[VHGT] Các cụ Taxi vào ngó để rút kinh nghiệm: thấy tắc đường là quay đầu đi ngược chiều!

phutrong_nguyen

Xe tăng
Đoạn đường e chụp là từ ngã 3 Kim Đồng - Trương Định về Đuôi cá.
Mới ùn chưa quá 3p mà các cụ Taxi đã đua nhau quay đầu để đi ngược lại về Đuôi Cá

namviet2008

Xe buýt
E cũng hay gặp cảnh này, chả biết nói sao nữa .... Chắc các bác ấy VỘl ạ ? ? ? >:)

quatmo212

Xe điện
Tâm lý đám đông với cả có ngày tết cá kiếm chết dí 1 chỗ các bác taxi nóng vội ý mà

MingHoang

Xe hơi
mấy cụ taxi này như kiểu bố thiên hạ. muốn làm gì thì làm :-<

K197hvan

Xe tải
taxi chúng nó toàn đi như thế đấy các cụ ah

hungphong276

Xe tải
Chỗ em trước có bãi rửa xe Taxi CP sáng ra các bác ấy giao ban ở hàng nước toàn dạy nhau cách đè đầu,cướp đường, cướp khách, trốn CA, chả bao giờ thấy hướng dẫn nhau cách lái xe thế nào cho an toàn. Nói chung toàn lái mới, ai cứng một tý là tìm việc khác ngay,thay liên tục.

miabi

Xe hơi
Riêng cá nhân nhà cháu cứ gặp mấy cụ CP là chuẩn bị tinh thần bị tạt đầu cướp đường các bác ạ. Có lần nhà cháu mất bình tĩnh quá cũng xuống xe giao lưu với các cụ ấy ạ

HUNGSMUN

Xe container
Nói chung là mấy bác TX này cực ẩu, chỉ nghĩ đến bản than mình mà có lẽ chưa bao giờ nghĩ cho người khác, an toàn không chỉ dành riêng cho một ai mà còn cần cho cả xã hội.

hoacomuaxuan

Xe hơi
Các cụ "khen " Taxi có mà "khen" cả đời .

billnantes

Xe container
taxi chạy kiểu này nhiều mà ,trên cao tốc em cũng gặp mấy tình huống kiểu này .

jafwm

Xe điện
Mấy cụ nặng lời thế!!! Xin thưa với 2 cụ:
taxi chúng nó toàn đi như thế đấy các cụ ah
Bọn taxi thì bất cứ chỗ nào quay được là nó quay, ùn mặc kệ thiên hạ
2 cụ thống kê từ khi nào mà kết luận như vậy?! Tất cả bọn taxi ở VN, hay ở HN, hay ở chỗ nào vậy?
Còn đối với cá nhân em thì em cũng chẳng cần phải tranh cãi, hơn thua làm gì, chỉ định góp ý thế thôi! Em cũng lái taxi, bây giờ vẫn đang là lái xe taxi!

Dungcaanj

Xe tải
Mấy cụ nặng lời thế!!! Xin thưa với 2 cụ:

2 cụ thống kê từ khi nào mà kết luận như vậy?! Tất cả bọn taxi ở VN, hay ở HN, hay ở chỗ nào vậy?
Còn đối với cá nhân em thì em cũng chẳng cần phải tranh cãi, hơn thua làm gì, chỉ định góp ý thế thôi! Em cũng lái taxi, bây giờ vẫn đang là lái xe taxi!
Vâng, có thể cách nói của các cụ ấy là vơ đũa cả nắm, lái taxi cũng có người lái cẩn thận người lái ẩu.
Nhưng thú thật với cụ, số người lái cẩn thận đàng hoàng ít quá. Bản thân em cũng ko thích cách các bác tài taxi việt nam lái. Chạy đua đến điểm đón khách, đang chạy có khách vẫy là phanh hự, vào lề theo phương ngang .... Đi cực kỳ khó chịu. Nhiều hơn một lần em hạ kính chửi hơi bậy một tí, vào thẳng cả mặt lái xe cả mấy em xinh tươi vẫy xe. Nói chung, có trách thì trách cả người bắt taxi, toàn đứng chỗ nào lên chỗ đấy. Chứ có văn minh hơn, vẫy xe nào đi xe đấy, xe đỗ được ở đâu đi ra đấy lên xe, thì lái xe taxi cũng ko bị thành cái thói xấu thế.
Nhưng nói gì thì nói, cụ làm nghề khác, rồi cụ có xe ô tô riêng, rồi cụ nhìn cách xe taxi chạy, cụ sẽ hiểu tại sao lái taxi bị ác cảm thế. Bây giờ cụ ko hiểu đâu.

