Các cụ tư vấn hộ e vấn đề này với ạ, thằng e đang băn khoăn quá đi mất!!!

nam_19891512

Xe hơi
Tình hình là e đang băn khoăn dữ dội luôn, bữa trước e tham khảo các cụ trên OF là chọn xe cho nam cao 1m80, qua đó e quyết định lấy 1 e Lx ie:>, ý định là thế, định rằng qua tháng sau cưới e nó về, thì hôm nay gặp bà chị ruột e, sau khi biết e có ý định lấy Lx bà ý khuyên can luôn vì bà ý có chạy 1 e Liberty nhập, bà ý bảo dòng piagggio là hay bị bệnh vặt nhất và tiền chữa chạy cũng không phải là ít:-sbà ý khuyên e lấy e SH125 việt với giá trị gần gấp đôi e Lx ie, và điều hay nhất là sau khi biết e ko có đủ đạn thì bà ý chấp nhận cho e vay 50 củ để cưới e ý luôn;))Vậy, e muốn hỏi các cụ là có nên lấy Sh vịt không, e cúng biết rằng tiền nào của nấy nhưng vấn đề của e là sau khi cưới e nó xong thì biết trả bà ý xiền thế nào, e là công chức nhà nước lương lẹt đẹt được có hơn 5 củ 1 tháng thui ạ~X(mà e thì không muốn mang nợ 1 chút nào cả cho dù đấy là chị ruột e[-(Mong các bác củng cố tinh thần cho e để e quyết định ạ, cho e hỏi luôn là giá cả Sh125 Vịt h là bao nhiêu, e có xem trên trang chủ của Honda thì thấy ~100 củ, chắc ra ngoài bọn Head còn làm giá nữa các cụ cho e biết chính xác giá hiện tại của e nó nhé, vs cả cụ nào biết đại lý nào bán rẻ chỉ e luôn thì tốt quá, e xem trên vatgia thấy Honda Thắng Lợi bán có 109 củ và sau khi lấy biển thì giá của e nó là bao nhiêu ạ, một vấn đề cuối cùng nữa là tình trang xăng của e nó thế nào, có tham ăn hơn Lx ie không ạ. Bài viết của e hơi dài dòng nhưng xin các cụ tư vấn cho e ạ, e ngàn lần đội ơn các cụ, e xin vod các cụ a:77::77::77:

LiemBlue

Xe lăn
Cụ cứ nói thẳng với bà chị là em không muốn vay,vì nếu vay thì rất lâu với trả đc nên rất ngại vay mượn.Anh em kiến giả nhất phận mà cụ,cho nên cụ cứ làm em LX mà đi nó lành hơn Libety cụ nhé

duyphuoc

Xe đạp
đúng đó, mình có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu thôi, đua đòi thêm mệt thân cụ ạ

mr_anh

Xe hơi
thật sự là mang nợ vào người, có đi xe cũng không thoải mái ... cứ cái gì của mình vẫn phê nhất bác ạ.

nam_19891512

Xe hơi
Vâng, e cũng biết là mình có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu nhưng bà chị e nhiệt quá, với cả thật sự e cúng đang băn khoăn vì e mua xe là đi lâu dài, nên thấy càng ổn định càng tốt, cũng vần biết là dòng Pi là hay bị bệnh vặt nhưng sau khi nghe bà ý nói thì hoang mang quá, chả là cơ quan bà ý có 1 bà cũng mua Lx ie di suốt ngày bị hỏng vặt tiền sửa cộng lại cũng gần bằng cả tháng lương rùi, nên e cũng thấy hơi chột dạ~X(hazzzz...

