Thảo luận Cảm biến áp suất lốp trên Honda Accord 2008 LX

sondkt

Đi bộ
Xin chào các cụ ạ, em là thành viên mới.
Em muốn hỏi chút là xe em Honda Accord 2008 LX khi bật công tắc có hiện biểu tượng áp suất lốp màu vàng, sau đó tự tắt đi. Vậy xe này có trang bị cảnh báo áp suất lốp không ạ? Nếu có thì xem thông số áp suất lốp ở đâu?
Em xin cảm ơn.

tomtomchát

Xe container
Xin chào các cụ ạ, em là thành viên mới.
Em muốn hỏi chút là xe em Honda Accord 2008 LX khi bật công tắc có hiện biểu tượng áp suất lốp màu vàng, sau đó tự tắt đi. Vậy xe này có trang bị cảnh báo áp suất lốp không ạ? Nếu có thì xem thông số áp suất lốp ở đâu?
Em xin cảm ơn.
cảnh báo áp suất lốp khi cảm biến trong lốp nhận dạng áp suất hơi còn <80%.
E bị thường trực đèn báo, toàn phải tự cân bằng trực giác, mỗi khi rửa xe e đều ktra và bổ sung hơi cả 4 bánh, lười nên cứ để báo vàng như thế chạy mãi đến khi bị hỏng 1 đầu van e mới đi thay.
Ra Đích lốp cạnh trường GTVT ae nó ktra bằng máy, xác định đc con van chết cảm biến thì tháo lốp đó ra thay, mất củ 8 gì đó thì phải lâu e ko nhớ, sau đó bơm nito và chạy bt. quả lốp bị hỏng cảm biến với quả hỏng van là khác nhau :D
Giờ cứ báo đèn thì e lại ra bổ sung đều cả 4 lốp 2,2kg. chứ nó ko báo cụ thể áp suất riêng từng lốp.

Chỉnh sửa cuối:

tomtomchát

Xe container
con cũ tháo ra made in japan từ 2008 đến nay cũng 13 năm rồi cụ.
Con mới thợ đưa e xem trc khi lắp, lắp nhanh nhưng loay hoay set lại phần mềm khá lâu:

sondkt

Đi bộ
Cảm ơn các cụ.
Vậy là xe em có trang bị cảnh báo áp suất lốp đúng ko ạ.
Và xe này ko thông báo áp suất từng lốp, chỉ hiện lên khi ít nhất 1 bánh có áp suất lốp nhỏ hơn 80% phải không ạ.

tomtomchát

Xe container
Cảm ơn các cụ.
Vậy là xe em có trang bị cảnh báo áp suất lốp đúng ko ạ.
Và xe này ko thông báo áp suất từng lốp, chỉ hiện lên khi ít nhất 1 bánh có áp suất lốp nhỏ hơn 80% phải không ạ.
vầng, 2008 thì thế nó là hiện đại lắm rùi. và cảnh báo với thông báo là 2 tiêu chí khác nhau hoàn toàn mà :)
ngoài ra 8 túi khí, cổng aux, đọc mp3, xe đc trang bị đầy đủ hệ thống chống bó cứng phanh ABS (Anti-lock Braking System), hỗ trợ phanh khẩn cấp BA (Brake Assist), phân bổ lực phanh điện tử EBD (Electronic Brakeforce Distribution), hệ thống ổn định điện tử VSA (Vehicle Stability Assist), hệ thống kiểm soát độ bám đường (Traction Control), sấy gương, tự khóa cửa sau khi rút chìa 20s hoặc di chuyển trên 20km/h... gạt mưa bán tự động (theo tốc độ di chuyển)... Vậy thôi, xe xuất Mỹ thì chả có option gì nhiều nhặn nhưng bù lại xe bền bỉ, lành như đất, hoặc nó chả có gì để hỏng :))
e ko rõ các trang bị trên đc kích hoạt những trường hợp nào, nhưng có lần e xinhan cho ng khác leo vỉa ở cái hè vát lát đá rất trơn, thì e thấy rõ có hiện tượng pantile Ở LỐP TRƯỚC, nó chủ động xoay - mặc dù nó là dẫn động cầu sau?? Tức là tính năng kiểm soát bám đường hay phân bổ lực kéo gì đó nó có kích hoạt và tác động cả lên cầu trước để hỗ trợ bánh trước kéo - bánh sau đẩy như cài cầu ở xe 2 cầu?? Cái này cụ nào am hiểu vào thông não e phát :))