[Funland] Các VĐV Việt Nam dự ASIAD 19 tại Trung Quốc 🏆

taplaioto

Xe điện
Thái nó đc có 2 điểm, mình 3 điểm. Mình có giành cái vé vớt cuối cùng vào vòng trong ko các cụ ?

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Chúc mừng 3 chú em Indo, Thái và Miến vào vòng 16👍👏

PenII

Xe buýt
Thôi đi bố, hôm qua Man đá với Burnley áp chót mà còn éo có đường nét gì bị ép cả trận, nữa là mình đá với đội top 5 châu lục như Saudi, không lên được bóng là bình thường. Cho ĐTQG vào đá,chắc gì đã ép sân được mấy thằng này
viết cái gì thế nhỉ

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Thái nó đc có 2 điểm, mình 3 điểm. Mình có giành cái vé vớt cuối cùng vào vòng trong ko các cụ ?
Thái đi tiếp, ta về quê vì khi xét vé vớt cho các đội hạng 3 thì không tính kết quả với đội đứng thứ 4 trong bảng ạ🙃😩

shannon wl

Xe điện
Cụ cố lên làm lãnh đạo liên đoàn để sau đưa đội có exp đi đá nhé, còn em cùng quan điểm với VFF ở vụ này, đó là ở các giải Asiad thì VN đều không thể cạnh tranh huy chương thì là sân chơi cho các cầu thủ trẻ, và trẻ như năm nay là hợp lý, lứa u20 VN thể hiện tiềm năng tốt sau giải U20 châu Á đầu năm và cần có thêm cơ hội để cọ xát, tích lũy kinh nghiệm
Đúng vậy cho cày sau đá sea game vơi u23 châu á năm sau tốt hơn, nhìn 2 đội này quá mạnh có mang đội mạnh đi cũng không giải quyết được vấn đề nhưng cách chọn nhân sự chưa hợp lý thôi bạn HLV có cái nhìn rõ cầu thủ

doctor103

Xe điện
vâng gỡ được càng tốt, thua à thua, kể cả đưa U19 sang thì cũng chả sao cả giải nó có quan tâm đâu mà bác cứ phải nhắc lại điều báo chí trước khi tham dự đã thông báo, vào giải đá phải chiến thuật hợp lí kiểm soát bóng với đội yếu, phòng ngự nhiều lớp, phản công với đội mạnh, muốn đạt mục tiêu thì người con và chiến thuật nữa. Đội nào cũng kiểm soát bóng thi có bóng đâu mà kiểm soát,
Cụ có biết là cùng 1 đội hình cùng 1 chiến thuật khi đá tập và thực chiến khác nhau nhiều lắm không, ở giải Đna cũng đá như vậy nhưng đối kém không gây áp lực nên mình thắng cũng không học hỏi thêm gì nhiều. Ở giải này gặp 2 ông kẹ châu lục là khách thường xuyên WC, vẫn đá thế nhưng đối mạnh, thể lực, kinh nghiệm hơn áp sát liên tục. Hẳn là các cầu thủ trẻ đã có nhiều bài học cho mình

Đối mạnh, hơn tuổi, muốn đường nét bằng niềm tin. Mục tiêu 1 đội là cạnh tranh huy chương, 1 đội là tích lũy kinh nghiệm, khác nhau quá rồi
Các cháu đá tốt không bỏ cuộc đã gỡ được 1-3
Em thích lứa này chính bởi sự tự tin khi gặp các đối thủ cực mạnh
Dù thua thiệt về tất cả: thể lực, thể hình, kinh nghiệm, kỹ thuật nhưng các cháu luôn chiến đấu không khoan nhượng đến những giây cuối cùng

Gionam72

Xe lăn
Dù thua thiệt về tất cả: thể lực, thể hình, kinh nghiệm, kỹ thuật nhưng các cháu luôn chiến đấu không khoan nhượng đến những giây cuối cùng
Em cũng nghĩ giống cụ.

taplaioto

Xe điện
Thái đi tiếp, ta về quê vì khi xét vé vớt cho các đội hạng 3 thì không tính kết quả với đội đứng thứ 4 trong bảng ạ🙃😩
:-o :-o :-o
Đáng lẽ = điểm thì mới so chỉ số như vậy. 1 trận thắng vẫn tốt hơn thằng ko thắng trận nào !!!
ps: nhưng ta lực cũng chỉ đến thế.Bị loại ko tiếc ! =((

