Các Cụ giúp em xe chạy bị giật

dragonviet

Xe máy
Chào các Cụ,

cho em hỏi chút xe em gần đây chạy có hiện tượng bị giật khi chạy chậm thấy rất rõ, khi vào cua cũng vậy xe không ổn định. các Cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với

Cảm ơn ơn các Cụ

asiandragon

Xe hơi
Em có một chút kinh nghiệm có thể tư vấn giúp cụ:

Cụ mang xe vào hãng, Nissan Hà Đông, nhờ thợ cắm máy vào check tổng thể, nếu không có vấn đề gì thì check thêm:

- Cổ hút gió vào động cơ.
- Kim phun xăng.

Xe em trước đây cũng bị giật, sau mang vào Nissan HĐ mấy lần, thợ check không ra lỗi, sau đó em yêu cầu tháo kim phun và cổ hút ra thì thấy rất bẩn. Rửa sạch lại giờ thì chạy rất ngon roài.

dragonviet

Xe máy

Cụ mang xe vào hãng, Nissan Hà Đông, nhờ thợ cắm máy vào check tổng thể, nếu không có vấn đề gì thì check thêm:

- Kim phun xăng.

Xe em trước đây cũng bị giật, sau mang vào Nissan HĐ mấy lần, thợ check không ra lỗi, sau đó em yêu cầu tháo kim phun và cổ hút ra thì thấy rất bẩn. Rửa sạch lại giờ thì chạy rất ngon roài.
cảm ơn Cụ Asiandragon nhé, để hôm tới em rảnh chạy vào Hà Đông xem sao.

dragonviet

Xe máy

- Kim phun xăng.

mà Cụ cho hỏi thêm là xe Cụ chạy được bao nhiêu km rồi ạ

bia hơi

Xe hơi
Em cũng có lần giống cụ, còn không đạt tốc được. Ra hãng kiểm tra mãi cuối cùng thì bị đứt một cầu chì cụ ạ.

dragonviet

Xe máy
vậy xe Cụ chạy nhiều rồi nên bẩn, chứ xe em mới có gần 6000km thôi.

Em cũng có lần giống cụ, còn không đạt tốc được. Ra hãng kiểm tra mãi cuối cùng thì bị đứt một cầu chì cụ ạ.
xe em vẫn bình thường chạy bốc nhưng khi đi chậm thì có hiện tượng như đi SH 150 mà không lên được ấy nó gằn xe và giật rất khó chịu.
em đã mang vào Nissan HA Đông mấy chú kỹ thuật kiểm tra và chạy lại máy tính xe gì đó, em chạy thử thấy cũng đỡ nhưng đi về thấy đâu vào đấy nhà em ở La Thành mà ngày nào đường về nhà cũng đông nên cứ phải bò xe thì giật khó chịu lắm ah. vẫn chưa tìm ra bệnh

grafit

Xe hơi

xe em vẫn bình thường chạy bốc nhưng khi đi chậm thì có hiện tượng như đi SH 150 mà không lên được ấy nó gằn xe và giật rất khó chịu.
em đã mang vào Nissan HA Đông mấy chú kỹ thuật kiểm tra và chạy lại máy tính xe gì đó, em chạy thử thấy cũng đỡ nhưng đi về thấy đâu vào đấy nhà em ở La Thành mà ngày nào đường về nhà cũng đông nên cứ phải bò xe thì giật khó chịu lắm ah. vẫn chưa tìm ra bệnh
Em cũng có chút kinh nghiệm về việc này chia sẻ với các cụ.
Các cụ kiểm tra kỹ phần bugi và bộ chụp bugi xem nhé. Em dự có thể hỏng hóc ở phần này khiến xe đánh lửa không đều. Đi giật cục. Em cũng từng bị như thế 1 lần.

dinhnam

Xe đạp
Website
xenissan.net
Có các lý do sau:
- 1 bugi có thể bị yếu hoặc chết dẫn đến hiện tượng "bỏ máy".
- Cổ hút gió, lọc gió bị bụi bẩn. Bác tự tháo ra kiểm tra và làm sạch được.
- Kim phun bị tắc nên hỗn hợp xăng vào ko đều, gây nên sự chênh lệch công suất giữa các máy.
...

