Cách lách luật "chính chủ"

Civic_Lào Cai

Xe tải
Em mua xe cũ nhưng hiện tại chưa làm thủ tục sang tên vì nhiều lí do, xe em đăng kí tên công ty, giờ em nghĩ ra 1 tình huống ntn các cụ coi ổn không nhé:-s
CSGT : xe anh chưa tiến hành sang tên đổi chủ, phạt 8 củ :|
Em : sếp ơi xe này là xe công ty, em là nhân viên của công ty thì sao chính chủ em đc=D>
Theo các cụ trình bày như thế thì csgt có vặn đc gì nữa k ạ?
Văn em dốt chỉ biết tả như vậy thôi ạ

kimithanh

Xe tăng
làm hợp đồng mua bán, bán cho vợ lách qua đẹp

CAR5

Xe tải
bác nào có mẫu hợ đồng cho thuê xe cho em xin một bản ạ.

Tigerforce

Xe điện

cuncon0686

Xe tải
bác nào có mẫu hợ đồng cho thuê xe cho em xin một bản ạ.
[FONT=&quot]CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Độc lập - Tự do - Hạnh phúc[/FONT]

[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]HỢP ĐỒNG CHO THUÊ XE TỰ LÁI[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT][FONT=&quot]Số:………./HĐKT[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Căn cứ vào nhu cầu thực tế của hai bên [/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Hôm nay, ngày... tháng... năm... Tại........... Chúng tôi gồm có. [/FONT]
[FONT=&quot]Bên cho thuê xe[/FONT][FONT=&quot] (Gọi tắt là bên A): [/FONT]
[FONT=&quot]Ghi rõ nhân thân của chủ xe, loại xe…............................................................................................ [/FONT]
[FONT=&quot]Bên thuê xe[/FONT][FONT=&quot] (Gọi tắt là bên B): [/FONT]
[FONT=&quot]Đại diện : ông ........................................................ Chức vụ: Giám đốc[/FONT]
[FONT=&quot]Địa chỉ : ..................................................................., Hà Nội [/FONT]
[FONT=&quot]Điện thoại :........................................................................................................................................... [/FONT]
[FONT=&quot]Điều 1: Nội dung công việc [/FONT]
[FONT=&quot]Bên A cho bên B thuê một chiếc xe [/FONT]
[FONT=&quot]Xe ô tô đảm bảo còn mới %. Toàn bộ máy, bảng táp lô, gầm xe và các chi tiết khác của xe đều được dán tem đảm bảo.[/FONT]
[FONT=&quot]Điều 2: Đơn giá và hình thức thanh toán. [/FONT]
[FONT=&quot]1. Đơn giá thuê: / một tháng [/FONT]
[FONT=&quot]2. Khống chế: km/tháng [/FONT]
[FONT=&quot]3. Phụ trội: .000đ/1km [/FONT]
[FONT=&quot]4. Thời gian thuê: Từ ngày tháng năm 200 [/FONT]
[FONT=&quot]Đến ngày ……tháng……năm 200….[/FONT]
[FONT=&quot]5. Hình thức thanh toán: Trả sau bằng tiền mặt. Được thanh toán 6 tháng một lần. [/FONT]
[FONT=&quot]Điều 3: Trách nhiệm của các bên [/FONT]
[FONT=&quot]1.3. Trách nhiệm của bên A. [/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Giao xe đúng chất lượng và thời gian[/FONT]
[FONT=&quot]3.2. Trách nhiệm của bên B [/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Kiểm tra kỹ xe trước khi nhận.[/FONT]
[FONT=&quot]- Không được bóc, hay làm rách tem bảo hành và đảm bảo sửa chữa, thay thế bất cứ chi tiết nào.[/FONT]
[FONT=&quot]- Bên B phải tự sửa chữa nếu có xảy ra hỏng hóc nhỏ.[/FONT]
[FONT=&quot]- Mọi sự cố bẹp, nứt, vỡ nóc méo các chi tiết của xe do bên B gây ra thì bên B phải mua đồ của hãng thay thế(không chấp nhận gò, hàn).[/FONT]
[FONT=&quot]- Các vết xây xước, bẹp nhẹ không phải thay đồ mới thì bên B phải bồi thường cho bên A số tiền gấp 2 đến 5 lần (tùy vào vị trí) theo báo giá của Trung tâm Bảo hành.[/FONT]
[FONT=&quot]- Nếu xe chạy được 5000km trở lên, bên B phải tự thay dầu một lần.[/FONT]
[FONT=&quot]- Các ngày xe nghỉ không chạy được do lỗi của bên B thì bên B phải trả tiền hoàn toàn trong các ngày đó. Như đang thuê xe để sử dụng.[/FONT]
[FONT=&quot]- Mọi chi phí đi lại, ăn ở vv.... của bên A để giải quyết việc do lỗi bên B gây ra. Bên phải chịu hoàn toàn.[/FONT]
[FONT=&quot]- Cứ sau 30 ngày bên B phải mang xe vê … để bên A kiểm tra và bảo dưỡng xe định kỳ 1 lần.[/FONT]
[FONT=&quot]- Khi tra xe, phải rửa xe sạch sẽ như lúc nhận[/FONT]
[FONT=&quot]Điều 4: Điều khoản cụ thể [/FONT]
[FONT=&quot]1.4 Nghiêm cấm bên B: [/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]- Cấm sử dụng xe trở hàng quốc cấm, hàng lậu hay sử dụng vào mục đích xấu.[/FONT]
[FONT=&quot]- Cấm đem xe đi cầm cố, thế chấp.[/FONT]
[FONT=&quot]- Cấm giao xe cho người khác.[/FONT]
[FONT=&quot]- Cấm đi vào đường ngập nước[/FONT]
[FONT=&quot]2.4 Bên A có quyền: [/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]- Báo cho công an khi bên B cố tình không liên lạc với bên A[/FONT]
[FONT=&quot]- Bên A có quyền đơn phương chấm dứt hợp đồng nếu bên B vi phạm những điều khoản trên[/FONT]
[FONT=&quot]Điều 5: Điều khoản chung [/FONT]
[FONT=&quot]Hai bên cam kết thực hiện nghiêm túc những điều khoản trên [/FONT]
[FONT=&quot]Trong khi thực hiện hợp đồng, hai bên chủ động thông báo những vướng mắc và giải quyết khó khăn nảy sinh. Nếu không tự giải quyết được thì đưa đến Cơ quan Nhà nước có thẩm quyền để giải quyết. bên nào có lỗi, bên đó phải chịu mọi phí tổn[/FONT]
[FONT=&quot]- Hợp đồng được lập thành 02 bản, mỗi bên giữ 01 bản, có giá trị pháp lý như nhau.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Đại diện bên A[/FONT]
[FONT=&quot]Đại diện bên B[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]​

