Cảm nhận phiên bản duy nhất của Captiva 2013 năm nay (bản LTZ)

xehoigiatot.vn

Xe đạp
Với tiêu chí "trăm nghe không bằng một thấy" nên bài viết của em sẽ tập trung chính vào hình ảnh thực tế và cảm nhận của riêng cá nhân em về Captiva 2013. Các cụ có gì cứ góp ý với em nhé, em sẽ giải đáp ạ ^^
Không để mất nhiều thời gian của các em sẽ đi vào cảm nhận em Siêu phẩm trong làng xe từng gây HOT cháy hàng trong khoảng thời gian 2011 !!!
Phần đầu trước của em nó như các cụ thấy mặt ca-lăng của vẫn giữ nét thiết kế của năm 2011 trước đó logo Chevrolet là logo 3D nổi trông rất đẹp

Em có cảm giác phần đèn pha của em nó được vuốt gọn nhỏ hơn nên trông có độ lì hơn rất nhiều ^^

Nhìn ngang xe em có cảm giác có hơi hướng thiết kế của Audi nhìn rất đầm

Đuôi hậu em nó khá hoàn hảo ống pô vuông, đèn hậu Led rất đẹp chỉ trừ 1 điểm em thấy là đèn hậu trông có vẻ hơi cụt nếu được kéo dài vào bên trong nữa thì tuyệt đẹp!!!

Khoang Cabin không có gì thay đổi nhiều vẫn cảm giác ngồi cao và thoải mái, cảm giác lái em nó thì rất đầm, em mới chạy đựoc trong nội thành chưa có điều kiện ra đường trường nhưng cảm giác về em nó khi qua ổ gà là khá tốt

Khởi động xe với núm xoay mà không cần phải mang chìa mang chìa ra ngoài túi quần.

Ghế điều khiển điện, chỉnh điện

Nội thất ghế màu sáng và hàng ghế thứ 3 có vẻ sẽ hơi ních nếu 3 người lớn ngồi.

Cửa Sổ Trời hoàn toàn mới ở Captiva phiên bản 2013

Bậc lên xuống cửa mẫu kiểu chấm bi.

Hàng ghế khi gập xuống sẽ tạo không gian rất lớn

Động cơ 2.4L của em nó rất hoành tráng ^^ đi rất khỏe và lướt.

An toàn của em nó có phanh Abs kết hợp EBD, chống trượt TCS và cân bằng điện tử ESP

Đến đây em xin kết thúc bài cảm nhận của em ạ. Chúc các bác sẽ có những trải nghiệm lái thử với em nó.

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
có chế độ số +/- không?

xehoigiatot.vn

Xe đạp

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có chế độ Eco cụ ợ. Nhưng theo em thấy nếu đi nội thành ko nên để eco khi đi đg trường mới để eco cụ ạ
thế thì cap ko nên leo xuống dốc tam đảo, dễ bay xuống vực lắm

danmexe

Xe điện
Tự nhiên em lạo thấy thích Cáp ti va thế chứ lị, nói chung bồ kết nhất là bảng điểu khiển trung tâm - nhìn rất cứng cáp và sang trọng...Chỉ có điều cái giá năm nay đưa ra hơi cao so với kỳ vọng...hức

tony.nguyen

Xe tải
Em đã sở hữu em này năm 2009 bản LTZ nhưng nói chung dòng này hay lỗi cảm biến . Tay lái quá nhẹ , độ bền không cao....

Hee

Xe hơi
Chỉ có chế độ Eco cụ ợ. Nhưng theo em thấy nếu đi nội thành ko nên để eco khi đi đg trường mới để eco cụ ạ
Cụ trải nghiệm bàn phím à?
Có +/-, nhấn tí ga là lưng dán ghế, nuốt ổ gà thun thút.

