các cụ"thông não” giúp e những lưu ý cơ bản khi mới đi pride B 1996

cucar

Xe tải
E sửa đây, em xin lỗi vì hôm đó đơn vị mất mạng nên phải viết bằng điện thoại..các cụ bỏ quá cho..e lính tò te..mới cưới e pride B của cụ check.be...

về cơ bản xe đang chạy bình thường. nhưng e cứ phòng xa...các cụ chỉ giáo cho em vài lưu ý quan trọng để chăm sóc e nó... vì em sợ nằm đường lắm. vì e đi làm xa nhà hay về tối mà đùơng đồng bãi vắng vẻ, nếu mà nó nằm chình ình ra đó thì e "chít"...àh mà hiện giờ e đang muốn thay lọc xăng.dây curoa (cái nằm chéo chéo xuống dưới nếu cúi đầu nhìn vào thì là cái gần bụng mình nhất, vì e chạy thấy kêu rít rít ở đó)..miếng cao su ở cần gạt nước (gọi tên chuyên môn là gì e quên rồi, nó đã bị mòn nên gạt không sạch nước các cụ ạ); cái INT để điều chỉnh tốc độ cần gạt cũng đang trục trặc, lúc được lúc không; em cũng đang cần mua cái bơm xe, rẻ nhất là bao nhiêu hả cụ (có cụ nào thừa bơm để lại e với...hix) , tạm thời e thấy vậy, các cụ chỉ giáo e với, (mấy thứ này có tự sửa được không cụ, nếu tự sửa thì mua đồ ở đâu ạ..rổ giá thế nào...cách sửa ra sao, cần nnững công cụ (cờlê, mỏlết nào...), vì e cũng thích mò mẫm...với lại là xèng e ít nên cũng e cũng tự mò tiết kiệm được tí nào hay tí đấy...)..mong các cụ thấu hiểu cho và chỉ giáo...e đội ơn các cụ... (e đi làm ở thuận thành ,bắc ninh, T7,CN về quê ở Hưng yên...có cụ nào gần 2 nơi đó không chê ...e đánh xe qua đón café chém xe em tơi tả luôn....)

Chỉnh sửa cuối:

67campha

Xe tăng
em không biết gì nhiều, nhưng em chỉ mong được đọc tiếng Việt chuẩn có dấu thôi ạ.
đôi lời chia sẻ với cụ!

hieuvuls

Xe hơi
Cụ viết ko dấu khác nào đánh đố a e.mua xe cũ về hỏng đến đâu sửa đến đấy cụ à,trông xe này e dự cụ còn đầu tư nhiều...

cucar

Xe tải
àh còn cái nữa các cụ ơi...chủ cũ bảo đồng hồ báo xăng của xe yếu, có lẽ không chuẩn nữa, đổ đầy thì vẫn lên đủ...nhưng chạy kim báo gần hết thì không xác định được chính xác, có lần nó hết ngay (dù chưa tới vạch đỏ), có lần đi thêm được cả mấy chục cây nữa...các cụ bắt bệnh giúp e ạ.

Bamboo029

Xe buýt
àh còn cái nữa các cụ ơi...chủ cũ bảo đồng hồ báo xăng của xe yếu, có lẽ không chuẩn nữa, đổ đầy thì vẫn lên đủ...nhưng chạy kim báo gần hết thì không xác định được chính xác, có lần nó hết ngay (dù chưa tới vạch đỏ), có lần đi thêm được cả mấy chục cây nữa...các cụ bắt bệnh giúp e ạ.
Bơm chân thì bác ra cửa hàng bán xe đạp Hoàn Hảo trong ngõ 25, Thịnh Yên chợ Giời, giá 150k! Lọc xăng thì bác ra Nguyễn Công Trứ, số 3 thì phải, 50k/ cái

cucar

Xe tải
cảm ơn cụ...tuần sau e sẽ đi mò, giờ xác định phải gắn bó với e nó rồi...còn mấy khoản kia cụ gặp chưa..cụ biết gì thì chỉ e với, e hóng quá...