duyphuoc

Xe đạp
cái này thì em chưa đi lx, em ko biết cụ thử xem các topic khác coi thử
p/s: nói thật! xe tốt là do mình có biết bảo dưỡng không thôi nên mình phải tìm hiểu để sử dụng 1 cách tốt nhất bác ạ
có biết có hơn đúng không:P chúc bác có con xe tốt[-O<

nam_19891512

Xe hơi
cái này thì em chưa đi lx, em ko biết cụ thử xem các topic khác coi thử
p/s: nói thật! xe tốt là do mình có biết bảo dưỡng không thôi nên mình phải tìm hiểu để sử dụng 1 cách tốt nhất bác ạ
có biết có hơn đúng không:P chúc bác có con xe tốt[-O<
Vâng, cảm ơn cụ ạ, e cũng mong là có con xe tốt để cong chạy đi chạy lại chứ:D

mido8x

Xe máy
Xe tốt hay ko do mình cả thôi bác ơi, mình đi giữ xe,bảo hành bảo dưỡng đầy đủ thì ko lo xe bị hỏng đâu. Còn em kiêng nhất là đi mua xe phải vay nợ, nhất là vay với số tiền lớn đến như thế ( theo như lời bác 5tr/tháng -> 10 tháng bác ko ăn, ko tiêu, mua xe về ko đổ xăng, ko bảo dưỡng thì mới trả hết nợ ) Tốt nhất là mình có bao nhiêu thì tiêu bấy nhiêu bác ạ, đừng để đến lúc mình đi xe xịn mà lại mang tiếng là nợ nần đầm đìa, mà em khuyên bác nên kiếm 1 thằng thợ sửa xe nào ngon ngon gần nhà mình mà chơi thân quen đi,có gì còn mang xe ra sửa chữa cho kịp.

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Vâng, e cũng biết là mình có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu nhưng bà chị e nhiệt quá, với cả thật sự e cúng đang băn khoăn vì e mua xe là đi lâu dài, nên thấy càng ổn định càng tốt, cũng vần biết là dòng Pi là hay bị bệnh vặt nhưng sau khi nghe bà ý nói thì hoang mang quá, chả là cơ quan bà ý có 1 bà cũng mua Lx ie di suốt ngày bị hỏng vặt tiền sửa cộng lại cũng gần bằng cả tháng lương rùi, nên e cũng thấy hơi chột dạ~X(hazzzz...
Em cho bác lời khuyên chân thành, thời buổi này mà cho vay không mất lãi thì còn gì bằng, bà ấy có cho vay 500tr bác cũng vay cho em, bỏ ra 50tr + tiền của bác = SH, còn lại 450tr bác đút ngân hàng ăn lãi, theo dân kế toán bọn em tính nhanh thì không đầy 1 năm bác trả hết 500tr, khuyến mại thêm 5tr gọi là tiền đi lại chỗ chị em.
Em đùa thế thôi, chứ nếu vay mà mua thì còn đó, SH vẫn ổn định hơn Piagio, mặc dù em đang đi Liberty em vẫn công nhận 1 điều là thế, với lại khi nợ thì mình có ý thức trả nợ hơn, em làm em biết, lương 6 củ, ăn lậu vào nữa thì 1 tháng không dưới 10 củ, lo gì. Cố lên bác, em khuyên bác nên vay.ok???????

soicaino

Xe tải
nếu cho vay không tính lãi....và bác có khả năng thiên bẩm về lô đề thì em khuyên bác lấy SH....lành và dễ đi hơn Pi ạ

philongcar

Xe tăng
công nhận Piaggio khá hay hỏng vặt. Thằng bạn em đi LX nhập cũng kêu hỏng ko nặng nhưng hay hỏng suốt
nhưng ko có nghĩa là SH ko bao giờ hỏng. Về khoản hỏng của SH thì tiền sửa cũng ko kém em LX là bao
em dự cụ chủ nên mua LX rồi vay 50t của bà cô đem đi mua vàng =))

