[Thảo luận] các cụ gửi xe trên phố Khâm thiên chú ý.

keptman

Xe buýt
chuyện vừa xảy ra lúc 21h tối nay và đến bây giờ e vẫn bực mình, mang lên đây xả cùng các cụ tiện thể cảnh báo luôn.
Chả là lúc 19h tối qua ngày 7/7 cháu xuống nhà vợ ở Khâm thiên nên phi vào gửi xe ở đoạn giữa phố phía bên lẻ(cháu ko nhớ số) gần công an phường và ngõ Cống trắng. Chỗ này tuần nào e cũng gửi và giá nói chung cũng hợp lý 30k/ngày, 50k/đêm.
Thế mà hôm nay cháu gửi từ 19h tối hôm trước đến 21h tối nay mà nó chém đến 190k, chả hiểu tính kiểu gì trong khi mọi hôm cháu gửi ở đoạn đường sắt có 90k :-w cãi nhau 1 hồi ko xong vấn đề cháu đành trả tiền và định mai sẽ xuống gặp thằng chủ xem thế nào.
đây là chỗ tuần nào e cũng gửi mà nó còn chém thế thì các cụ nếu có gửi nhớ hỏi giá và thời gian cẩn thận, còn e thì tảy chay bọn này luôn rồi.
Thanks các cụ đã nghe e xả cũng vơi bực đc 1 chút rồi ah :(

4fun

Xe tải
Vụ này em cũng bị một phát ở chỗ gửi xe cuối Bùi Thị Xuân giao Nguyễn Du. Lúc e vào gửi cũng cẩn thận hỏi vợ chồng nhà trông xe giá cả thế nào. Vợ trông xe trả lời như đinh đóng cột 30k/h. Em ra Trần Nhân Tông mua ít đồ cho vợ cả chừng 40 phút. Lấy xe, vợ trông xe rất thản nhiên 40k/h. Em hơi ức chế hỏi lại khi nãy nói giá khác mà. Thị chối bay chối biến. May chồng trông xe còn tý sỹ diện thu của e 30k. Thật 10k chưa đáng nói nhưng ghét cái là ức chế.
Vậy các cụ cẩn thận kể cả hỏi giá đôi khi cũng gặp loại nuốt lời trắng trợn như trường hợp của em

doilamegi

Xe buýt
Thời buổi suy thoái mà các cụ sẽ dẫn đến con người sẽ bị suy thoái về đạo đức là lẽ đương nhiên mà.
To cụ 4fun: nếu cụ gửi ban ngày thì bên GTCC thu tiền theo qui định thì ko nói làm giề dưng cụ gửi ngoài giờ toàn bọn mất dậy trông xe, mất thì ko đền fòn tiền trông chúng nó cứ thu của cụ. Mong cụ rút KN nhé!

Mr.Bo0ng

Xe buýt
bọn giữ xe giờ nhiều đứa bố láo lắm các cụ gửi ô tô 30 k,e chỉ gửi xe máy có 2k mà nó còn lừa lừa im ỉm thu 3k.1k chả đáng nhưng hẳn nó bảo quy định ở đây thu 3k thì nó đỡ tức đằng này nó ỉm mới bực chứ

tourguide

Xe buýt
giá là 2k nhưng mà đưa 5k trả lại 2k...

minh0942461234

Xe tải
Website
baohiempro.vn
em đi xe máy mà có lúc còn bị chém 5k trông xe có vài tiếng

keptman

Xe buýt
xã hội bây giờ trông xe là ngon ăn đấy.chi phí ít mà siêu lợi nhuận.1 ngày đi mấy nơi mà hết toi 120k gửi xe.dã man quá.giết dân rồi.
Ức cái là cùng tuyến phố mọi lần e gửi mất có 90k, thấy chỗ này gần nhà hơn nên nhao vào gửi chủ yếu e chỉ gửi 1 lúc nó lấy 30k là ok rồi.
Hôm đó có việc gửi qua đêm nó còn bắt để lại chìa khóa làm cả đêm ko yên tâm chỉ sợ nó đi, thế mà nó còn phang 190k đúng là ức nổ mắt.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Rút ra 1 kinh nghiệm: Nên hỏi giá trước khi dùng :D

GANHO

Xe buýt
Bao giờ bằng Thái lan được nhỉ? em thấy bên đó xe để đầy đường mà có cần ai trông đâu

luvhoney83

Xe hơi
Khách quen mà nó còn chém thế thì khách lạ thế nào nhỉ:|

Slow&Fast

Xe hơi
Ghét nhất bọn trông xe lợi dụng chặt chém.

