[Funland] Các cụ mua nhà có trả vênh với giá chủ đầu tư?

anhcon

Xe máy
Đợt trước khi vinhomes ocean park 2 mở bán, sales mấy công ty bds đều đòi vênh so với giá bán của chủ đầu tư. Em thì thấy gợn neen khg mua nữa. Xin hỏi các cụ việc vênh giá như thế này là bình thường? Vin có quy định giá cho đại lý khg?

Payroll

Xe điện
Em chưa mua nhà phải trả tiền chênh nhưng có lẽ điều này bình thường, cần thì mua. Cứ thấy tổng tiền hợp lý thì vào thôi

vuivekiemche

Xe đạp
Đợt trước khi vinhomes ocean park 2 mở bán, sales mấy công ty bds đều đòi vênh so với giá bán của chủ đầu tư. Em thì thấy gợn neen khg mua nữa. Xin hỏi các cụ việc vênh giá như thế này là bình thường? Vin có quy định giá cho đại lý khg?
Có, với các căn mà thanh khoản nhanh, tiến độ giãn thì sàn với sale sẵn sàng bung tiền ra ôm trước (vì cái gọi là quỹ thưởng) rồi bán lại cho khách. Hoan hỉ thì vào ko thì thôi. Đấy là kn mua studio bên OCP của e :))

taychoi2403

Xe tải
Cái này bình thường mà cụ. Giả sử giờ cụ mua thì vài năm sau cụ có bán lại giá chủ đầu tư không hay là bán theo giá thị trường có vênh? Vênh có thể lãi và lỗ tùy theo thị trường.

anhcon

Xe máy
Giống như lạc khi mua oto các cụ nhỉ. Nhưng em muốn hỏi tiền chênh này có phiếu thu khg?
Thường người mua nộp lúc đặt cọc, trường hợp công ty không thực hiện mua bán nữa thì xử lý thế nào?

quynhcuoi

Xe tải
Em không ạ. Em chờ ng mua muốn nhượng lại, hoặc mua căn mới trả theo tiến độ. Không chơi với vênh váo.

tung1311 .

Xe container
Vênh là bình thường, quan tâm tổng tiền thôi. Đôi khi chỗ vênh là chỗ tốt vì nó giá trị hơn thế, chỗ không vênh vì nó không xứng cái giá

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giống như lạc khi mua oto các cụ nhỉ. Nhưng em muốn hỏi tiền chênh này có phiếu thu khg?
Thường người mua nộp lúc đặt cọc, trường hợp công ty không thực hiện mua bán nữa thì xử lý thế nào?
Nếu có thì cũng ko phải phiếu thu của cdt ^^

anhcon

Xe máy
Đợt trước khi chuẩn bị xuônga tiền mua OCP2 bạn sale nói vênh là chính sách của Chủ ĐT, các bạn ấy chỉ thu hộ. Mình cũng hỏi phiếu thu thì trả lời khg phải của chủ đt. Thấy cũng gợn. Khg hiểu giờ Chủ đầu tư Vin có bán hàng trực tiếp khg các cụ nhỉ?

unifo

Xe buýt
Có, với các căn mà thanh khoản nhanh, tiến độ giãn thì sàn với sale sẵn sàng bung tiền ra ôm trước (vì cái gọi là quỹ thưởng) rồi bán lại cho khách. Hoan hỉ thì vào ko thì thôi. Đấy là kn mua studio bên OCP của e :))
May cụ ko dính liền kề ocp, chính những ng có suy nghĩ như cụ nên ocp là chỗ chôn vùi tương lai của ko ít nđt bđs đòn bẩy dính đòn kéo fomo của sàn sales…nên choáy 🔥 khét!

vuivekiemche

Xe đạp
May cụ ko dính liền kề ocp, chính những ng có suy nghĩ như cụ nên ocp là chỗ chôn vùi tương lai của ko ít nđt bđs đòn bẩy dính đòn kéo fomo của sàn sales…nên choáy 🔥 khét!
E mua stu thôi bác ạ, coi như second home cuối tuần về đổi gió ăn chơi nhảy múa chứ nhà bên HN này nhiều rồi, ở ko hết :))

anhcon

Xe máy
Em thấy quảng cáo vẫn bán tốt, có lợi nhuận mà cụ.

unifo

Xe buýt
Em thấy quảng cáo vẫn bán tốt, có lợi nhuận mà cụ.
Quảng cáo là một chuyện, còn những cụ đòn bẩy choáy🔥 khét có lên tiếng đâu cụ ôi! Và đủ $ ôm tới giờ thì có lợi nhuận là…bt thôi cụ:)))

tamtran.acc

Xe đạp
Là bình thường cụ ạ, không chỉ riêng Vin mà nhiều cđt khác cũng có tình trạng tương tự. Mặc dù khi công bố bảng hàng sẽ có giá niêm yết, tuy nhiên tuỳ theo tình hình thị trường và "game chơi" của các đại lý bán hàng sẽ có khoản chênh này. Cụ thấy giá họ chào bán hợp lý thì có thể cân nhắc việc mua ko sao đâu ạ

custas

Xe tải
chênh vênh là chuyện bình thường cụ ạ. có nhiều kiểu vênh. Vênh do cđt thu, vênh do đại lý thu, vênh do suất ngoại giao.... có loại vên có phiếu thu , có loại vênh k có phiếu thu.. thường căn hot, hàng hot thì mới có vênh. quan trọng là tổng giá và pháp lý dự án thôi.

Bossman

Xe tải
Cứ cầu lớn hơn cũng thì ắt sẽ có chênh. OCP điểm hình giai đoạn đầu tranh nhau mua, nhất là những căn góc vị trí đẹp thì chênh rất nhiều, bây giờ cầu ít hơn cũng thì lập tức hết chênh và lại còn đc chiết khấu nữa
Ngày trước các dự án của bác Thản hay Dseer giá HĐ rất thấp nhưng khi bán thì chênh rất cao, như vậy CĐT giảm DSc tiền thuế và tiền chênh thu 100% ngay nên thu DSc lượng tiền lớn ngay khi ký HĐ gió vốn hoặc mua bán