Bamboo029

Xe buýt
cảm ơn cụ...tuần sau e sẽ đi mò, giờ xác định phải gắn bó với e nó rồi...còn mấy khoản kia cụ gặp chưa..cụ biết gì thì chỉ e với, e hóng quá...
Cái gì hỏng thì thay bác ah, cái cần gạt nước bác ra 16 Nguyễn Công Trứ, cửa hàng Mast, hơn 100k một đôi, mai e cũng nhờ vợ đi mua đây! Ra đó bác thích mua thêm gì thì hỏi họ.

cucar

Xe tải
okie...cảm ơn bác nhiều nhiều...hnào trong tuần Bác về BN hú e lên chơi nhé..

ngominhson

Xe buýt
Mới đi thì bác nên kiểm đồ sửa chữa trong cốp xem đủ chưa, chưa đủ thì sắm thêm nếu bác muốn tự xử lý xe mình. Cá nhân em thấy cần một số thứ sau :
1. Kích và tay quay, cái này thường là xe nào cũng có rồi.
2. Tròng để mở ốc lốp. Nếu chưa có thì trang bị ngay vì cần để cấp cứu giữa đường. Có thể mua 1 tay chữ L và 1 khẩu 14.
3. Mua thêm 1 khẩu 16 và 1 khẩu 21 loại dài để xử lý cái bugi. Nếu chưa có tay chữ L ở trên thì vẫn nên đầu tư ở chỗ này.
4. Thêm 1 khẩu 19 để tự xử vụ thay dầu nếu cần
5. Cờ lê 10 để tháo ốc ách, nếu phá xe nhiều thì cái này là khá cần thiết.
6. Một bộ dây câu ắc quy. Cái này cần với tài mới vì nhiều khi quên tắt đèn dẫn tới hết acquy, khi cần thì có ngay đồ cứu trợ.

Vậy là tạm đủ phần ứng cứu. Phần phụ tùng cứ găm trước vài món này :
1. Vòng bi bánh trước sau. Nên găm 1 bộ vì ở tỉnh nhiều khi không kiếm được.
2. Lọc xăng. Cái này em bị ám ảnh từ vụ của 1 member chạy từ Đà Nẵng ra nên nghĩ là cần thiết.
3. Bugi, thực ra thì chẳng bao giờ nó chết đủ cả 4 cái đâu nhưng xe cũ, cần thì có đồ thay luôn vẫn là tốt nhất.
4. Một can xăng dự phòng loại nhỏ nhỏ. Em thấy có can xăng 5l bằng nhôm khá đẹp. Cái này cần cho xe bác vì kim xăng thất thường hơn cả phụ nữ tới tháng.

Tạm thời em mới nghĩ ra từng ấy, nghĩ ra thêm gì sẽ bổ sung sau. Chúc cụ giữ mãi được tình yêu với em nó.

Bamboo029

Xe buýt
Mới đi thì bác nên kiểm đồ sửa chữa trong cốp xem đủ chưa, chưa đủ thì sắm thêm nếu bác muốn tự xử lý xe mình. Cá nhân em thấy cần một số thứ sau :
1. Kích và tay quay, cái này thường là xe nào cũng có rồi.
2. Tròng để mở ốc lốp. Nếu chưa có thì trang bị ngay vì cần để cấp cứu giữa đường. Có thể mua 1 tay chữ L và 1 khẩu 14.
3. Mua thêm 1 khẩu 16 và 1 khẩu 21 loại dài để xử lý cái bugi. Nếu chưa có tay chữ L ở trên thì vẫn nên đầu tư ở chỗ này.
4. Thêm 1 khẩu 19 để tự xử vụ thay dầu nếu cần
5. Cờ lê 10 để tháo ốc ách, nếu phá xe nhiều thì cái này là khá cần thiết.
6. Một bộ dây câu ắc quy. Cái này cần với tài mới vì nhiều khi quên tắt đèn dẫn tới hết acquy, khi cần thì có ngay đồ cứu trợ.

Vậy là tạm đủ phần ứng cứu. Phần phụ tùng cứ găm trước vài món này :
1. Vòng bi bánh trước sau. Nên găm 1 bộ vì ở tỉnh nhiều khi không kiếm được.
2. Lọc xăng. Cái này em bị ám ảnh từ vụ của 1 member chạy từ Đà Nẵng ra nên nghĩ là cần thiết.
3. Bugi, thực ra thì chẳng bao giờ nó chết đủ cả 4 cái đâu nhưng xe cũ, cần thì có đồ thay luôn vẫn là tốt nhất.
4. Một can xăng dự phòng loại nhỏ nhỏ. Em thấy có can xăng 5l bằng nhôm khá đẹp. Cái này cần cho xe bác vì kim xăng thất thường hơn cả phụ nữ tới tháng.

