[Thảo luận] Cách sử lý khi bị đỗ xe chắn cửa nhà

coldroom

Xe hơi
Bài học em rút kinh nghiệm từ bản thân của em đã bị và em đã dậy cho thằng lái xe một trận rồi.
Sau đây em có ý kiến các cụ xem xong bổ xung nhé.
1. Các cụ chuẩn bị một cái khóa chữ U thật to giống như khóa xe của SH nhé
2. Nếu gặp mang khóa ra khóa lốp luôn và đặt tờ giấy báo đang khóa xe để trên kính cho tài xế biết
3. Khóa của nhà lại đi chơi luôn(Nên ngồi xem thằng lái xe nó ra rồi cho nó ngồi đến tối luôn)
Lần sau bố bảo thằng nào dám đỗ xe chắn cửa nhà nữa. Hiệu quả lắm lúc đó nhìn thằng tài xế có mà chết cười luôn.
Đối với trường hợp như: http://news.otofun.net/Ban-doc-19/Taxi-do-xe-chan-cua-hang-gio-dong-ho-2071.ofn
Nhiều cụ hiểu nhầm nhé

Chỉnh sửa cuối:

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Gặp mấy thành phần BỰA này... iem toàn BỰA hơn LÓ!!!

cuccucukd

Xe tăng
Xin hỏi ông. Lòng lề đường là đất nhà ông à mà cấm người ta đỗ. ông trình bìa đỏ ra chứng minh đó là đất nhà ông thì hãy làm cái việc tiểu nhân bỉ ổi đó. Ko có biển cấm đỗ cấm dừng ông làm vậy có lúc đang đêm cả nhà ông sẽ chạy tán loạn vì có thằng nó đốt nhà ông.

Chỉnh sửa cuối:

topcrazy

Xe đạp
Tieu Nhan...............

soul 9133

Xe tăng
Cụ làm thế cũng chưa hẳn đã hay. Nhỡ xe đó của mấy anh yêu chuyện tranh thì cụ làm thế nào khi mấy anh ý biết được cái khóa là của cụ.

windys

Xe tăng
Cụ phải mô tả là đỗ xe chắn trước cửa trong trường hợp như nào chứ ? Không phải thích làm gì là làm đâu ạ
Cái này nó nhạy cảm, hoàn toàn phụ thuộc vào cư xử văn hóa của 2 bên thôi

coldroom

Xe hơi
Cụ xem lại luật đi nhé.
Đỗ xe đúng nơi quy định, đỗ xe chắn cửa nhà người khác mà được ah, vấn đề đỗ xe phải có ý thức nhé,
Xin hỏi ông. Lòng lề đường là đất nhà ông à mà cấm người ta đỗ. ông trình bìa đỏ ra chứng minh đó là đất nhà ông thì hãy làm cái việc tiểu nhân bỉ ổi đó. Ko có biển cấm đỗ cấm dừng ông làm vậy có lúc đang đêm cả nhà ông sẽ chạy tán loạn vì có thằng nó đốt nhà ông.

coldroom

Xe hơi
Em đang nói là đỗ xe trong trường hợp mà em không có cách nào mở cửa vào nhà nhé. Trường hợp này rất hay có đối với nhà ở ngõ, ngách, phạm vi đường hẹp. Các tài xế rất hay đỗ xe sát cửa luôn để cho mọi xe đi qua không va chạm nhưng lại quên mất cửa nhà người khác thế nên nhốt luôn chủ nhà.
Cụ phải mô tả là đỗ xe chắn trước cửa trong trường hợp như nào chứ ? Không phải thích làm gì là làm đâu ạ
Cái này nó nhạy cảm, hoàn toàn phụ thuộc vào cư xử văn hóa của 2 bên thôi

coldroom

Xe hơi

ninhkent

Xe tăng
Em đang nói là đỗ xe trong trường hợp mà em không có cách nào mở cửa vào nhà nhé. Trường hợp này rất hay có đối với nhà ở ngõ, ngách, phạm vi đường hẹp. Các tài xế rất hay đỗ xe sát cửa luôn để cho mọi xe đi qua không va chạm nhưng lại quên mất cửa nhà người khác thế nên nhốt luôn chủ nhà.
Nhiều người ko hiểu cảm giác bị chắn cửa nhà đâu cụ ạ. Nhà e chúng nó còn táng ngay con 7 chỗ giữa cổng + 2-3 xe máy chèn đầu chèn đuôi, chỉ có cách nhảy lên nắp capo mà vào nhà, xe oto thì mang ra bãi gửi. Gở mồm chẳng may mà có người cấp cứu thì nằm chờ chết thôi. Ở đây là cái ý thức của người lái xe, đỗ làm sao để người ta có cái lỗ mà chiu ra chui vào. Nhà e đối diện quán lô đề, toàn những thành phần chó ko ra chó, người ko ra người. CHuyên đỗ xe máy chắn hết ko có đường ra vào. Chán toàn tập, e bỏ lên trung cư roài :D :D :D :D

ninhkent

Xe tăng
Cụ nên học cách xưng hô và nói chuyện trước khi vào OF. Nếu nó chắn hết cửa nhà cụ, ko ra ko vào được thì cụ nghĩ sao?????Cụ làm siêu nhân Gao bay qua xe nó à :D :D :D.

