Cái gạt nước của vợ hai em C300

mazda626

Xe buýt
Em mới cưới em nó được 2 tháng, nói chung là rất OK, và thấy rất hạnh phúc các cụ ợ...Nhưng mấy hôm vừa rồi Hn có bão, em mới thấy rất khó chịu cái gạt nước của Mer..Trước em đi xe cỏ i30 CW, chạy 2 năm mà dù mưa to thế nào đi nữa, gạt nước vẫn em ru, ko tiếng động, trong khi em C300 này, tiếng gạt nước kêu to quá..Cót ca cót két, rất khó chịu...Có bác nào biết cách khắc phục ko ạ??hay lại phải sống chung với lũ???Mới cả các bác cho em hỏi, xe Mer nhập nguyên chiếc vè có bị ko ạ, hay chỉ xe liên doanh lắp ráp trong nước mới bị thôi..(bệnh này em đã đọc đâu đó trên diễn đàn OS rồi , nhưng e ko nhớ chính xác..)Chất lượng gạt nước của Mer thế này quá kém, ko hiểu hãng có chính sách gì ko???

vinhnam0999

Xe tải
Chà, bác Mazda626 lại thắc mắc nữa rồi :-?

Gạt mưa xe Mercedes thường ôm rất sát vào kính xe nên mỗi lần gạt mưa thì rất sạch so với các xe khác. Do môi trường ở VN bụi và nước mưa có nhiều axit nên làm cho kính xe bám bụi và có độ nhám cao. Bác thử cho em những cách sau:

1.- Dùng xà phòng bột lau sạch kính xe
2.- Bác hòa tan một ít nước rửa chén rồi đổ vào bình đựng nước rửa kính trong xe ( không dùng nước lau kính màu xanh nhé )

Em nghĩ là khắc phục được tình trạng như trên.

cu nhan nha

Xe đạp
Đúng là có bệnh đó thật. Bác Vinh Nam nói đúng đấy. theo em thì thường xuyên vệ sinh kính bằng canas. còn nếu không muốn bị kêu to thì chuyển về chất lượng gạt mưa như của mấy hãng xe rẻ tiền ( cách này các bác trên of chửi cho tan xác ) là giảm nhẹ lực kéo của lò xo cần gạt nước. khi đó gạt nước không tì mạnh quá vào kính nên sẽ nhẹ hơn và ít kêu ồn hơn nhiều.

muonmuaxe

Xe tăng
Dưng mà cụ bảo đi I ko có tiếng là nói phét. bạn em có xe đó em lạ gì, xe nào chả có tiếng khi gạt nước. Muốn êm thì thỉnh thoảng cụ bơm tí nước rửa lên là nó êm ngay. Nước mưa nó hơi xít nên nó kêu to hơn.

mazda626

Xe buýt
Chà, bác Mazda626 lại thắc mắc nữa rồi :-?

Gạt mưa xe Mercedes thường ôm rất sát vào kính xe nên mỗi lần gạt mưa thì rất sạch so với các xe khác. Do môi trường ở VN bụi và nước mưa có nhiều axit nên làm cho kính xe bám bụi và có độ nhám cao. Bác thử cho em những cách sau:

1.- Dùng xà phòng bột lau sạch kính xe
2.- Bác hòa tan một ít nước rửa chén rồi đổ vào bình đựng nước rửa kính trong xe ( không dùng nước lau kính màu xanh nhé )

Em nghĩ là khắc phục được tình trạng như trên.
Thank bác Vinh Nam..Cái tính em nó hay so sánh, thắc mắc bác ợ, thành tính cách mất rồi, ko bỏ được..Tý em thử làm theo bác xem có hết ko, Thank bác nhiều nhiều..

mazda626

Xe buýt
Dưng mà cụ bảo đi I ko có tiếng là nói phét. bạn em có xe đó em lạ gì, xe nào chả có tiếng khi gạt nước. Muốn êm thì thỉnh thoảng cụ bơm tí nước rửa lên là nó êm ngay. Nước mưa nó hơi xít nên nó kêu to hơn.
Ko có cụ ạ, tất nhiên tuyệt đối 100% thì ko, nhưng ngồi trong xe ko nghe thấy tiếng gạt nước..

MERCK

Xe hơi
Em mới cưới em nó được 2 tháng, nói chung là rất OK, và thấy rất hạnh phúc các cụ ợ...Nhưng mấy hôm vừa rồi Hn có bão, em mới thấy rất khó chịu cái gạt nước của Mer..Trước em đi xe cỏ i30 CW, chạy 2 năm mà dù mưa to thế nào đi nữa, gạt nước vẫn em ru, ko tiếng động, trong khi em C300 này, tiếng gạt nước kêu to quá..Cót ca cót két, rất khó chịu...Có bác nào biết cách khắc phục ko ạ??hay lại phải sống chung với lũ???Mới cả các bác cho em hỏi, xe Mer nhập nguyên chiếc vè có bị ko ạ, hay chỉ xe liên doanh lắp ráp trong nước mới bị thôi..(bệnh này em đã đọc đâu đó trên diễn đàn OS rồi , nhưng e ko nhớ chính xác..)Chất lượng gạt nước của Mer thế này quá kém, ko hiểu hãng có chính sách gì ko???
Cụ ơi gạt mua chỉ là miếng cao su mỏng thôi mà. Khí hậu nước ta như vậy rồi xe toàn để trời nắng hỏi tại sao cao su không lão hóa. Theo em tùy vào điều kiện thời tiết mà xe gạt mưa nhanh hỏng. Cứ khi nào mòn thì thay thôi cụ ah. Cái đó thay dễ mà lại rẻ.