Tạm thời em mới nghĩ ra từng ấy, nghĩ ra thêm gì sẽ bổ sung sau. Chúc cụ giữ mãi được tình yêu với em nó.
Một bình chữa cháy nữa ah!

bluestar2006

Xe container
Đi xe cũ thì bác nên thường xuyên mở nắp capo, kiểm tra các thứ nước, đảm bảo đủ ở mức L nữa

cucar

Xe tải
eé..đúng là tuyệt vời ông mặt trời..e sẽ cố gắng học hỏi để chăm sóc e nó..đa tạ các bác.nếu có vi hành wa thuận thành.bắc ninh các bác nhớ alo e nhé:0928244999

dongbaclangtu

Xe điện
Hội ko có Mem nào của Hưng Yên để hỗ trợ cụ trực tiếp, Bắc Ninh thì có bác Bamboo làm ở đó thì phải hai cụ tổ chức học nhóm cho vui. Có điều chắc chắn cụ sẽ đc hỗ trợ để sử dụng ngon lành em Pride Phiên bản rồng này. Cụ cứ đi và phát hiện vấn đề gì thì sẽ xử lý vấn đề đó.
Dây curoa gần mũi xe là dây điều hòa, thay nó khá là đơn giản thôi nhưng trước hết cụ xem sợi cũ thông số in trên nó như nào rồi mua về để thay.

cucar

Xe tải
thỉnh thoảng các cụ lại chích cho e 1 liều an thần thế này sao e ko an tâm cơ chứ...e vẫn cứ đều đều cùng v2 trên cung đường b.ninh- h.yên cùng bản tình ca"chỉ một ty. chỉ một v2" đấy cụ a...ke ke

cucar

Xe tải
cấp cứu các cụ ơi..ở cuối đồng hồ báo vòng tua máy..ngay dưới số 8 hiện lên ô chữ "re-def".e có mỗi số cụ check-be gọi ko dc.chẳng biết hỏi ai nên phi thẳng về cơ quan mai e tính đưa v2 đi khám..các cụ biết bắt mạch trước cho e với...ah..tiện các cụ cho e xin mấy số đt của các cụ lão làng với.để nhỡ có bị gì e còn biết chỗ mà bấu víu ...hix

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Cụ chịu khó vào Mục sửa chữa - bảo dưỡng ấy bên đó các cụ ý hay lượn lờ góp ý cụ nhiều hơn cụ ạ.Còn trên diễn đàn mình có quá nhiều cao thủ sửa xe lắm.Em hay là của mấy cụ Công Nghệ au to số 11 láng hạ.Chỗ cụ sơn rack 87 hay 85 láng hạ hoặc chố cụ chọc gậy bánh xe tại Dương Đình Nghệ,nhiều lắm không kể hết.Hoặc cụ sang bên chỗ cụ Viet Voi mạn thạch bàn ý :)).
Cái xe của cụ kêu két két chỗ dây curoa,cụ táng cho nó ít nước lã....hoặc dầu luyn vào là lại hết ý mà.Thay mất hơn 200k nhưng xe em toàn làm vậy :)).

bluestar2006

Xe container
cấp cứu các cụ ơi..ở cuối đồng hồ báo vòng tua máy..ngay dưới số 8 hiện lên ô chữ "re-def".e có mỗi số cụ check-be gọi ko dc.chẳng biết hỏi ai nên phi thẳng về cơ quan mai e tính đưa v2 đi khám..các cụ biết bắt mạch trước cho e với...ah..tiện các cụ cho e xin mấy số đt của các cụ lão làng với.để nhỡ có bị gì e còn biết chỗ mà bấu víu ...hix
Bác tắt công tắc sấy kính đi nhé

bluestar2006

Xe container
Cụ chịu khó vào Mục sửa chữa - bảo dưỡng ấy bên đó các cụ ý hay lượn lờ góp ý cụ nhiều hơn cụ ạ.Còn trên diễn đàn mình có quá nhiều cao thủ sửa xe lắm.Em hay là của mấy cụ Công Nghệ au to số 11 láng hạ.Chỗ cụ sơn rack 87 hay 85 láng hạ hoặc chố cụ chọc gậy bánh xe tại Dương Đình Nghệ,nhiều lắm không kể hết.Hoặc cụ sang bên chỗ cụ Viet Voi mạn thạch bàn ý :)).
Cái xe của cụ kêu két két chỗ dây curoa,cụ táng cho nó ít nước lã....hoặc dầu luyn vào là lại hết ý mà.Thay mất hơn 200k nhưng xe em toàn làm vậy :)).
Ối, phiên bản Rồng phải dùng loại 500k/10 chiếc chứ 200k/1 chiếc nó không chạy bác ạ :D

cucar

Xe tải
vâg ạ..đa tạ các cụ..jờ thì e nó đag ngon giấc ở nhà xe..sság mai e sẽ ra "sờ nắn" e nó xem thế nào...