TVPL

Xe container
Cụ xem lại luật đi nhé.
Đỗ xe đúng nơi quy định, đỗ xe chắn cửa nhà người khác mà được ah, vấn đề đỗ xe phải có ý thức nhé,
Theo luật thì cho phép đỗ tại những nơi không có biển cấm dừng đỗ ...
Nhưng loại vô ý thức như thế thì cụ chủ xử lý như vậy là còn nhẹ đới :)

ninhkent

Xe tăng
E tán đồng quan điểm với cụ :D :D :D. Còn có loại vô ý thức nữa là tự mở cổng nhà người khác để xe vào trong sân nữa cơ :D :D :D :D.

ninhkent

Xe tăng
E tán đồng quan điểm với cụ :D :D :D. Còn có loại vô ý thức nữa là tự mở cổng nhà người khác để xe vào trong sân nữa cơ :D :D :D :D.

coldroom

Xe hơi
Nhưng em nghĩ như vậy là đủ rồi.
Tài xế không cho em vào nhà ngủ (không cho em ra đường) Là em ứ cần vậy nên em ứ cho tài xế đi kiếm tiền luôn..... Xem ai sợ ai:D:D:D

windys

Xe tăng
Vầng, thế này thì rõ là bọn đỗ xe sai rồi. Cụ cứ dán cái giấy vào cửa nhà cụ í, nói là nhà có xe ra vào, yêu cầu không đỗ xe.

Hôm trước em cũng bịt cửa một nhà, bình thường cả năm không thấy họ mở cửa, e vẫn đỗ bình thường, tự nhiên nhận được tờ giấy ở kính. Hehe. Hóa ra mới có người chuyển đến. Như trường hợp em thì cũng không biết là có người ở đấy, chứ biết thì e cũng không có đỗ.

cuccucukd

Xe tăng
Cụ xem lại luật đi nhé.
Tất nhiên đỗ xe kiểu chắn cửa như xe taxi hương lúa như trên thì quá đáng. Tuy nhiên cũng không nên chơi ác như ông chủ. Đây, luật cấm đỗ dừng xe đây. Khoản 2, điều 18 luật GTĐB.
2. Cấm dừng xe, đỗ xe tại các vị trí sau đây:
a) Bên trái đường một chiều;
b) Trên các đoạn đường cong và gần đầu dốc tầm nhìn bị che khuất;
c) Trên cầu, gầm cầu vượt;
d) Song song với một xe khác đang dừng, đỗ;
đ) Trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường;
e) Nơi đường giao nhau;
g) Nơi dừng của xe buýt;
h) Trước cổng và trong phạm vi 5 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức;
i) Tại nơi phần đường cá bề rộng chỉ đủ cho một làn xe;
k) Trong phạm vi an toàn của đường sắt;
l) Che khuất các biển báo hiệu đường bộ.

Không thấy có mục nào là cấm đỗ dưới lòng đường, trước cửa nhà dân.
Nói chung đây là vấn đề nhạy cảm, nên nhắc nhẹ nhau. Cả đoạn đường không có chỗ đỗ, cũng không cắm biển cấm đỗ dừng. Người ta có việc quan trọng dừng trước cửa nhà mình một lúc. Mình ra khóa xe lại. Người ta lại tốn tiền thuê thợ cắt khóa đến phá khóa. Một bên mất tiền phá khóa, ông chủ mất tiền mua khóa.

anhtuan0117

Xe hơi
Lần đầu thì em cài giấy ,lần sau thì tùy tâm trạng em hôm đấy vui hay buồn ạ, có lần em cho một vốc toàn sỏi nhỏ vào ống xả một con Lexus.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Trong trường hợp nhà Cụ khóa cửa (lx ko biết Cụ ở trong nhà hay ko) thì họ đỗ nhờ cũng như AE mình nhiều lúc gấp chả phải đỗ bừa thậm chí chấp nhận bị phạt cũng ko ít, tuy nhiên nên để lại số ĐT trên kính lái, thêm dòng sorry nữa thì vẹn cả đôi đg. Còn Cụ nào nói trường hợp cấp cứu thì em nghĩ hơi nần quan điểm rồi, lúc đó kiếm viên gạch đập kính hạ phanh tay cũng vẫn phait làm ạ.
Cụ chủ chơi trò kia ko đại ka và dễ rủi ro nếu anh tài là xht đới