Các lỗi của Fiesta đã được khắc phục hết chưa ạ ?

Bullkeo

Xe tải
Chào các cụ ạ.

Em cuối tuần này lấy Fiesta AT 2015 của hãng mà đọc bài về lỗi kỹ thuật thì hoang mang style quá ạ.

Em tóm tắt sơ lược các lỗi phổ biến của Fiesta 2014 trở về trước ạ :
1- Tấm cao su cách nhiệt cách âm ngăn giữa khoang động cơ và khoang lái bị lão hoá gây mùi hôi khó chịu, kinh khủng.
2- Bình ác quy theo xe quá yếu, ko đủ điện để cấp cho xe --> hộp số pS được điều khiển bằng điện bị lỗi.
3- Hộp số Power Shift hoạt động ko mượt mà, kém chính xác ở tốc độ thấp, thỉnh thoảng có tiếng kêu lạ.

Các cụ ơi, nhất là các cụ kỹ thuật, sale bên hãng cho em hỏi đời 2015 AT Fiesta đã khắc phục được những lỗi trên chưa ạ ? Nếu chưa hết thì đã khắc phục được những lỗi nào, giải pháp xử lý những lỗi chưa khắc phục after sale để anh em Forder tiếp tục tin tưởng ủng hộ Ford nữa ạ.

min18vn

Xe điện
Em cũng sắp lấy nhưng tháng sau cơ, mấy cái cụ quan tâm em cũng đi hỏi rồi,
1. có mấy cụ confirm là tấm cách nhiệt xe mới chất liệu khác hẳn, mùi nữa hay ko hồi sau sẽ rõ.
2. Ắc quy thì thay dễ và rẻ nên ko quan tâm lắm
3. Em thấy các cụ ý chém đấy ko phải lỗi hộp số, bản thân em cũng nghĩ là do hệ thống côn kép, khô nên nó thế.
Nói chung hưởng thụ thôi, nghĩ nhiều đau diều

thanhhai00b1

Đi bộ
Cưới đi cụ, em chạy sedan Titanium 1 năm nay rồi, khá hài lòng với con xe trong tầm giá này :)

supervisor

Xe tải
Chào các cụ ạ.

Em cuối tuần này lấy Fiesta AT 2015 của hãng mà đọc bài về lỗi kỹ thuật thì hoang mang style quá ạ.

Em tóm tắt sơ lược các lỗi phổ biến của Fiesta 2014 trở về trước ạ :
1- Tấm cao su cách nhiệt cách âm ngăn giữa khoang động cơ và khoang lái bị lão hoá gây mùi hôi khó chịu, kinh khủng.
2- Bình ác quy theo xe quá yếu, ko đủ điện để cấp cho xe --> hộp số pS được điều khiển bằng điện bị lỗi.
3- Hộp số Power Shift hoạt động ko mượt mà, kém chính xác ở tốc độ thấp, thỉnh thoảng có tiếng kêu lạ.

Các cụ ơi, nhất là các cụ kỹ thuật, sale bên hãng cho em hỏi đời 2015 AT Fiesta đã khắc phục được những lỗi trên chưa ạ ? Nếu chưa hết thì đã khắc phục được những lỗi nào, giải pháp xử lý những lỗi chưa khắc phục after sale để anh em Forder tiếp tục tin tưởng ủng hộ Ford nữa ạ.
Cụ yên tâm mấy cái lỗi này đi ạ:
1. Mùi cao su: Cái này có nhiều p.án khử mùi rồi,cụ thử một vài cách xem.
2. Bình acquy theo xe lắp của VN và được bảo hành. Nếu acquy lỗi thì yêu cầu bảo hành, nếu điện áp acquy yếu thì ECU sẽ báo điện áp yếu. Còn khi chạy trên đường thì có máy phát rồi thì làm sao mà thiếu điện để vào số được. Ngoài ra 2 động cơ vào số của PS bé tí sử dụng loại không chổi than nên ko có chuyện thiếu điện đâu ạ, nếu acquy chết thì TCM sẽ ko cho đóng số.
3. PS hoạt động ko mượt khi đi ở số 1, cũng như cụ đi số 1 ở xe số sàn thôi chứ ko hẳn là kém chính xác. Tiếng kêu "tạch" thì trong manual có gì là bình thường, chẳng qua do ồn của động cơ hoặc bên ngoài mình ko để ý thôi.