nam_19891512

Xe hơi
Xe tốt hay ko do mình cả thôi bác ơi, mình đi giữ xe,bảo hành bảo dưỡng đầy đủ thì ko lo xe bị hỏng đâu. Còn em kiêng nhất là đi mua xe phải vay nợ, nhất là vay với số tiền lớn đến như thế ( theo như lời bác 5tr/tháng -> 10 tháng bác ko ăn, ko tiêu, mua xe về ko đổ xăng, ko bảo dưỡng thì mới trả hết nợ ) Tốt nhất là mình có bao nhiêu thì tiêu bấy nhiêu bác ạ, đừng để đến lúc mình đi xe xịn mà lại mang tiếng là nợ nần đầm đìa, mà em khuyên bác nên kiếm 1 thằng thợ sửa xe nào ngon ngon gần nhà mình mà chơi thân quen đi,có gì còn mang xe ra sửa chữa cho kịp.
Vâng, e cũng không muốn mang nợ 1 chút nào ạ, nhưng nói thật là bà chị e nhiệt tình quá, với cả bà ý có ác cảm với Pi từ hồi đi e Liberty hay sao ý..
nếu cho vay không tính lãi....và bác có khả năng thiên bẩm về lô đề thì em khuyên bác lấy SH....lành và dễ đi hơn Pi ạ
vay ko tính lãi bác ạ, chị e trong nhà thì tính lãi làm j bác, còn chuyện lô đề kia thì để về e thử tập xem sao, nói thật là từ hồi bé đến h 22 năm e chưa chơi lô đề lần nào:P

NO_NAME

Xe đạp
thôi thì em thấy vay cũng được bác à, coi như vay trả góp không tính lãi bác ạ,mỗi tháng để ra 3 - 4 tr trả nợ dần thì khoảng hơn 1 năm là trả đc hết rồi mà, ước gì em có chị ruột như bác nhỉ,
mà bác cao 1m8 ngồi lx cũng lùn tịt nữa bác ạ, ko hợp đâu, cao như bác nên ngồi sh hơn bác ạ.
Chúc bác có quyết định đúng đắn!

luanthieugia

Xe hơi
ước gì em có bà chị như cụ :( bà chị nhà em thì cũng kêu cho vay nhưng kêu khi nào lấy xe cho chị mượn chạy chơi :))

nam_19891512

Xe hơi
Vâng, e vẫn băn khoăn 1 tí các cụ ạ, còn cụ nào cho e biết giá tiền chính xác của e Sh với ạ, với cả cụ nào biết Head ở đâu bán rẻ thì chỉ e với ạ, e ở Hà Nội các bác ơi, cũng hơi nghiêng về e Sh này rùi:-?

Hung_liberty

Xe hơi
SH 125 yếu lắm bác ạ . Bác lấy PI đi
Bác là con trai thì Vespa S hay hơn LX . với lại chỗ ngồi cũng cao hơn

nam_19891512

Xe hơi
Vâng, chắc e cũng chỉ cần 125 thôi ạ:D mà không bác nào biết giá của e nó hiện nay ạ:((

Hotaru

Đi bộ
Em mà đc cho vay nhiệt tình như bác thì em cưới luôn em SH rùi.
Có vay thì mới chí thú mà trả. Bác chưa làm đã lo ko trả đc thì bao h mới xong :|

anhdung.92

Xe hơi
thực sự mình yêu Pi lắm, nhất là Lib. Nhưng mà chị bạn nói đúng đấy..đi Pi hay bị bệnh vặt mà máy nhanh tã.
Ngày trước tôi mua Lib bị bao nhiêu người gàn nhưng tôi vẫn mua, quyết tâm bảo dưỡng vs giữ gìn cẩn thận nhưng chả ăn thua. Suốt ngày lo nghĩ cho cái xe mệt lắm. Chuyển qua Sh thì vô tư luôn, nhất là SH nhập.
.....ý kiến của em ạ!

LDTTA

Xe hơi
Cứ dạo qua vài Head Honda mà hỏi thôi bạn ạ. Giá cả nhiều khi nó thay đổi theo ngày nên mình mua tốt nhất cứ đi hỏi trực tiếp.