Các cụ tư vấn giúp cháu, có nên mua Mercedes Benz C class C200 2003 giá khoảng 300tr

handucthang

Xe tải
tiền ít, thấy xe đẹp đẹp có nên mua với giá đó đời 2003 không các cụ, lúc bán có dễ bán không hay lại chả ai mua ạ :(

capden

Xe hơi
Website
www.thuyenbomhoi.com
Tiền đó mua được KIA morning đời cũng tương đối sâu. Mà đi KIA morning thì lởm hơn nhiều. Cụ đi được 2 năm khấu hao cứ cho là 100 củ đi. Bán 200 củ khối người mua. Người bán đã chịu khấu hao nhiều từ mới rồi nên càng cũ tốc độ khấu hao càng rẻ. Đi 10 năm nữa cũng bán được 150 củ. Tốc độ khấu hao ngày càng giảm.
Em nhận xét tốt vì em là người đang bán xe cụ ạ. Hehe
Dù sao cưỡi trên con xe Mẹc cũng vẫn đẳng cấp hơn cưỡi lên em KIA morning. Tán gái dễ hơn. Khú khú

now_what

Xe điện
Em thấy người ta chứ chê Bim, Merc đồ đắt nọ kia... Em chả biết thế nào nhưng đi quá sướng mà giá chỉ bằng Laser, Lacetti hay Mit Lancer cùng đời, mà gara xe Đức giờ nhiều vô cùng, giá thì cũng chả đắt như tin đồn. Đành rằng vào hãng thì đắt không thể chịu nổi.
Em cũng đang chạy C180 W203 nên có cảm nhận như vậy.

handucthang

Xe tải
Tiền đó mua được KIA morning đời cũng tương đối sâu. Mà đi KIA morning thì lởm hơn nhiều. Cụ đi được 2 năm khấu hao cứ cho là 100 củ đi. Bán 200 củ khối người mua. Người bán đã chịu khấu hao nhiều từ mới rồi nên càng cũ tốc độ khấu hao càng rẻ. Đi 10 năm nữa cũng bán được 150 củ. Tốc độ khấu hao ngày càng giảm.
Em nhận xét tốt vì em là người đang bán xe cụ ạ. Hehe
Dù sao cưỡi trên con xe Mẹc cũng vẫn đẳng cấp hơn cưỡi lên em KIA morning. Tán gái dễ hơn. Khú khú
vợ 2 con rồi tán quái gì nữa cụ :)) em chỉ sợ nó hay hỏng vặt mà cứ làm 10 20tr/ lần sửa thì toi :D :D

handucthang

Xe tải
Em thấy người ta chứ chê Bim, Merc đồ đắt nọ kia... Em chả biết thế nào nhưng đi quá sướng mà giá chỉ bằng Laser, Lacetti hay Mit Lancer cùng đời, mà gara xe Đức giờ nhiều vô cùng, giá thì cũng chả đắt như tin đồn. Đành rằng vào hãng thì đắt không thể chịu nổi.
Em cũng đang chạy C180 W203 nên có cảm nhận như vậy.
vậy mua nó mà hỏng sửa cũng dễ hả cụ :D

handucthang

Xe tải
cháu vừa đọc của 1 cụ bên otosaigon :( thôi cháu chạy
Mua theo sở thích là quyền của mỗi người. Nếu góp ý thì nên theo yêu cầu của chủ threat, đừng nói lung tung kiểu tuổi còn nhỏ thì không nên mua mer...
Theo tôi, tôi cũng là một người rất thích Mer dòng C 180, 200 đời 2001, 02, 03... với dàn đèn hình số 8. Nhưng tham khảo bạn tôi là một chủ garage sửa xe trên 30 năm thì:
- Về máy móc dàn C các đời trên thì ổn, khó hư nếu châm nhớt, bảo dưỡng đủ.
- Cái tốn tiền nhiều nhất là bloc lạnh, rất hay hư, vô hãng là trên 30 triệu, hàng ngoài OM cũng phải 10-20 triệu. Rất hay mục dàn lạnh, xì gaz, đi xe sang mà nóng thì thật tệ... Cái này làm tốn tiền nhiều nhất. Có thay bloc mới cũng khoảng trên dưới hai năm hư tiếp.
- Kế đến là dàn hộp số, teo là vứt... là tiền mấy chục chai nữa, trong hãng ngoài trăm triệu.
- Các cảm biến, dàn phuộc cõng xác nặng + đường sá VN xấu rất mau hư, tốn nhiều tiền...
- Một sợi dây curois kéo cả dàn: bloc lạnh, bơm trợ lực, dynamo, puli máy rất dễ đứt sau khoảng thời gian sử dụng.
Thực tế bạn tôi cũng vì hâm mộ Mer đã rước một em Mer C200 đời 2001 giá 340tr, đem về đến nay rất hư trục trặc, tốn trên 100 chai đến phát nản luôn. Mới đây còn bị hư chìa khóa cảm biến, phải vô hãng chờ đánh chìa từ Đức đem qua theo mã số xe, giá trên 15 chai...
Tóm lại: ngân sách vừa đủ thì không nên và tuyệt đối đừng rớ vào dòng này, thời buổi này khó kiếm tiền mà mua về tốn kém quá như thế thì thật tội thay!

