cách căn xe civic

zenter

Đi bộ
bác nào có kinh nghiệm chỉ e cách chạy xe civic làm sao căn được 2 bên.e cứ bị quẹt 2bên wài hà.không thấy nắp capo khó căn wá.

hoangyenF430

Xe tăng
CV nó là vậy đấy . mờ sao cụ không bán đi đổi SUV cho nó nhìn thoải mái nhỉ :21:

meoluoi

Xe điện
Lâu sẽ quen thôi, hay cụ mua cái quây rào quanh xe như xe máy ý

N68

Xe điện
Cụ mua 2 cái cờ (1 cái có logo OF, một cái có logo Civic club) rồi chế hai cái cột cờ - lắp vào hai bên tai xe - đảm bảo căn ngon lành (b)(b)(b)

nguyenanhson

Xe buýt
cụ mở sách hứong dẫn lái xe an toàn theo xe có mục dạy cách căn khoảng cách xe đấy!
khổ quá đã bảo "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng" mà!

Sucukinhtrang

Xe tăng
Hãy đi nhiều và quệt nhiều, đảm bào sẽ căn chuẩn. Người ta nói rằng con đường ngắn nhất để đi qua gian khổ là hẫy đi xuyên qua nó mà. Chúc cụ mau căn chuẩn nhé!

thichchoi

Xe buýt
riêng gì civic, mấy con xe du lịch đều có nhìn thấy đầu xe đâu. Bác cứ theo sách mà tập, nhưng có vẻ lâu. Mới lái thì nên chú ý, chịu khó căn rộng hơn 1 chút đừng có cố sát quá, sau này quen thì sẽ ngon thôi mà, ai chả thế. Khó quá thì mua SUV, siêu xe mà đi thôi hoặc mua xe các đời cũ 1 chút đầu dài sẽ nhìn ngon. :21:

honda69

Xe tải
cho E hỏi bằng của bác là mua, người nhà tập cho lái rồi thi hộ hay là bác chưa có bằng. vì cái này lúc học lái xe thầy đã dạy rồi canh điểm bác ạ. Bác cứ lấy trước đầu xe một điểm không nhất thiết là phải mũi xe mà là gạt nước hay bất cứ thứ gì dính trên xe bác mà căn là chuẩn thôi.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cụ mua 2 cái cờ (1 cái có logo OF, một cái có logo Civic club) rồi chế hai cái cột cờ - lắp vào hai bên tai xe - đảm bảo căn ngon lành (b)(b)(b)
Hơ! cái này em thấy rồi, 2 cột 2 bên luôn (cũng civic) mỗi tội chưa có cờ

@cụ chủ thớt: quệt nhiều thì căn mới chuẩn và nhanh được cụ ạ, chứ rón rén thì rồi cũng được nhưng lâu lắm. Giờ có chỗ nào mà lùi được thì cứ lùi cho em, lùi căn dễ hơn tiến.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
bác nào có kinh nghiệm chỉ e cách chạy xe civic làm sao căn được 2 bên.e cứ bị quẹt 2bên wài hà.không thấy nắp capo khó căn wá.
Thôi em hướng dẫn cụ thế này để tập nhé
Bài 1: Đỗ xe - dựng 1 tấm phẳng to ngay trước mũi xe (cách khoảng 10cm) - ngồi vào xe, quan sát các góc trên kính lái để cảm nhận khoảng cách. (tập trong 3 ngày, mỗi ngày 5').

Bài 2: Tìm 1 bức tường - lao thẳng xe vào, nói là lao, nhưng là lao chầm chậm thôi ạ (5km/h chẳng hạn)- đến đúng khoảng cách cảm thấy giống như bài 1 thì dừng lại - ra khỏi xe kiểm tra - lặp lại đến khi khoảng cách giữa xe và tường còn khoảng 10cm (để yên tâm và nếu có điều kiện cụ có thể dựng 1 tấm nệm trước bức tường) - (tập cho đến khi nào đạt yêu cầu)

Bài 3: Lặp lại bài 2 ở tốc độ 30km/h.

Bài 4: Lặp lại bài 1 nhưng ko phải tấm phẳng nữa mà là 1 cái xe máy (có thể nhờ người nhà ngồi trên xe máy cho đúng với đk giao thông) - ghi nhớ các điểm mốc nhìn thấy trên xe (gạt nước, chân kính...) so với xe 2b. Thử 1 xe số và 1 xe ga để nội suy ra các xe còn lại - tập 2 ngày mỗi ngày 2'

Bài 5: Lặp lại bài 3 nhưng mục tiêu giờ là cái xe máy - khi nào dừng cách đuôi xe máy 30cm là đạt.

