Các món ngon chế biến từ thịt bò.

Trạng thái
Thớt đang đóng

bimbim71

Xe điện
Kinh tế nó xuống,đồng lương eo hẹp.Vậy mà mụ vợ em cứ bắt mua thịt bò nấu cho con ăn.Bảo ăn thịt lợn cho rẻ và giải cứu lợn mà mụ không chịu.Chắc mụ chưa nghe câu:ăn thịt bò thì lo ngay ngáy.Vậy là lại thịt bò.Mà bò nhà nấu hầm,xào,luộc lâu tụi nó lại kêu chán.
Nhân đây cho em hỏi cccm Ofer,những người đi khắp biết nhiều:Bò làm món gì?ăn ở đâu ngon?

agrimeco

Xe lăn
Hình như hôm nay of có vấn đề với thịt bò thì phải:D

tridaulau

Xe tăng
Bò sốt vang
Bò hầm khoai Tây
Bò trần giá nhúng
Bò xào tỏi ớt
Bò nhúng dấm
Bò ngâm muối
Bò khô
Bò. Vàng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Kinh tế nó xuống,đồng lương eo hẹp.Vậy mà mụ vợ em cứ bắt mua thịt bò nấu cho con ăn.Bảo ăn thịt lợn cho rẻ và giải cứu lợn mà mụ không chịu.Chắc mụ chưa nghe câu:ăn thịt bò thì lo ngay ngáy.Vậy là lại thịt bò.Mà bò nhà nấu hầm,xào,luộc lâu tụi nó lại kêu chán.
Nhân đây cho em hỏi cccm Ofer,những người đi khắp biết nhiều:Bò làm món gì?ăn ở đâu ngon?
Steak bò, bún bò Huế, phở bò (tái, chín, nạm, gầu, sốt vang, xào), bò kho, bò xào, lẩu đuôi bò, bò nhúng dấm, vân vân và mây mây.

Kacar1102

Xe buýt
Bò Tùng Xẻo. Trước có quán nổi phết chỗ Láng Hạ.

Tinhhoa.Dangcap

[Tịch thu bằng lái]
Tâu nó hay ăn.

Bò rắc muối hầm củ cải đường.

Bồ em nó đang muốn cải tiến món này, chọn lại gia vị muối + thay củ cải đường bằng nước đường sệt.

Con dở, giờ dịch quán hát không mở suốt ngày rảnh nó ngồi pha chế gia vị & sốt dạng lỏng.

Đi đọc sách hầu nó đến mệt! :(

Linhcherry

Xe buýt
Trước em đi nha trang có món Bò Lạc Cảnh không biết giờ còn không nữa.

chacchanxe

Xe buýt
Làm bát phở bò tái gầu cho có nước.

VCHDHN

Xe container
Dự là giá thịt bò sẽ rẻ hơn thịt lợn trong tương lai :))

ca_kiem

Xe container
Em thấy Khoa pub và Johnny Đặng đi ăn… nhưng không ăn dát vàng.. các cụ xem thì biết. Cơ bản giông nhau thôi dát vàng đắt hơn chưa chắc ngon hơn.
Mời các cụ xem clip Khoa pub và Jonny Đặng di ăn
Johnny Đăng là ông Vua kim cương… tài sản hiện cũng vài trăm triệu $ .. 2 cái xích trên cổ hai chú trị giá 300k $ 1 cái ( khoa bug mượn Jonny đặng 1 cái ) nghĩa khoảng 7 tỷ VNĐ

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.otofun.net
Có vẻ các cụ, các mợ quan tâm đến thịt bò, món ăn từ bò nhiều nhỉ. Có điều hầu hết các thớt các bài đăng trên quán cà phê, từ đêm qua đến giờ lại chả bàn về thịt bò mà toàn bàn sang người làm, người ăn, sang vấn đề nhạy cảm về văn hóa, chính trị, xã hội. Và em tin là các bài tổ lái về vấn đề nói trên đều tự biết mình nói, ám chỉ về vấn đề gì, thừa biết mình sẽ bị thủng lốp, mất bánh bất kỳ lúc nào.
Hôm nay em đang rảnh, em sẽ để lại thớt bàn luận về thịt bò này. Chỉ có điều bất kỳ một bài viết nào tổ lái sang vấn đề khác, kể cả sử dụng ngôn ngữ mà Ofer gọi là Cod cũng sẽ ngay lập tức bị hạn chế truy cập diễn đàn từ có thời hạn đến vĩnh viễn. Mọi thắc mắc, khiếu nại cũng ngay lập tức hạn chế từ có thời hạn đến vĩnh viễn. Trân trọng!

vingraux

Xe tăng
Chỉ có phở bò thôi. Quốc hồn quốc túy, đậm đà bản sắc dân tộc, bạn bè quốc tế oánh giá cao.

Các món từ bò khác mình cứ học tây thôi. Mình có truyền thống đâu. Trâu bò có giá trị lớn (con trâu là đầu cơ nghiệp; lấy vợ làm nhà tậu trâu...) nên trước đây ai dám giết thịt ăn mà dần dà phát triển được các món ngon, đặc sắc từ nó. Ví dụ món thịt chó là đặc sắc, hình thành văn hóa, thể hiện qua ca dao tục ngữ (sống ở trên đời ăn miếng dồi chó...).

:D

Spike

Xe tăng
Nhà em ấy à, bò sốt vang, lõi bò kho, lõi bò xào, diềm thăn nấu dưa chua, bò lúc lắc, bò lẩu, thi thoảng mua ít về làm beef steak.
Không liên quan nhưng hôm thứ 3 cả nhà em đi ăn Waygu flank ở Los Fuegos, quán nướng thơm mùi khói và ngon bá cháy.
P/s: bò là bò chứ các cụ cứ lái, code củng làm gì cho nó mệt người. Em thấy cụ 141 nói mà em cũng chả hiểu chuyện gì nữa.

Có vẻ các cụ, các mợ quan tâm đến thịt bò, món ăn từ bò nhiều nhỉ. Có điều hầu hết các thớt các bài đăng trên quán cà phê, từ đêm qua đến giờ lại chả bàn về thịt bò mà toàn bàn sang người làm, người ăn, sang vấn đề nhạy cảm về văn hóa, chính trị, xã hội. Và em tin là các bài tổ lái về vấn đề nói trên đều tự biết mình nói, ám chỉ về vấn đề gì, thừa biết mình sẽ bị thủng lốp, mất bánh bất kỳ lúc nào.
Hôm nay em đang rảnh, em sẽ để lại thớt bàn luận về thịt bò này. Chỉ có điều bất kỳ một bài viết nào tổ lái sang vấn đề khác, kể cả sử dụng ngôn ngữ mà Ofer gọi là Cod cũng sẽ ngay lập tức bị hạn chế truy cập diễn đàn từ có thời hạn đến vĩnh viễn. Mọi thắc mắc, khiếu nại cũng ngay lập tức hạn chế từ có thời hạn đến vĩnh viễn. Trân trọng!
Thịt bò vàng xào rau muống xanh à sếp :D

Trạng thái
Thớt đang đóng