[Luật] Các điểm đăng ký ô tô ở Hà Nội kể từ 2016

OmegaO9

Xe container

Phòng CSGT -Công an TP Hà Nội vừa thông báo thành lập thêm cơ sở đăng ký ôtô số 5 tại số 5 Ngọc Hồi, phường Hoàng Liệt,Hoàng Mai và kể từ ngày 1/1/2016, ở khu vực Hà Nội,các bác sẽ đăng ký theo các địa điểm chính thức như dưới đây.

5 cơ sở đăng ký chính thức cho xe ô tô ở Hà Nội bắt đầu từ 01/01/2016 như sau :

- Cơ sở 1 tại 86 Lý Thường Kiệt (Hoàn Kiếm, Hà Nội) ,gần điểm giao cắt phố Phan Bội Châu và ở gần phía đường Lê Duẩn,tiếp nhận giải quyết hồ sơ của người dân 4 quận: Hoàn Kiếm, Ba Đình, Đống Đa, Tây Hồ.Có một điểm mới là năm 2015,các bác có hồ sơ xe ở Tây Hồ đăng ký ở 1234 Đường Láng thì năm 2016 sẽ chuyển lên 86 Lý Thường Kiệt.

- Cơ sở 2 số 1234 Láng (Đống Đa, Hà Nội),gần bùng binh Cầu Giấy, tiếp nhận giải quyết hồ sơ đăng ký xe tại 8 quận, huyện, thị xã: Cầu Giấy, Nam Từ Liêm, Bắc Từ Liêm, Sơn Tây, Hoài Đức, Đan Phượng, Phúc Thọ, Ba Vì.

- Cơ sở 3 số 2 Long Biên (Long Biên, Hà Nội),ở đầu cầu Long Biên ,phía phường Ngọc Thụy,các bác đi qua cầu Chương Dương sau đó rẽ phải xuống dưới gầm cầu và đi theo đường đê khoảng 500m,nơi này

tiếp nhận hồ sơ của người dân 5 quận, huyện: Long Biên, Gia Lâm, Đông Anh, Sóc Sơn, Mê Linh.

- Cơ sở 4 số 2 Nguyễn Khuyến (quận Hà Đông) ,đầu đường vào Văn Quán,Hà Đông,tiếp nhận hồ sơ của người dân 8 quận, huyện: Thanh Xuân, Hà Đông, Thạch Thất, Quốc Oai, Chương Mỹ, Thanh Oai, Ứng Hòa, Mỹ Đức.

-Cơ sở 5 Số 5 Ngọc Hồi (Quận Hoàng Mai),Đối diện chùa Tứ Kỳ,đoạn qua cầu vượt Bến xe Nước Ngầm,sẽ giải quyết, tiếp nhận hờ sơ đăng ký phương tiện của người dân ở 5 quận, huyện: Hoàng Mai, Hai Bà Trưng, Thanh Trì, Thường Tín, Phú Xuyên.

(Về thủ tục đăng ký,các bác có thể tham khảo thêm tại đây.)

wagon

Xe máy
Không biết chỗ mới ở Ngọc Hồi thế nào, thủ tục có nhanh gọn không. Có cụ nào đã làm ở số 5 Ngọc Hồi chia sẻ chút kinh nghiệm cho em với.

OmegaO9

Xe container
Không biết chỗ mới ở Ngọc Hồi thế nào, thủ tục có nhanh gọn không. Có cụ nào đã làm ở số 5 Ngọc Hồi chia sẻ chút kinh nghiệm cho em với.
Do được giảm tải với địa điểm 86 Lý Thường Kiệt nên từ đầu năm đến giờ,đây là địa điểm rất thông thoáng cụ ạ.Bên em thường xuyên đăng ký tại các điểm này ạ.Duy chỉ có điều nộp thuế ờ Hoàng Mai hơi bị lâu.

wagon

Xe máy
Do được giảm tải với địa điểm 86 Lý Thường Kiệt nên từ đầu năm đến giờ,đây là địa điểm rất thông thoáng cụ ạ.Bên em thường xuyên đăng ký tại các điểm này ạ.Duy chỉ có điều nộp thuế ờ Hoàng Mai hơi bị lâu.
Cám ơn cụ. Em ở HBT nên vẫn nộp thuế trước bạ tại Mai Hắc Đế.

wagon

Xe máy
Hôm qua, vào một ngày mưa rét căm căm em đi đăng ký. Qua thuế HBT có 1 cậu cò nói để em làm cho, trọn gói 800k ra biển. Em nghĩ mình đã mất công đội mưa đi rồi cứ làm lấy. Vào thuế vắng teo. Đóng tiền, đóng dấu xong phi xuống Ngọc Hồi. Chỉ dăm bác đang ngồi. Nộp hồ sơ (thấy chú khám xe ngồi buồn quá nên kẹp 2 loét vào đấy). Chú nhận hồ xơ xong cười toét mời anh ra khám xe luôn. Quay vào 10' sau bấm biển. Ra nộp tiền biển, chị thu tiền tỉnh bơ bảo thêm 50k tiền "nhặt biển". Tiền này giống như 1 loại bồi dưỡng ko thành văn, bác nào ko thích thì cứ lên tiếng hỏi và ko nộp cũng được. Tuy nhiên đăng ký xe mới vài trăm triệu nên hầu như ko bác nào cò kè vụ 50k này. Ra gặp 2 cậu em ép biển và lắp biển mất 30' (còn lâu hơn đăng ký). Xong qua đăng kiểm mất 45' nữa là fi nít. Lần sau các cụ đi đăng ký cứ chọn ngày mưa như em mà đi hê hê