Cảm biến đèn camry nhập khẩu 2010 bị lỗi.

denontuan

Đi bộ
Chào các bác. Em xin hỏi các bác 1 vấn đề liên quan đến hệ thống đèn trên camry nập khẩu mong các bác chỉ bảo.
Mấy hôm nay em phát hiện ra là con xe của em cứ trời tối em bật đèn pha lên thì hệ thống đèn trong táp lô (đèn báo hệ thống đồng hồ.....km...) bị sụt giảm ánh sáng đi 1 nửa. ( ban ngày bật đèn lên thì hệ thống đèn trong taplô không sao cả). em tìm hiểu nguyên nhân mãi thì thấy cái cảm biến gần trên kính gió to bằng cái cúc áo. khi ban ngày trời sáng em che cái mắt ấy đi thì hệ thống đèn táplô lại bị hiện tượng như khi trời tối, khi bỏ ra hệ thống đèn táplô lại sáng trở lại bình thường. đi ban ngày thì không sao. nhưng đi buổi tối thì ánh ánh đèn táplô( đèn báo hệ thống đồng hồ.....km...) giảm đi nhìn rất tức mắt. bác nào gặp trường hợp này rồi mách bảo em với. (xe em là camry 2.5 LE nhập khẩu đời 2010 em chỉ lắp thêm mỗi đèn gầm còn chưa lắp thêm thiết bị nào). Chúc các bác lai xe an toàn gia đình hạnh phúc.

manhkakalot

Xe hơi
không lỗi đâu bác ạ. Xe nào cũng vậy thôi

denontuan

Đi bộ
vì em phát hiện ra mấy ngày hôm nay nên em mới khẳng định bị lỗi mà. em loai hoay mãi mà không được.

denontuan

Đi bộ
em cung da thu cai num van roi nhung khong co ket qua gi ca?

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
kiểu nó thế đây bác ơi

Rickyman

Xe điện
Chào các bác. Em xin hỏi các bác 1 vấn đề liên quan đến hệ thống đèn trên camry nập khẩu mong các bác chỉ bảo.
Mấy hôm nay em phát hiện ra là con xe của em cứ trời tối em bật đèn pha lên thì hệ thống đèn trong táp lô (đèn báo hệ thống đồng hồ.....km...) bị sụt giảm ánh sáng đi 1 nửa. ( ban ngày bật đèn lên thì hệ thống đèn trong taplô không sao cả). em tìm hiểu nguyên nhân mãi thì thấy cái cảm biến gần trên kính gió to bằng cái cúc áo. khi ban ngày trời sáng em che cái mắt ấy đi thì hệ thống đèn táplô lại bị hiện tượng như khi trời tối, khi bỏ ra hệ thống đèn táplô lại sáng trở lại bình thường. đi ban ngày thì không sao. nhưng đi buổi tối thì ánh ánh đèn táplô( đèn báo hệ thống đồng hồ.....km...) giảm đi nhìn rất tức mắt. bác nào gặp trường hợp này rồi mách bảo em với. (xe em là camry 2.5 LE nhập khẩu đời 2010 em chỉ lắp thêm mỗi đèn gầm còn chưa lắp thêm thiết bị nào). Chúc các bác lai xe an toàn gia đình hạnh phúc.
Em thấy như cụ tả thì hệ thống cảm biến của cụ hoạt động bình thường chứ ah. Ban ngày tăng độ sáng nền, ban đêm giảm là hợp lý. Xe Inova còn có núm điều chỉnh đèn tablo, chắc xe xịn của cụ cũng có.

Just.a.second

Xe buýt
Bó tay bác này, xe nó biết trời tối nó giảm đi cho khỏi chói mắt thì bác lại bảo nó lỗi. Xe nào mà chả thế :D

vietran

Xe ba gác
Bó tay bác này, xe nó biết trời tối nó giảm đi cho khỏi chói mắt thì bác lại bảo nó lỗi. Xe nào mà chả thế :D
Rất chuận, thế mới là cảm biến phù hợp chứ, tối mà sáng choang thì chói lắm khó quan sát đường
Xe em không phải cam, có cảm biến tự bật tắt đèn, liếc ngang liếc doc, vểnh lên cụp xuống nó cũng thế cụ ạ

denontuan

Đi bộ
bó tay các bác luôn. em đã nói là mấy ngày gần đây em phát hiện ra bị lỗi vậy mà. từ hôm em đi rửa xe về lúc đó trời bắt đầu tối em bật đèn lên thì thấy bị lỗi mà.

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Cấu tạo nó thế cụ ợ.... CAM, VEN, RAV4... giống hệt nhau! Nếu không thích thì cụ đừng để AUTO là Oki.

phongvvv

Xe tải
Cụ chịu khó đọc hướng dẫn sử dụng ấy. Đèn táp lô luôn sáng khi khởi động chìa khóa điện, sẽ bị giảm độ sáng khi bật đèn...Lý do là an toàn, đèn táp lô tự động giảm sáng để không gây khó chịu đến tầm quan sát đêm thôi mà

Kicker

Xe điện
Cụ xoay cái công tắc điều chỉnh độ sáng đèn táp lô theo chiều tăng sáng, đến điểm dừng thì vặn quá tay lên một chút, nó sẽ chuyển về chế độ không giảm độ sáng. Cụ thử xem sao vì em không chạy cam nên không chắc.

Biết Lái

Xe buýt
Cụ xoay cái công tắc điều chỉnh độ sáng đèn táp lô theo chiều tăng sáng, đến điểm dừng thì vặn quá tay lên một chút, nó sẽ chuyển về chế độ không giảm độ sáng. Cụ thử xem sao vì em không chạy cam nên không chắc.
Cụ này là chuận nhất. khi vặn hết rùi thì cụ chủ nên vặn mạnh thêm 1 tí nữa nhá. qua nấc đấy là cụ ngủ ngon :))
Mà cụ là cam đài hay cam mỹ đới? :D

C180K

Xe buýt
Em đang đi Cam, như thế mà cụ bảo là bị lỗi thì iem chịu

anzure

Xe hơi
bó tay các bác luôn. em đã nói là mấy ngày gần đây em phát hiện ra bị lỗi vậy mà. từ hôm em đi rửa xe về lúc đó trời bắt đầu tối em bật đèn lên thì thấy bị lỗi mà.
Các bác đọc không có kỹ, bác ý bảo là "mấy ngày gần đây nó mới bị" --> chứng tỏ là bác đã khởi động lại chế độ auto đèn. Có lẽ nên đọc hướng dẫn sử dụng của xe. Xe em là 2.4 LD cũng bị như thế, bật đèn lên cái là các đèn trên tablo nó tối hẳn đi một nữa.

son1501

Xe hơi

Đến bó tay bác chủ xe. Các bác ở trên đây đã giải thích thế mà bác còn không hiểu. Xe nó thông minh thì mới giảm cường độ sáng tablo khi trời đã tối - để bác không thấy chói mắt mà vẫn nhìn được. Còn ban ngày ngoài trời rất sáng thì tablo bên trong xe cần phải sáng bác mới nhìn được.

Nếu bác muốn khi bác bật đèn mà vẫn sáng như khi không bật thì bác có thể chỉnh độ tương phản lên tối đa .