần dùng thì chỉ việc mở van điện, ko dùng bơm cao áp nữa.

ABS ... đã thử. Có hoạt động :D ... nhưng vì thay lốp to nên khi ABS hoạt động có cái gì đó kêu rất to

Ắc quy, 105 AH

thêm 1 chút thông tin nữa.
4 máy thẳng hàng 16 valve
Công xuất cực đại : 120kw/3400rpm ... khoảng hơn 160 ngựa
Mô men xoắn cực đại: 343N.m / 1400 ~ 3200 rpm

Chỉnh sửa cuối:

luclo233

Xe buýt
Lắp thử giầy vào chân trước xem chạm ko
[URL="http://i230.photobucket.com/albums/ee238/motngaymotanh/IMG_0358.jpg"][/URL]

Ngon rồi 275/65R17 ... tăng đường kính từ 29inch lên 31 inch. Khoảng sáng tăng thêm được 2.5 cm.

Có khi lắp bộ vành thử bằng thép này hay hơn đới nhà NÔ nhỉ ( đi offroad ) quàng xích hợp hơn:69:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
nhìn dáng rất hùng dũng :D mà vẫn chưa lấy biển được hả bác . Chúc cho bác bốc được một cái biển đẹp nhé . ( nhớ trước khi bốc biển phải ngủ chay mới bốc được biển đẹp :D)

trieuth

Xe điện
Quả này đi offroad thì thích nhỉ! Chúc mừng bác có xe mới nhá!

luclo233

Xe buýt
ABS ... đã thử. Có hoạt động :D ... nhưng vì thay lốp to nên khi ABS hoạt động có cái gì đó kêu rất to

Em thì nghĩ chắc chả phải do lốp to hay nhỏ gì đâu? có khi bọn Nhật đều đặt lắp chi tiết này từ 1 hãng ra cả . Dmax em nó cứ kèn kẹt kèn két to vậy mà.

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Chúc mừng bác có con ngựa rất chiến , em đi mạn Nghệ an Hà tĩnh gặp vài chú biển giun giống giống nhưng máy còi hơn, nhưng đồ chơi lắp rất nhiều , cả ốp thùng, ngai bằng 2 ống inox phi 120, đèn offroad hàng dãy . Trông mà nhỏ rãi .

Nội thất:

Vô lăng, xe tải mà có cả điều khiển vô lăng :D ... oách quá

Công tơ mét, copy kiểu dáng Lexus, và giống hệt Fortuner. Em thích nhất cái đèn màu xanh hình 4 bánh xe phía bên phải, vì nó mà em suy tính gầy cả người đấy ạ.

Đầu 2 din, có cả MP3. Em thay 1 con Sony 2 din rồi ... chưa kịp chụp khoe các bác.

Cái này gọi là tủ lạnh ... bởi vì nó làm cho Philipine nên chỉ có lạnh ... he he

Gương điện, gập bằng cơm. Hệ thống chống trộm y hệt Camry

Cần số y hệt Innova, vừa dài vừa rung

Nhưng cái cần này mới là quan trọng

Điều khiển chả khác gì những con Toy Sedan khác

Đèn, hộp để kính

Hiển thị đa thông số bao gồm tính nhiên liệu trung bình, nhiên liệu tức thời, la bàn, thời gian lái xe ....

Toàn cảnh hàng ghế trước

Hàng ghế sau

Có thêm 2 cái đùi của em vào nữa

Phanh tay và hộp đựng CD

Cảm nhận: Nội thất khá rộng rãi so với xe tương đương Ranger, D Max. Nhất là hàng ghế thứ 2 ngồi rất thoải mái.

Ghế nỉ tương đối chấp nhận được, nếu ko nói là đẹp hơn các dòng Sedan liên doanh.

Ghét là điều hòa 1 chiều ... mùa lạnh thì làm thế nào đây :(

Còn nữa

Tiếp. Test thử 2 cầu.

Em quyết định thử xem xe có 2 cầu ko, nếu ko có là em đi trả lại :D.

Nhúng thử chân em nó xuống bùn, ngập hơn nửa bánh xe

Đây là cái vệt lốp em chạy qua, qua đến bên kia em lại lùi lại thử số lùi. Ngon lành cành đào ... vì đi có 1 mình giữa đống bùn ko chụp được ảnh đang action nên các bác xem chay vậy.

Leo thử cao điểm, nhạt toẹt

Ảnh chụp trên cao điểm 75

Kết thúc bằng 2 tiếng rửa xe :D

Cảm nhận:
- Khoảng sáng tương đối tốt, gầm cũng tương đối cao, giai đoạn này em happy với bộ chân của em nó.
- Máy khỏe và lì ... leo cao điểm chẳng phải cố tí nào
- Cầu chậm vẫn hơi nhanh so với các xe khác
- Ko có khóa visai, ko có LSD ... vẫn có nhiều khả năng tèo khi offroad

Chỉnh sửa cuối:
Đây là hệ thống commonrail, nhiên liệu được nén sẵn vào đây. Lúc nào cần dùng thì chỉ việc mở van điện, ko dùng kim phun nữa.

chữa lại tý nhá, không dùng bơm cao áp chứ ...

Có 2 cái ảnh bị trùng roài ...

Chỉnh sửa cuối:

khoa68

Xe buýt
Chúc mừng cụ nô có chiến mã nhá, quả test xe lôi luôn chiến mã tập luôn, quá đỉnh, ngoại thất trông dũng mãnh, nội thất trông rộng rãi. Thế còn cái khoang đằng sau bác chưa up ảnh lên à. Với cái khoang sau không có nắp (mà hình như có nắp riêng phải không bác), kẻo chú nào vứt ''túi rác'' vào thì làm thế nào :21:

KunBoy

Xe buýt
Hiz cụ thửa con chiến mã nài để chuyên đi offroad hay làm gì thê hở cụ *-)*-)*-), em đồ rằng nhà cụ chắc kinh doanh cái gì đó liên quan đến việc phải chở hàng hóa nên mới thửa con chiếm mã nài, 1 công đôi ba việc phải không hở cụ :6::6::6:

959

Đi bộ
em này khoái nhất là hàng ghế sau, nhưng ghét cái cần số cứ run bần bật. cách âm ngon hơn hẳn d-max của thằng bạn.
chúc mừng bác chủ thớt có 1 con xe ngon
p.s mà bác chụp bằng fisheye trên máy crop hay sao mà ko đc công lắm vậy