Mr Win

Xe buýt
ko hiểu e ít đi xa hay sao e chưa bao giờ bị vặn vẹo j về vụ chính chủ cả: xe đi thuê thì e cũng đi sang tên à, khi nào đi công tác e cũng bảo sếp sang tên cho e thì e mới đi, xe của ông già e khi nào đi e cũng sang tên luôn à các cụ nhà mình cứ thấy xxx như thấy cọp e thấy xxx như thấy chó .......................mà e rất sợ ............chó.:))

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em mua xe cũ nhưng hiện tại chưa làm thủ tục sang tên vì nhiều lí do, xe em đăng kí tên công ty, giờ em nghĩ ra 1 tình huống ntn các cụ coi ổn không nhé:-s
CSGT : xe anh chưa tiến hành sang tên đổi chủ, phạt 8 củ :|
Em : sếp ơi xe này là xe công ty, em là nhân viên của công ty thì sao chính chủ em đc=D>
Theo các cụ trình bày như thế thì csgt có vặn đc gì nữa k ạ?
Văn em dốt chỉ biết tả như vậy thôi ạ
Nó hỏi Hợp đồng LĐ của Cụ, rồi Giấy giới thiệu, lệnh điều xe, ... Bọn nó cũng quái thai lắm Cụ ạ

namhieu

Xe đạp
xe CT cụ phải làm hợp đồng lao động lệnh điều xe.... cũng phức tạp lắm

duykhand

Xe tăng
Nói như cụ thì người ta ầm ầm đi sang tên làm gì?
Xxx nó vặn ngay
nó vặn kiểu gì à cụ??

Mình đâu có trách nhiệm phải chứng minh xe minh trong diện mua bán mà chưa sang tên vơi xxx đâu. -> mình chỉ phải chứng minh cái này trong trường hợp có tranh chấp, kiện tụng dân sự thôi. XXX không có quyên bắt mình chứng minh cái này khi không có vấn đề nói trên

Thêm nữa trong luật GTDD không có điều luật yêu cầu phải đi xe chính chủ.

Nghị đinh 71 là phạt các trường hợp " chậm" sang tên đổi chủ sau khi mua bán chứ không phải là " phạt nếu không đi xe chính chủ" -> đây là điểm mấu chốt , không hiểu là bị loạn lên ngay.

=> khi bị hỏi về vấn đề sang tên đổi chủ -> mình bảo là đi mượn. Khi bị xxx vặn thì mình yêu cầu xxx chứng minh xe mình trong diện chậm sang tên đổi chủ theo nghị định 71 cụ nhé

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
nó vặn kiểu gì à cụ??

Mình đâu có trách nhiệm phải chứng minh xe minh trong diện mua bán mà chưa sang tên vơi xxx đâu. -> mình chỉ phải chứng minh cái này trong trường hợp có tranh chấp, kiện tụng dân sự thôi. XXX không có quyên bắt mình chứng minh cái này khi không có vấn đề nói trên

Thêm nữa trong luật GTDD không có điều luật yêu cầu phải đi xe chính chủ.

Nghị đinh 71 là phạt các trường hợp " chậm" sang tên đổi chủ sau khi mua bán chứ không phải là " phạt nếu không đi xe chính chủ" -> đây là điểm mấu chốt , không hiểu là bị loạn lên ngay.

=> khi bị hỏi về vấn đề sang tên đổi chủ -> mình bảo là đi mượn. Khi bị xxx vặn thì mình yêu cầu xxx chứng minh xe mình trong diện chậm sang tên đổi chủ theo nghị định 71 cụ nhé
hay tóa, thanks cẩm nang của kụ.

benq

Xe điện
Xe e vẫn đứng tên cty thằng e:
- xxx hỏi e trả lời mỗi: Xe mượn, theo các cụ nói thế thì xxx cò quay ra sao ???

KoThich

Xe buýt
Tốt nhất là bác nào đi xe công ty cứ làm cho em hai cái Giấy:

1/ Hợp đồng lao động vô thời hạn trong đó bác có chức danh là "nhân viên lái xe" cho công ty (nếu công ty còn, dấu công ty còn). Nghe hơi hèn tý nhưng hiệu quả.

2/ Thẻ nhân viên lái xe công ty (bác tự chế ra rồi đút vào cốp)

Chứ còn bác vặn với bọn cho' xxx không được đâu. Chúng nó nhiều bài lắm.