PenII

Xe buýt
Cụ có biết là cùng 1 đội hình cùng 1 chiến thuật khi đá tập và thực chiến khác nhau nhiều lắm không, ở giải Đna cũng đá như vậy nhưng đối kém không gây áp lực nên mình thắng cũng không học hỏi thêm gì nhiều. Ở giải này gặp 2 ông kẹ châu lục là khách thường xuyên WC, vẫn đá thế nhưng đối mạnh, thể lực, kinh nghiệm hơn áp sát liên tục. Hẳn là các cầu thủ trẻ đã có nhiều bài học cho mình
cụ có biết là muốn đá nhiều với đội mạnh thì tốt nhất là đá giải không, vào sâu đá càng nhiều trận nếu cụ chưa biết thì em nhắc ạ, em không quan tâm cầu thủ trẻ , em quan tâm chiến thuật này không hợp lí với con người đang có, đừng nhắc trẻ ở đây nữa, trẻ về đá giải thiếu niên

doctor103

Xe điện
Công nhận xem lứa này như thời năm 90s. Cầu thủ nhỏ thó, nó tỳ là ngã ngay! Ko hiểu các lò đạo tạo kiểu gì mà toàn 1,7m. Như thằng TQ, ít nhất thể hình cao to đá với top trên nó còn đỡ bị đè theo kiểu VN đá với Iran, Arap
2 trận gặp saudi, Iran còn tốt hơn 10 trận gặp những Thái, Mã, Indo

Nghen loc

Xe tăng
Và có những thời điểm trong trận đấu các cháu u20 này đá rất chững chạc, mạch lạc, có ý đồ rõ ràng trước các đàn anh U23 thuộc nền bóng đá hàng đầu châu á như thế này. Đấy là cái thu được rất giá trị đối với các cháu khi tham gia giải đấu này.

Em cũng nghĩ giống cụ.
Em nhớ lại đội tuyển Đức ngày xưa
Họ bị dồn ép cả trận, cầu thủ của họ ko hơn đối thủ về kỹ thuật nhưng họ luôn chiến đấu tới những giây cuối cùng và thường giành chiến thẳng

Gionam72

Xe lăn
Em nhớ lại đội tuyển Đức ngày xưa
Họ bị dồn ép cả trận, cầu thủ của họ ko hơn đối thủ về kỹ thuật nhưng họ luôn chiến đấu tới những giây cuối cùng và thường giành chiến thẳng
Em cũng nhớ. Blv của mình nói "Hãy thắng người Đức ở những phút cuối cùng".

doctor103

Xe điện
cụ có biết là muốn đá nhiều với đội mạnh thì tốt nhất là đá giải không, vào sâu đá càng nhiều trận nếu cụ chưa biết thì em nhắc ạ, em không quan tâm cầu thủ trẻ , em quan tâm chiến thuật này không hợp lí với con người đang có, đừng nhắc trẻ ở đây nữa, trẻ về đá giải thiếu niên
2 trận gặp 2 đội hàng đầu châu lục, thường xuyên dự WC cũng không phải là ít rồi.
Mà may quá cụ không phải lãnh đạo VFF, lãnh đạo VFF vì mục tiêu lâu dài là phát triển bóng đá VN chứ không phải để phục vụ cho những fan phòng trào, hay ảo tưởng sức mạnh, muốn đội thắng và đi sâu tất cả các giải đấu.

Và có những thời điểm trong trận đấu các cháu u20 này đá rất chững chạc, mạch lạc, có ý đồ rõ ràng trước các đàn anh U23 thuộc nền bóng đá hàng đầu châu á như thế này. Đấy là cái thu được rất giá trị đối với các cháu khi tham gia giải đấu này.
Dù rất yêu quý "Thế hệ vàng" Hồng Sơn, Huỳnh Đức, nhưng em phải nêu một thực tế là khi ấy gặp Thái Lan thôi, các cầu thủ của ta đã đá không mạch lạc, co cụm phá bóng hoặc đá rát phạm lỗi
Ở đây các cháu gặp những đối thủ hàng đầu châu lục vẫn mạch lạc đá, vậy là có nhiều hy vọng

hoangdang2002

Xe tăng
2 trận gặp saudi, Iran còn tốt hơn 10 trận gặp những Thái, Mã, Indo
E chỉ lo thể hình mình bé, mỏng cơm ntn thì sao đá đỉnh cao đc. Ngay những nền bóng đá phát triển, cầu thủ có lùn thì người thường dầy, kỹ thuật rất tốt thì mới đá đỉnh cao đc

PenII

Xe buýt
2 trận gặp 2 đội hàng đầu châu lục, thường xuyên dự WC cũng không phải là ít rồi.
Mà may quá cụ không phải lãnh đạo VFF, lãnh đạo VFF vì mục tiêu lâu dài là phát triển bóng đá VN chứ không phải để phục vụ cho những fan phòng trào, hay ảo tưởng sức mạnh, muốn đội thắng và đi sâu tất cả các giải đấu.
cụ toàn nói chuyện đâu đâu, thôi xin phép cụ dừng chuyện vô bổ của 2 fan phong trào ở đây