Quebec 123

Xe hơi
Cụ í thay cái j cũng chát. Hehe. Em thấy cụ vào box merc để hỏi, em đồ là cụ cũng máu rồi. Giá cả thì cụ ngâm cứu thị trường. Còn xe thì cụ vào gara check kỹ. Gặp xe hỏng hóc nhiều quá thì bỏ qua, kiếm cái còn ngon ngon cụ ạ. Đồ đạc merc C giờ cũng sẵn, hàng hãng, hàng bãi, hàng ship về... Giá cả cũng rất cạnh tranh. Check xe merc cũng đơn giản, cụ cứ đưa vào gara chuyên merc, cắm máy vào check ạ

handucthang

Xe tải
Cụ í thay cái j cũng chát. Hehe. Em thấy cụ vào box merc để hỏi, em đồ là cụ cũng máu rồi. Giá cả thì cụ ngâm cứu thị trường. Còn xe thì cụ vào gara check kỹ. Gặp xe hỏng hóc nhiều quá thì bỏ qua, kiếm cái còn ngon ngon cụ ạ. Đồ đạc merc C giờ cũng sẵn, hàng hãng, hàng bãi, hàng ship về... Giá cả cũng rất cạnh tranh. Check xe merc cũng đơn giản, cụ cứ đưa vào gara chuyên merc, cắm máy vào check ạ
vâng cháu chỉ lo mỗi cái nằm đường và sửa tốn kém, còn sau này bán đc bao nhiêu hay kể cả ngon đi xong để nhà làm đồ cổ cũng đc

Quebec 123

Xe hơi
vâng cháu chỉ lo mỗi cái nằm đường và sửa tốn kém, còn sau này bán đc bao nhiêu hay kể cả ngon đi xong để nhà làm đồ cổ cũng đc
Xe nào sửa chữa chả tốn kém hả cụ :)) cái xe 12 niên rồi chứ có mới mẻ j đâu. Cụ chưa quen dòng này thì cứ làm em xe hàn, đời cao cao chút dễ đi hơn nhiều cụ ạ. Morning, gentra... Em khuyên thật đấy ạ

handucthang

Xe tải
Xe nào sửa chữa chả tốn kém hả cụ :)) cái xe 12 niên rồi chứ có mới mẻ j đâu. Cụ chưa quen dòng này thì cứ làm em xe hàn, đời cao cao chút dễ đi hơn nhiều cụ ạ. Morning, gentra... Em khuyên thật đấy ạ
cháu 5 đời xe cũ rồi cụ ạ @@, mazda 323, nubira, jolie, gentra, santafe gold đủ cả :( con nào cũng đóc vài chục tr tiền sửa, giờ làm ăn không đc như trc, nên lo :(

handucthang

Xe tải
trước kia tháng cháu cứ 30 40tr có tháng cả trăm triệu, nhưng còn mua đất, làm nhà, sắm sửa nên toàn phải mua xe 200 300 400tr :(( giờ làm ăn khó khăn tháng có 10 15 20tr... không biết có đủ sức cõng em nó không

capden

Xe hơi
Website
www.thuyenbomhoi.com
Chính vì tâm lý xe Mẹc sửa đắt nên gía Mẹc nhanh mất giá. Dân mình cần ăn chắc mặc bền. Chính vì tâm lý này mà mua các dòng xe cũ của Đức nói chung thường rẻ so với chất lượng và tiện nghi mà xe mang lại. Thực sự là ngày xưa thì đúng là đồ Mec đắt thật vì ít người đi nên ít công ty tham gia vào việc nhập khẩu. Tất yếu dẫn tới độc quyền và gía trên trời. Bây giờ các trang đặt online trực tiếp phụ tùng từ nước ngoài rất nhiều nên gara nào cũng có thể kiếm đồ. Giá phụ tùng vì thế mà không còn trên trời nữa ( trừ cụ nào lắm tiền vào hãng cho ăn chắc). Cụ nếu chọn phương án an toàn thì cụ cứ theo xe Nhật hay Hàn. Tuy nhiên 300 tr của cụ ko có nhiều lựa chọn các dòng xe tâm lý đấy đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dòng Mec không có đồ bãi nhiều như xe Nhật, phải không các Cụ nhỉ!

Website
chocgaybanhxe.vn
Cụ trên otosaigon chém vớ vẩn.
Em chỉ ví dụ cho cụ 1 cái này thôi: Chìa khóa cụ ấy bảo phải vô hãng chờ đánh giá 15 chai. Cụ nào hỏng chìa cần làm chìa thì ới em với giá 6tr/cái, làm ngay và luôn tại xe mất 30p-1h là xong.
Các vấn đề khác thì tùy chất lượng phụ tùng, tùy cách sử dụng, cách đi của chủ xe thôi ạ.

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chỉ ví dụ cho cụ 1 cái này thôi: Chìa khóa cụ ấy bảo phải vô hãng chờ đánh giá 15 chai. Cụ nào hỏng chìa cần làm chìa thì ới em với giá 6tr/cái, làm ngay và luôn tại xe mất 30p-1h là xong.
Các vấn đề khác thì tùy chất lượng phụ tùng, tùy cách sử dụng, cách đi của chủ xe thôi ạ.
Dòng này cũ tầm đấy có bị hỏng các cảm biến phần động cơ không Cụ Chọc?

capden

Xe hơi
Website
www.thuyenbomhoi.com
Giá trong hãng và các gara chuyên Mec đều rất đắt. Cái điều hòa xe em hỏng vào hãng báo 24 củ. Em ra ngoài gara chuyên máy lạnh bán em 6 củ. Hàng bãi. Chạy phe phé. Bảo tỏi 1 năm.

Website
chocgaybanhxe.vn
Dòng này cũ tầm đấy có bị hỏng các cảm biến phần động cơ không Cụ Chọc?
Cái đó nó hỏng theo thời gian. Hỏng đâu thay đấy chả có gì phải ngại cụ ạ

handucthang

Xe tải
vâng cụ ngó hộ cháu xe này tầm 300tr mua đc không cụ
http://www.bonbanh.com/Xe-Mercedes_Benz-C_class-C200-2003-278088.html
không biết ông ý đồng ý đánh xe từ phú thọ lên chỗ cụ nhờ cụ check không