[Funland] Các cụ/mợ hay đọc báo điện tử tiếng Việt nào? Hay lấy nguồn tin ở đâu khác?

Loriver4u

Xe tải
Như tiêu đề, em thi thoảng rảnh rỗi, không thích phim, điện tử... muốn bổ sung kiến thức tình hình xung quanh thì nên đọc trang nào, nguồn nào các cụ nhỉ? Mấy cái nguồn em biết thì thấy các ofer hay chê, hoặc có các vấn đề, như:
- Báo nước ngoài (CNN, BBC, FOX): em thì tiếng Anh lõm bõm, chủ yếu dùng trong công việc, đọc tý là thấy chán. Hơn nữa bọn này cũng ăn cơm tư bản nên suốt ngày Pray for France, U-cà chứ chẳng Pray for Syria, Lybia, Iraq bao giờ. Bài hay ai bỉ bôi trào phúng Alah thì nó tung hô tự do ngôn luận, nhưng tuyệt không thấy bôi bác Christ nhà nó (thế mà cứ hô bình đẳng bác ái, tự do cá nhân, tiên s.ư chúng nó)
- Lướt face hay mạng xã hội khác thì toàn thấy quảng cáo BĐS hoặc mông với zú hay mấy cái tin fake chộp giật.
- Đọc mấy cái tàu nhanh, dantri, 24h... thì thấy các ofer hay chê là báo lá cải, 3 môn 9 điểm .

Vậy các cụ cho em hỏi, không biết các ofer lấy nguồn tin ở đâu mà em thấy ai cũng kiến thức uyên thâm, trảm phong ầm ầm, ai viết trái ý là bảo éo biết gì, ếch ngồi đáy giếng,... vậy b-). Hoặc cho em một vài cái tên báo điện tử uy tín, 3 môn 15 điểm với.
Trân trọng cảm ơn và rót rượu

Cụ đọc báo Nhân dân, Hà Nội mới thử xem, em chả thấy ai chê :)

Napolong

Xe điện
Em tin nước ngoài xem cnn, dw, france24; tin trong nước xem vne, zing, tuoitre.

Nếu không tính quan điểm chính trị, đợt Ukr này CNN làm tin xuất sắc: Khoảng 10 phóng viên trực tiếp chiến trường, pv TT, cựu TT, đưa tin ngay khi bom rơi, đạn nổ,... khác biệt hẳn phần còn lại của thế giới.

thuyphongthanh

Xe lăn
Đọc tất cả 9 điểm,15 điểm,tuyên truyền ,Tây ta ...nhưng phải biết chọn lọc, phân tích.

Ấp_Bắc

Xe máy
Cụ chỉ cần trang bị kiến thức cho bản thân, rồi đọc báo nào cũng được

Ngày xưa muốn có kiến thức thì đọc báo
Ngày nay đọc báo thì phải có kiến thức

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Tin tức: Tàu nhanh
Bóng đá : bongdaplus
Chém gió: OF ( Nói thế nhưng nhiều tin tức trên OF còn chính xác hơn tàu nhanh )
=))

Ten da su dung

Đi bộ
Tin trong nước: vnexpress, tuoitre, thanhnien, voz, OF
Tin quốc tế: Như trên + bbc, reddit, twitter

Chỉnh sửa cuối:

Dung TOYOTA

Xe tăng
Hơn nữa bọn này cũng ăn cơm tư bản nên suốt ngày Pray for France, U-cà chứ chẳng Pray for Syria, Lybia, Iraq bao giờ. Bài hay ai bỉ bôi trào phúng Alah thì nó tung hô tự do ngôn luận, nhưng tuyệt không thấy bôi bác Christ nhà nó
cụ phán đúng

VT Entertainment

Xe buýt
Em chỉ chơi cafef mục tài chánh cuốc tế hóng thoai. Thi thoảng vào soha hóng tình hình oánh nhau xem có văng ra cái gì thì em nhặt lấy (các bài thẩm d.u em ko đọc)

thngaylangthang

Xe ngựa
Em lấy nguồn ở đây để chém ... ;;)

--Lamborghini--

Xe cút kít
E đọc tin ở cà phê ọp nhé, tin trắt lọc mà cực nhanh, đỡ phải vào nh trang đọc mất công

Tony_Le

Xe container
Như tiêu đề, em thi thoảng rảnh rỗi, không thích phim, điện tử... muốn bổ sung kiến thức tình hình xung quanh thì nên đọc trang nào, nguồn nào các cụ nhỉ? Mấy cái nguồn em biết thì thấy các ofer hay chê, hoặc có các vấn đề, như:
- Báo nước ngoài (CNN, BBC, FOX): em thì tiếng Anh lõm bõm, chủ yếu dùng trong công việc, đọc tý là thấy chán. Hơn nữa bọn này cũng ăn cơm tư bản nên suốt ngày Pray for France, U-cà chứ chẳng Pray for Syria, Lybia, Iraq bao giờ. Bài hay ai bỉ bôi trào phúng Alah thì nó tung hô tự do ngôn luận, nhưng tuyệt không thấy bôi bác Christ nhà nó (thế mà cứ hô bình đẳng bác ái, tự do cá nhân, tiên s.ư chúng nó)
- Lướt face hay mạng xã hội khác thì toàn thấy quảng cáo BĐS hoặc mông với zú hay mấy cái tin fake chộp giật.
- Đọc mấy cái tàu nhanh, dantri, 24h... thì thấy các ofer hay chê là báo lá cải, 3 môn 9 điểm .

Vậy các cụ cho em hỏi, không biết các ofer lấy nguồn tin ở đâu mà em thấy ai cũng kiến thức uyên thâm, trảm phong ầm ầm, ai viết trái ý là bảo éo biết gì, ếch ngồi đáy giếng,... vậy b-). Hoặc cho em một vài cái tên báo điện tử uy tín, 3 môn 15 điểm với.
Trân trọng cảm ơn và rót rượu
Có ai đọc đâu, toàn nghe bọn khác nói đấy.