supervisor

Xe tải
Cụ tham khảo nhé, trong hơn 2 năm (2010-2012) mà có đến 1 triệu hộp số Powershift được sản xuất, chưa tính đến thời điểm hiện tại như thế đủ chứng tỏ về chất lượng cũng như độ tin cậy của hộp số này chưa ạ. Có thể một số lỗi lắp ráp hoặc do chủ quan thì do số ít thôi chứ ko phải hàng loạt đâu ạ.

Bullkeo

Xe tải
Cụ yên tâm mấy cái lỗi này đi ạ:
1. Mùi cao su: Cái này có nhiều p.án khử mùi rồi,cụ thử một vài cách xem.
2. Bình acquy theo xe lắp của VN và được bảo hành. Nếu acquy lỗi thì yêu cầu bảo hành, nếu điện áp acquy yếu thì ECU sẽ báo điện áp yếu. Còn khi chạy trên đường thì có máy phát rồi thì làm sao mà thiếu điện để vào số được. Ngoài ra 2 động cơ vào số của PS bé tí sử dụng loại không chổi than nên ko có chuyện thiếu điện đâu ạ, nếu acquy chết thì TCM sẽ ko cho đóng số.
3. PS hoạt động ko mượt khi đi ở số 1, cũng như cụ đi số 1 ở xe số sàn thôi chứ ko hẳn là kém chính xác. Tiếng kêu "tạch" thì trong manual có gì là bình thường, chẳng qua do ồn của động cơ hoặc bên ngoài mình ko để ý thôi.
Cám ơn cụ đã trả lời em.
Em cũng đọc qua một số cách giải quyết của những cụ đi trước, nói chung là giải quyết được, nhưng mất thời gian lại tốn kém, tại sao chỉ bằng 1 động tác nhỏ thay thế vật liệu từ ban đầu ( thay thế tấm cao su cách nhiệt, bình ác quy dung lượng lớn hơn) là có thể giải quyết được vấn đề này mà hãng ko làm luôn cho người tiêu dùng ?

supervisor

Xe tải
Cám ơn cụ đã trả lời em.
Em cũng đọc qua một số cách giải quyết của những cụ đi trước, nói chung là giải quyết được, nhưng mất thời gian lại tốn kém, tại sao chỉ bằng 1 động tác nhỏ thay thế vật liệu từ ban đầu ( thay thế tấm cao su cách nhiệt, bình ác quy dung lượng lớn hơn) là có thể giải quyết được vấn đề này mà hãng ko làm luôn cho người tiêu dùng ?
Dù sao thì mấy dòng xe này vẫn là dòng bình dân nên có thể vật liệu chưa được cao cấp như mấy dòng xe sang. Ngoài ra một vấn đề nữa mà ở VN hay gặp phải và Ford VN cũng bó tay đó là khí hậu và điều kiện giao thông ở VN phải xếp vào loại khắc nghiệt. Trong khi mấy đồng chí Design của Ford lại ở US nên điều kiện môi trường và vận hành bên đó có thể chưa tương thích với VN chẳng hạn. Vào mùa hè, nhiệt độ trong xe lên tới 70 độ mà để thường xuyên thì cao su bị lão hóa là đương nhiên. Cái đó cũng là chuyện dễ hiểu, ví dụ như dòng Teana của Nissan về VN à đi một thời gian nhất là để trời nắng là phần tap lô giả da bong sùi lên như dính mụn nước nhìn kinh dị. Cái này không phải một mình ford bị mà rất nhiều hãng xe vào VN cũng sẽ mắc các vấn đề này, đặc biệt xe càng sang thì càng dễ mắc lỗi có khi còn khó chịu hơn mấy cái lỗi vặt này ạ.

Q.Huân

Đi bộ
Em lót dép ngồi hóng các cụ....hehe

shoptinhyeu

Xe hơi
Website
shoptinhyeu.vn
hộp số này bị kiện vỡ mồm, khổ thân cụ nào rước con này về tốn tiền sửa