Các cụ tẩy chay HĐ kiều gì đây mà nó thế này?

continue

Xe đạp
Honda Việt Nam nâng sản lượng Air Blade

Dự kiến từ tháng 7, mẫu tay ga Air Blade sẽ được nâng công suất từ 30.000 lên 40.000 xe mỗi tháng, khi liên doanh Nhật Bản hoàn tất việc mở rộng nhà máy thứ hai.

Theo kế hoạch, ngày 1/7, nhà máy thứ hai của Honda Việt Nam sẽ hoàn thành, nâng công suất lên 2 triệu xe mỗi năm. Nhà máy này chủ yếu sản xuất các dòng xe ga, trong dó có Air Blade.
Theo công bố của Honda Việt Nam, khi nâng sản lượng, Air Blade đạt gần 500.000 xe mỗi năm, tăng khoảng 33% so với hiện tại.
Honda Air Blade bản 2011. Air Blade là sản phẩm hy hữu trên thị trường Việt Nam khi duy trì tình trạng "sốt" trong suốt 4 năm, kể từ khi ra mắt tháng 4/2007. Giá bán thực tế luôn cao hơn giá đề xuất của liên doanh Nhật.
Doanh số cộng dồn trong 4 năm đạt 950.000 xe, và riêng 2010 là 330.000 chiếc.
Giữa làn sóng phản đối của người tiêu dùng về chuyện "làm giá", một đại lý lớn của Honda tại Hà Nội đã triển khai hình thức kinh doanh "mới", nếu so với kiểu bán hàng trong nhiều năm qua.
Khách hàng không phải trả chênh lệch mà đăng ký theo danh sách. Mức giá dành cho Air Blade 2011 là 36 triệu và 37 triệu đồng (phiên bản thể thao). Khi có xe, đại lý sẽ liên lạc để khách hàng tới nhận.
Hình thức kinh doanh này do đại lý tự triển khai và không có tác động từ Honda Việt Nam. Liên doanh này vẫn khẳng định sự độc lập của nhà sản xuất với các đại lý trong các vấn đề liên quan đến giá.
Ngoài đại lý trên, giá Air Blade trên thị trường vẫn cao hơn mức 36 triệu đồng đề xuất. Một Head trên đường Nguyễn Trãi, Quận 1, TP HCM cho biết Air Blade mới giá 48 triệu đồng, không bao giấy. Khách đăng ký tên, màu xe và không được thay đổi.
Tuy nhiên, giá 48 triệu đồng tính tại lúc đăng ký, khi nhận xe "có thể thay đổi".

<Theo VnExpress>

Nếu các cụ mạnh dạn tẩy chay thì nó chả dám SX nhiều thế này đâu. Giờ nó vẫn tuyên bố là nó cứ sản xuất ra, còn nhà Head hay cửa hàng bán thế nào thì mặc. Vô trách nhiệm vậy sao?

Chỉnh sửa cuối:

dixedap

Xe máy
ôi zời , cụ chủ thớt nói thừa quá :))
Nói 1 đằng làm 1 nẻo là bản chất ng VN rồi cụ ơi :))

cái này gọi nà , tẩy chay thì cứ tẩy chay, còn mua thì cứ mua =))

hailonghk

Xe buýt
Mô hình bán xe xếp lốt giống của Pi thây, chờ xem thế nào đã. Nó tăng sản lượng thì đại lý nó ko kêu khan hàng đc nữa chứ có gì đâu mà bác lo.

GH0ST_RIDER

Xe tải
Hô hào tẩy chay là để nó xuống giá! Giá chưa kịp xuống thì đã đi mua ầm ầm --> Giá nó còn lên hơn lúc hô hào tẩy chay! NÃN!!! ^:)^ ^:)^ ^:)^

Kal

Xe hơi
cung nhiều hơn thì giá giảm chứ sao mà các bác kêu gớm vậy :))

thuylinh102

Xe hơi
Thiếu j xe mà cứ phải HONDA cho nó khổ cái đời, mà cái airblade thì có gì đẹp đâu mà cúe lao vào mua, nhìn trông ngưa cả con mắt bên trái, đỏ cả con mắt bên phải

AirbladeFi5865

Xe tải
Ơ cụ hay nhỉ. Nó sản xuất thì nó cứ sản xuất có liên quan gì đến việc mình tẩy chay đâu. Nó sản xuất nhiều mà bị tẩy chay thì mới rẻ đc chớ. Chán cụ thật8-x

lover19

Xe hơi
Em thấy các cụ buồn cười vô cùng - các bác thấy ab 2011 bán hơn 20 ngày rồi mà có mấy xe chạy trên đường đâu ở sai gòn 8tr dân mà chỉ mới thhấy 1, 2 chiếc trên đường, chứng tỏ xe sản xuất toàn nằm kho rồi các bác đặt xe em head nào lấy xe về kêu xe bán chạy, về là hết liền cho các bác đầu tôm. Bi giờ nghe tẩy chay thì honda giở chiêu kêu head bán đúng giá nhưng ko biết khi nào có xe, mặt khác lại thông báo tăng sản lượng -> ý nói là bán chạy quá nên tăng sản lượng để cho giá giảm - đảm bảo nếu sản xuất 30.000 chiếc/ tháng thì đợt này honda phải tồn trên 20.000 chiếc ab. Đảm bảo 100% đang tồn xe và sẽ tồn rất nhiều, chủ yếu thằng honda và người tiêu dùng chịu trận được lâu hơn thôi.