Theo kinh nghiệm của em thì bác nên vào hãng - có đại lý Nissan Hà Đông cho chắc ăn.

manhvpcp

Xe buýt
Khả năng xe cụ bị xăng thôi. Cụ kiểm tra xem khoang máy xe cụ có vết chân chuột không? em dự xe cụ giống xe em: chuột cắn đứt dây điện phun xăng nên mất 1 máy -> xe yếu, giật.

Skyking

Xe hơi
xem lại điện đón thế nào bác,ko cẩn thận chay nổ,nguy hiểm

Chào các Cụ,

cho em hỏi chút xe em gần đây chạy có hiện tượng bị giật khi chạy chậm thấy rất rõ, khi vào cua cũng vậy xe không ổn định. các Cụ có kinh nghiệm cho em lời khuyên với

Cảm ơn ơn các Cụ
Cụ đang đi xe gì ạ, em đồ rằng phần xăng gió đang ốm tí. Cụ vác ra garage nào đó gần nhà bảo họ cắm máy chuẩn đoán vào đọc xem ECU của xe nó báo lỗi gì rồi từ đó dần dần giải quyết ....

noibatdau12

Xe tải
Xe em vừa mua mới tinh mà đường tắc chạy chậm kéo ga lên nhè nhẹ 10-15Km/h cũng bị giật là sao ah? có cách nào khắc phục k các bác, chứ xe mới mà đi như thế thấy khó chịu lắm.

nissanvinh

Xe đạp
Phải cắm máy vòa check lỗi thôi cụ ah!Dòng này hiện đại lắm không mò lung tung rồi hỏng cả xe!

noibatdau12

Xe tải
hôm nay xe em chạy nhiều, tầm Km 50 trở đi thì thấy xe hết gằn và giật, nhích ga tí một mà đi rất êm k bị gắn tí tẹo nào cả, hay chắc chạy nhiều máy nóng lên thì đỡ bị nhể?

paradise_ndk

Xe hơi
nói chung phần lớn là họng hút bẩn, em làm nhiều xe rồi, triệu chứng thế bệnh thế

HienNLB

Xe hơi

Bác phải cho đầy đủ thông tin thì anh em mới tư vấn tập trung vào vấn đề được. Hiện tại bác đang đi xe gì? số sàn hay số tự động? Bác đi được 6.000km rồi thì loại bỏ khả năng bẩn họng hút và bugi (nếu bác mà đi máy dầu thì cũng chả có bugi mà bẩn - em nói thế ý là bác phải cho thông tin đầy đủ thì mọi người tư vấn mới chuẩn được) hiện tượng đó xảy ra lâu chưa, xe bác đã bảo dưỡng lần nào chưa, hiện tượng đó xảy ra sau khi xe bác đi bảo dưỡng hay sau khi đổ xăng (hoặc dầu diesel) không. Nói chung là khá nhiều vấn đề đấy ạ. Bác có gì thắc mắc em sẵn sàng tư vấn.Thân chào!

Carens_TH

Xe tải
Cụ thử thay Mobil gold 5W-30 xem có cải thiện ko, nhiều cụ thay xong xe đi mượt và đỡ giật hơn đới.

Chỉnh sửa cuối:

kidhp

Xe tải
Xe em thi cũng có hiện tượng này, cho vào gara kiểm tra, cắm máy không phát hiện ra lỗi, khám một lúc thì nó bảo bị hơi, em hoang mang qua :(...nhưng thợ khác kiểm tra lại rồi đảo tubin và lau sạch bugi thì gần hết hiện tượng này...