linhnt.sale

Xe hơi
Đúng là trông xe bây giờ chặt chém ko kém gì XH đen

Mà bây giờ kiếm được chỗ trông giá theo giá nhà nước quy định đúng là đỏ mắt không thấy

inochi

Xe điện
Kiểu chặt chém một đi không trở lại

chuyện vừa xảy ra lúc 21h tối nay và đến bây giờ e vẫn bực mình, mang lên đây xả cùng các cụ tiện thể cảnh báo luôn.
Chả là lúc 19h tối qua ngày 7/7 cháu xuống nhà vợ ở Khâm thiên nên phi vào gửi xe ở đoạn giữa phố phía bên lẻ(cháu ko nhớ số) gần công an phường và ngõ Cống trắng. Chỗ này tuần nào e cũng gửi và giá nói chung cũng hợp lý 30k/ngày, 50k/đêm.
Thế mà hôm nay cháu gửi từ 19h tối hôm trước đến 21h tối nay mà nó chém đến 190k, chả hiểu tính kiểu gì trong khi mọi hôm cháu gửi ở đoạn đường sắt có 90k :-w cãi nhau 1 hồi ko xong vấn đề cháu đành trả tiền và định mai sẽ xuống gặp thằng chủ xem thế nào.
đây là chỗ tuần nào e cũng gửi mà nó còn chém thế thì các cụ nếu có gửi nhớ hỏi giá và thời gian cẩn thận, còn e thì tảy chay bọn này luôn rồi.

keptman

Xe buýt
Nhà em ở KT đây X_X cụ chủ cứ mang xe vào văn chương mà gửi !mặc cả thoải mãi ;))
Văn chuơng gửi chỗ nào hả cụ? nhà vợ e trong ngõ Lệnh cư nếu gửi đc ở đó thì gần quá.
Cụ ở đấy chắc biết cái chỗ gửi mà e thông báo ở trên nhỉ, nó cũng mới mở 1 hay 2 tháng gì đó thôi.
E cũng ko mong nó thu đúng giá nhà nước quy định, chỉ làm sao cho đúng với mặt bằng chung thôi cách nhau có trăm mét mà thu gấp đôi làm e bực mình.

kirby 173

Xe buýt
Văn chuơng gửi chỗ nào hả cụ? nhà vợ e trong ngõ Lệnh cư nếu gửi đc ở đó thì gần quá.
Cụ ở đấy chắc biết cái chỗ gửi mà e thông báo ở trên nhỉ, nó cũng mới mở 1 hay 2 tháng gì đó thôi.
E cũng ko mong nó thu đúng giá nhà nước quy định, chỉ làm sao cho đúng với mặt bằng chung thôi cách nhau có trăm mét mà thu gấp đôi làm e bực mình.
cụ gửi ở ngõ văn chương thì là cái đoạn gần trường cấp 1 văn chương ạ, chỗ đõ chỉ là vỉa hè người ta thầu gửi xe thôi, xe cộ qua lại suốt ạ. Chứ chính ra cụ gửi ở Khâm thiên building đối diện công an phương, đối diện ngõ trung tả là ngon về địa điểm đấy ợ. Mấy bác trông xe ở đó rất nền tính, cụ chỉ cần nói là gửi qua đêm để các bác í xếp vị trí cho thuận lợi, chứ nhiều khi các bác ấy bực gì cụ để xe qua đêm làm vướng các xe khác lúc đi ra ợ

keptman

Xe buýt
cụ gửi ở ngõ văn chương thì là cái đoạn gần trường cấp 1 văn chương ạ, chỗ đõ chỉ là vỉa hè người ta thầu gửi xe thôi, xe cộ qua lại suốt ạ. Chứ chính ra cụ gửi ở Khâm thiên building đối diện công an phương, đối diện ngõ trung tả là ngon về địa điểm đấy ợ. Mấy bác trông xe ở đó rất nền tính, cụ chỉ cần nói là gửi qua đêm để các bác í xếp vị trí cho thuận lợi, chứ nhiều khi các bác ấy bực gì cụ để xe qua đêm làm vướng các xe khác lúc đi ra ợ
Chỗ đó e cũng gửi rồi, nói chung là phải để lại chìa khóa là e ko ưng thứ nhất, giá ko thống nhất e đã từng bị thu 50k cho 1 lần gửi ngắn(có vài lần e gửi 30k thôi) là thứ 2. Nói chung bjo e chịu khó lên đoạn Đầu máy gửi 40k/ngày và 50k/đêm cả ngày thì = 2 ca cộng lại, thời gian thì có vẻ dài hơn các chỗ khác và đc cái các bác bảo vệ cũng nhiệt tình.

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ này là Công ty 18 - Tổng đầu tư phát triển nhà Hà Nội đấy ở gần rạp Dân chủ. Bọn bảo vệ ở đó mất dạy ghê gớm , có hôm buổi chiều tối Em đem xe vào đó gửi mấy thằng bảo vệ hỏi có đi lâu không , Em bẩu chắc 20h Anh lấy xe thế là bọn nó đáp lạnh tanh cho xin 80 khìn. em điên tiết không gửi nữa đỗ mợ nó ngay bên kia đường vì tối rùi. Cuối cũng cũng chẳng sao cả cho bọn ẩu mất ăn luôn.