Đây mới là 5 bài căn thẳng ngay trước mặt, cụ luyện thành thì bảo em, em hướng dẫn tiếp bài căn 2 bên và vừa vào cua vừa căn phải căn trái.

Chúc cụ mau lên level

p/s: cụ luyện được 5 bài của em đi đường tự tin lên nhiều đấy

Chỉnh sửa cuối:

Terrano II

Xe hơi
Lắp 2 cái Camera ở 2 bên gương đi kụ, cái này em thấy Civic của bác BSK lắp, ngồi trong xe nhìn 2 bên thoải mái luôn.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
xe sedan nào cũng vậy MERC s500 còn chả nhìn thấy quái j chứ có phải CV nó T KẾ ngu đâu ? CV nó còn cho cảm giác mũi xe gần với vật cản hơn so với thực tế , để ngừoi lái chủ động an toàn hơn . xươc vài lần quen ngay . Bọn Bảo hiểm nó sợ , chứ mình sợ quái j

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
ặc ặc, quẹt roài mà vưỡn chưa căn được hở cụ:))

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Bài 1: Đỗ xe - dựng 1 tấm phẳng to ngay trước mũi xe (cách khoảng 10cm) - ngồi vào xe, quan sát các góc trên kính lái để cảm nhận khoảng cách. (tập trong 3 ngày, mỗi ngày 5').

Bài 2: Tìm 1 bức tường - lao thẳng xe vào, nói là lao, nhưng là lao chầm chậm thôi ạ (5km/h chẳng hạn)- đến đúng khoảng cách cảm thấy giống như bài 1 thì dừng lại - ra khỏi xe kiểm tra - lặp lại đến khi khoảng cách giữa xe và tường còn khoảng 10cm (để yên tâm và nếu có điều kiện cụ có thể dựng 1 tấm nệm trước bức tường) - (tập cho đến khi nào đạt yêu cầu)

Bài 4: Lặp lại bài 1 nhưng ko phải tấm phẳng nữa mà là 1 cái xe máy (có thể nhờ người nhà ngồi trên xe máy cho đúng với đk giao thông) - ghi nhớ các điểm mốc nhìn thấy trên xe (gạt nước, chân kính...) so với xe 2b. Thử 1 xe số và 1 xe ga để nội suy ra các xe còn lại - tập 2 ngày mỗi ngày 2'

Bài 5: Lặp lại bài 3 nhưng mục tiêu giờ là cái xe máy - khi nào dừng cách đuôi xe máy 30cm là đạt.

Đây mới là 5 bài căn thẳng ngay trước mặt, cụ luyện thành thì bảo em, em hướng dẫn tiếp bài căn 2 bên và vừa vào cua vừa căn phải căn trái.

Chúc cụ mau lên level

Ngày trước em đi mua cái bằng mà không thấy có bán cái sách này nhể :102:

tvdung

Xe điện
Cụ nên bán con civit đấy đi, mua con huyndai 1,25 tấn, đầu cụt, lại có gương chiếu đầu nữa, đảm bảo đi không bị quệt tí nèo (b)

zenter

Đi bộ
giúp e tiếp đi bác

Chúc cụ mau lên level

e thank bác nhiều nha.nhưng căn trước thì e ok rùi.bác chỉ giúp e căn 2 bên với.thank bác nhiều.

bobo2211

Xe tải
cụ này chắc mới lái roài, cảm giác không gian chưa tốt, chứ em lái 1 năm rồi, trước đi mitsubishi lancer gala nhỏ tí, bây h đổi sang honda accord to ùng oàng mà căn vẫn chuẫn, thậm chí nhiều chỗ hẹp gập gương vào rồi em căn vẫn ngon choét hé hé

mtuan80

Xe máy
cái món căn xe này em thấy cũng khó lắm. CV đi nhìn không thấy đầu, khaoi vãi lúa:))

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
e thank bác nhiều nha.nhưng căn trước thì e ok rùi.bác chỉ giúp e căn 2 bên với.thank bác nhiều.
Đừng chủ quan bác ơi, bác xem bài của bác bobo đấy.

ý em là bác phải lái xe bằng cảm giác chứ đừng phụ thuộc vào công nghệ hay bí kíp gì.
Bí kíp thì chỉ có luyện, luyện và luyện thôi. Nếu phụ thuộc công nghệ, leo lên cái xe khác ko có là tèo à ? Nói theo kiểu kiếm hiệp thì phải luyện đến mức "người - xe hợp nhất" . Khi nào gương phụ lướt sát chướng ngại vật mà bác thấy nóng tai bên phải lên là được

Bác làm thử bài 3 ở nhiều địa điểm khác nhau xem kết quả thế nào ? ở chỗ lạ khác với những chỗ đã quen thuộc nhiều lắm.