bokeoxe

Xe tải
Em thấy các cụ buồn cười vô cùng - các bác thấy ab 2011 bán hơn 20 ngày rồi mà có mấy xe chạy trên đường đâu ở sai gòn 8tr dân mà chỉ mới thhấy 1, 2 chiếc trên đường, chứng tỏ xe sản xuất toàn nằm kho rồi các bác đặt xe em head nào lấy xe về kêu xe bán chạy, về là hết liền cho các bác đầu tôm. Bi giờ nghe tẩy chay thì honda giở chiêu kêu head bán đúng giá nhưng ko biết khi nào có xe, mặt khác lại thông báo tăng sản lượng -> ý nói là bán chạy quá nên tăng sản lượng để cho giá giảm - đảm bảo nếu sản xuất 30.000 chiếc/ tháng thì đợt này honda phải tồn trên 20.000 chiếc ab. Đảm bảo 100% đang tồn xe và sẽ tồn rất nhiều, chủ yếu thằng honda và người tiêu dùng chịu trận được lâu hơn thôi.
em k có ý gì đâu, chỉ hỏi bác gặp hết 8 triệu dân sg rồi à???? :P đùa thế thôi nó không bán được càng hay :)) hdvn chất lượng thì lởm lắm rồi, dream việt với wave v.v... thì ... =)) lâu k dùng từ "đầu tôm" :)) chuẩn quá :x

lanhuong1965

Xe điện
Các cụ muốn mua AB2011 ư???
Giá nó chưa bán = giá niêm yết(Là đã có nhời nhiều lém rùi đóa!!!)thì các cụ cứ gởi $ đó vào ngân hàng tạm vài ngày,hay vài chục ngày coi sao(Lại được thêm tí $ nhời đới!!!).
Không thì trên thị trường giờ thiếu gì con xe khác có tính năng,giá trị,giá cả tương đương AB2011,tha hồ cho các cụ xúc!!!
Các cụ cứ nhẩn nha ngày qua ngày đi,có cụ tuanduc10 mua được AB2011 đúng giá niêm yết rồi kìa.
Nói thật,các cụ mà cũng không thèm mua khi HD bán đúng giá niêm yết thì rồi nó cũng phải bán dưới giá niêm yết cho các cụ xem!!!
:)):)):))

bokeoxe

Xe tải
Các cụ muốn mua AB2011 ư???
Giá nó chưa bán = giá niêm yết(Là đã có nhời nhiều lém rùi đóa!!!)thì các cụ cứ gởi $ đó vào ngân hàng tạm vài ngày,hay vài chục ngày coi sao(Lại được thêm tí $ nhời đới!!!).
Không thì trên thị trường giờ thiếu gì con xe khác có tính năng,giá trị,giá cả tương đương AB2011,tha hồ cho các cụ xúc!!!
Các cụ cứ nhẩn nha ngày qua ngày đi,có cụ tuanduc10 mua được AB2011 đúng giá niêm yết rồi kìa.
Nói thật,các cụ mà cũng không thèm mua khi HD bán đúng giá niêm yết thì rồi nó cũng phải bán dưới giá niêm yết cho các cụ xem!!!
:)):)):))
nói thật em chỉ sợ nó giảm vài triệu so với giá 46t các đầu tôm đã lao vào mua rồi =)) chả giảm cũng có vài tôm chúa xúc đấy thôi :))

cafetoi

Xe tải
cụ nói cũng có lý!

mrrocky

Xe buýt
Bọn honda này lắm trò quá :|

continue

Xe đạp
nói thật em chỉ sợ nó giảm vài triệu so với giá 46t các đầu tôm đã lao vào mua rồi =)) chả giảm cũng có vài tôm chúa xúc đấy thôi :))
Nói thật với cụ e chả hiểu các "Đầu Tôm" là ai :D. Các cụ nói cho e đc ko ạ?

loang ngoang

Xe đạp
ko hiểu sài gòn thế nào chứ hà nội air 2011 chạy nhan nhản luôn gặp suốt :)

Lavender_li

Xe tăng
ra đường bg đã lại thấy đầy AB 2011 chạy rồi.phần lớn toàn thấy các bô lão 6x,7x hoặc 8x đời đầu thôi.thành phần này đang kiếm đc nên bỏ ra thêm 7~10tr để ăn chắc mặc bền làm con HÒN ĐÁ cho nó táng vào đầu vẫn ko xi nhê ji ợ ^^ Dạo này ae thanh niên có vẻ nhận thức và xót tiền nên đúng là có TẨY CHAY thật !!!haha