ying_jun

Xe tăng
Cụ chủ ơi, nó chỉ kêu lúc gạt 1-2 phát đầu thôi, còn khi đã có nước mữa, hoặc cụ bơm nước lên thì êm ngay.
Xe em nghe êm lắm. Trước đó em cũng chạy i30CW :P

MB E250

Xe tải
Hề hề các cụ chơi Mer roài nên khó tính ra phết....

lolotica

Xe điện
con xe cỏ KM của em đi được vài tháng gạt nước đã kêu cót két :-/. Em đi mua đôi gạt Bosch xịn thay vào đi hết luôn tiếng kêu.

Buki

Xe điện
Huhu, bác nào thay gạt nước xe Mer C chưa ah, giá bao nhiêu và đã thay thay cả đôi hay một chiếc có đc ko? Xe em bị phơi nóng bỏng kính lái đợt nắng nóng vừa rồi, lúc đi thì kính lái bẩn vì bụi, em liền ấn rửa kính, roẹtttttt một cái và gạt nước nhảy lộc cộc trên kính sau đó thì lau kiểu gì kính em vẫn còn vệt nước. Tưởng bẩn và xuống xe xem cái gạt nước thì thôi xongggggg cái gạt bên lái. Lưỡi gạt bị rách khoảng 1-2mm, bây giờ chỗ rách đó ko còn tác dụng gạt nước nữa. Em nghĩ do nóng quá gây ma sát lớn giữa mặt kính và lưỡi gạt va khi moto gạt nuóc quay kiến rách lưỡi gạt. Cái này chắc nằm ở mục hao mòn nên chả bảo hành gì nhỉ? Bác nào biết hộ em cái. Xe em mới đi đc 7.000km thôi ah, chưa qua mùa mưa nÀo.

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Đúng là nó kêu nhiều lúc nhức đầu, em đi Ỉn thấy nó kêu quá nên thay cao su lưỡi gạt rồi, thấy đỡ hơn. Cụ nào cho em hỏi là có lúc nào nó kêu là do cái moto quay nó thiếu dầu mỡ không, có cần tra dầu không, tra ở chỗ nào thế?

Tít Mù

Xe tải
Cụ cứ mua nước bơm rửa kính loại tốt ý, khi nào nó kêu thì bơm lên rửa nó sẽ trơn êm thôi . Xe cụ để ngoài giời mưa nắng bám cặn . Mà xe Mer ghét nhất là ko gạt thì thôi gạt là sạch sẽ , nên gạt một lúc là kêu két két nên cụ bơm nước lên rửa cho đỡ kêu sau vài lần kính sạch sẽ đỡ . Còn triệt để cụ mua hộp sonas loai đánh bóng kính sẽ ổn.

mazda626

Xe buýt
thank các cụ đã tư vấn..

Full House

Xe hơi
Giống y con C200 nhà iem

mercedesviet

Xe buýt
Ài...., xe cụ mazda626 lại có vấn đề gì nữa rồi!. Cụ thử làm theo cách anh Vinhnam xem thế nào, đường Hà Nội mình bụi quá thôi. Nếu vậy trước khi gạt nước thì cụ bơm 1 hay 2 lần nước rửa kính xem có được không nhá. Nếu không ổn thì cụ lại ới em một tiếng xem em có giúp được cụ điều gì không nha
@ cụ Buki: Cụ ơi thay gạt nước thì phải thay cả 2 đới cụ ợ. Em đã hỏi cho một bác và thay rồi.
Thân!

mazda626

Xe buýt
Ài...., xe cụ mazda626 lại có vấn đề gì nữa rồi!. Cụ thử làm theo cách anh Vinhnam xem thế nào, đường Hà Nội mình bụi quá thôi. Nếu vậy trước khi gạt nước thì cụ bơm 1 hay 2 lần nước rửa kính xem có được không nhá. Nếu không ổn thì cụ lại ới em một tiếng xem em có giúp được cụ điều gì không nha
@ cụ Buki: Cụ ơi thay gạt nước thì phải thay cả 2 đới cụ ợ. Em đã hỏi cho một bác và thay rồi.
Thân!
Ok Việt ơi, có gì anh lại phiền chú giúp anh...Thank nhé..

mercedesviet

Xe buýt
Rõ khổ, tại cụ mazda626 yêu chiều vợ hai quá nên em nó nũng nịu, nhõng nhẽo cụ đây mà.

hieuvn

Xe tải
À à...vợ kụ giống vợ mình là C250 CGI, y chang luôn nhưng mình hỏi mấy nơi thì có cách là cho chục giọt nước rửa bát vào là ok ngay thôi!

phuocnh

Xe tải
Bên e có gạt nước cho xe vợ 2 bác đó. Giá chỉ 295k bao gồm công lắp đặt.