Chỉnh sửa cuối:

jafwm

Xe điện
Vâng, có thể cách nói của các cụ ấy là vơ đũa cả nắm, lái taxi cũng có người lái cẩn thận người lái ẩu.
Nhưng thú thật với cụ, số người lái cẩn thận đàng hoàng ít quá. Bản thân em cũng ko thích cách các bác tài taxi việt nam lái. Chạy đua đến điểm đón khách, đang chạy có khách vẫy là phanh hự, vào lề theo phương ngang .... Đi cực kỳ khó chịu. Nhiều hơn một lần em hạ kính chửi hơi bậy một tí, vào thẳng cả mặt lái xe cả mấy em xinh tươi vẫy xe. Nói chung, có trách thì trách cả người bắt taxi, toàn đứng chỗ nào lên chỗ đấy. Chứ có văn minh hơn, vẫy xe nào đi xe đấy, xe đỗ được ở đâu đi ra đấy lên xe, thì lái xe taxi cũng ko bị thành cái thói xấu thế.
Nhưng nói gì thì nói, cụ làm nghề khác, rồi cụ có xe ô tô riêng, rồi cụ nhìn cách xe taxi chạy, cụ sẽ hiểu tại sao lái taxi bị ác cảm thế. Bây giờ cụ ko hiểu đâu.
Em là lái xe taxi, cái xe cũng là của em! Cụ nói tới cái ô tô riêng em cũng không hiểu nó khác cái taxi của em như thế nào??? Mọi người ác cảm với xe đi ẩu hay xe taxi đi ẩu??? Nếu như cụ nói thì lái xe taxi như em phải hiểu thế nào đây!!! Chắc đã là lái taxi thì chấp nhận bị ác cảm như vậy!!!?

Dungcaanj

Xe tải
Em là lái xe taxi, cái xe cũng là của em! Cụ nói tới cái ô tô riêng em cũng không hiểu nó khác cái taxi của em như thế nào??? Mọi người ác cảm với xe đi ẩu hay xe taxi đi ẩu??? Nếu như cụ nói thì lái xe taxi như em phải hiểu thế nào đây!!! Chắc đã là lái taxi thì chấp nhận bị ác cảm như vậy!!!?
Chúc cụ Năm mới vui vẻ! Cụ cứ lái theo cách cụ nghĩ là cụ đúng. Cụ đi không sai, thì trên đường cụ ko bị lườm nguýt, thậm chi xe khác hạ kính abcd! Còn cụ chỉ người trong số trăm nghìn lái xe taxi, sao cụ phải đi cãi hộ những người lái xe khác trong khi họ làm sai - mà cụ không biết???
Còn mấy ông lái taxi mà hay bị chửi, kiểu gì cũng sẽ tiếp tục bị chửi nếu ko thay đổi ý thức tham gia giao thông
Em hết!

Chỉnh sửa cuối:

hoacomuaxuan

Xe hơi
Ai cũng có người này người nọ. có thể cụ đi đàng hoàng thì quá tốt cho cụ và mọi người, còn đa phần Taxi bị định kiến xấu cũng là do họ,nếu cụ tốt thì chúc cụ lái xe an toàn

moimuaxe2013

Xe tăng
mấy cụ taxi này như kiểu bố thiên hạ. muốn làm gì thì làm :-<
Hôm mồng 4 Tết em về Bắc Ninh, đi trong ngõ nhỏ mà buồn với một cụ (tầm tuổi thì chỉ là cháu mình đang chở vợ cụ ấy, không chở khách - đến người dân trong ngõ còn nói sao không đi bộ vào ngõ mất 10met, xe vào tận cổng làm giề) lái thì ủn ỉn, lại còn nặng lời mắng mềnh sao đỗ xe trong ngõ (không đỗ đó thì đỗ đâu?) đến khi mềnh lùi vèo phát thì cụ vios taxi trắng 99A-024.49 ấy tiến chậm hơn mềnh >>> chán quá. TRong khi đó chỉ cần cụ ấy rẽ trái thì đường ngõ dẫn ra đường lớn luôn, chắc sợ không dám cua trái trong ngõ. Mặc dù néu em không di chuyển thì vãn cua ngon.
Đương nhiên là LX có người nọ người kia nhưng hôm đó em thấy mình xử đẹp, còn xin lỗi cụ ấy để cụ còn đẹp mặt với vợ cụ ấy ngồi trên xe.

Chỉnh sửa cuối:

PICK UP

Xe tải
Nói chuyện về Bắc ninh lần trước em gặp một chú Taxi biển chạy 55km/h làn trái ngoài cùng ức vãi, xin vượt kiểu gì cũng không được trong khoảng 5km. Chắc không phải chim mồi của xxx Bắc ninh vì mang biển 29, chỗ này cũng qua đoạn rẽ vào Phật Tích rồi nhưng em ngại xxx vịn về chuyện chuyển làn vs vượt phải mất thời giờ nên kiên trì xin vượt. Sau khoảng 10p em xi nhan chuyển làn phải rồi lên, qua thấy chú lái xe taxi đang chém gió với khách hàng. Các Cụ thấy vãi không?