Conga2511

Xe hơi
theo em giá em này là quá đắt hầu như mọi người sẽ nghiêng sang CRV hơn ạ or 4tuner nhiều hơn

xehoigiatot.vn

Xe đạp
Bác ơi có chế độ xuống dốc riêng bạn nhé. Nó chính là nút bật sang chế độ xuống dốc ở bảng điều khiển trung tâm cụ ơ. Em đi trong nội thành nên ko có điều kiện cảm nhận chế độ xuống dốc này :((
thế thì cap ko nên leo xuống dốc tam đảo, dễ bay xuống vực lắm

xehoigiatot.vn

Xe đạp
Âu cũng là tình trạng chung cụ ạ, với cả Cap mới nhiều option hơn Cap cũ nhiều nữa. Nội thất của em nó thì em thấy thiếu quả DVD thôi chứ không thì bản Cap này perfect luôn. Hôm nào bác có điều kiện qua bên em lái thử xe ^^ cảm nhận sướng luôn
Tự nhiên em lạo thấy thích Cáp ti va thế chứ lị, nói chung bồ kết nhất là bảng điểu khiển trung tâm - nhìn rất cứng cáp và sang trọng...Chỉ có điều cái giá năm nay đưa ra hơi cao so với kỳ vọng...hức

xehoigiatot.vn

Xe đạp
theo em giá em này là quá đắt hầu như mọi người sẽ nghiêng sang CRV hơn ạ or 4tuner nhiều hơn
Cái này em ko dám so sánh đâu cụ. Cụ có điều kiện cụ cứ lái thử và cảm nhận là thích ngay cụ ạ. Xe cộ cũng có nhiều lựa chọn mà cụ ;)

Mr Eddy

[Tịch thu bằng lái]
Hóng vì chưa đủ xiền múc em này

danmexe

Xe điện
Âu cũng là tình trạng chung cụ ạ, với cả Cap mới nhiều option hơn Cap cũ nhiều nữa. Nội thất của em nó thì em thấy thiếu quả DVD thôi chứ không thì bản Cap này perfect luôn. Hôm nào bác có điều kiện qua bên em lái thử xe ^^ cảm nhận sướng luôn
Thanks cụ, cụ cho em hỏi tổng thể để em nó lông nhông trên đường là bao nhiệu vậy???

mig25

Xe tải
Bài này là cụ MÔ TẢ thôi chứ cảm nhận gì nhỉ? Cụ phải cho biết cảm nhận trải nghiệm cảm giác lái ra làm sao khi đi trong phố, khi đi đường trường, đường xấu, vào cua, lên xuống dốc, chạy tốc độ cao, mức tiêu hao nhiên liệu, tiện nghi.. Chứ nhỉ? Như cụ nói thì đọc ở đâu chả có

xehoigiatot.vn

Xe đạp
Bài này là cụ MÔ TẢ thôi chứ cảm nhận gì nhỉ? Cụ phải cho biết cảm nhận trải nghiệm cảm giác lái ra làm sao khi đi trong phố, khi đi đường trường, đường xấu, vào cua, lên xuống dốc, chạy tốc độ cao, mức tiêu hao nhiên liệu, tiện nghi.. Chứ nhỉ? Như cụ nói thì đọc ở đâu chả có
Em mới có điều kiện lái thử Trên đoạn đường ngắn nội thành thôi cụ ạ. Tại cũng chưa có xe nhà máy chạy thử cho thoải mái, cứ phải đi xe ko biển nên rón rén ;)

xehoigiatot.vn

Xe đạp
Thanks cụ, cụ cho em hỏi tổng thể để em nó lông nhông trên đường là bao nhiệu vậy???
Giổ giá em ko tiện nói ở đây, cụ cứ tham khảo trên web em nhé. Còn để xe chạy lông nhông trên đg :)) cần tiền mua xe + 12% thuế trước bạ + 20 triệu tiền biển số và 4tr8 tiền đăng kí đăng kiểm. Đấy là công thức tính của em đấy cụ ạ :))

Taihoatu

Xe lăn
Cụ toàn khen, chẳng thấy chê ở điểm nào. Một cái xe tốt thế, hoàn hảo thế mà sao nhìn đỏ mắt ở đường chẳng thấy cái nào? trong khi đó Fortuner chạy đầy đường. Mặc dù em là Fan của Cap, nhưng nhìn nhận nó cũng phải 2 chiều và kinh tế cụ nhỉ