các cụ giúp em với

giggsy

Xe đạp
chào các cụ em mới bập bõm vào nghề nên em hỏi ngu 1 tý các cụ đừng cười em nhé.các cụ cho em hỏi màu dây xung congtomet của các xe thuộc hãng suzuki daihatsu isuzu phần chính là màu gì?em muốn xác định để đỡ mất công mò mẫm,{màu dây sau chân giắc cắm ở trên đồng hồ táplo nhé} cám ơn các cụ rất nhiều(b)(b)​

Nissan1978

Xe đạp
Em mượn thớt cụ để hỏi bệnh xe em, Vit 2005. E mở nắp bình xăng có hiện tượng xì khí từ trong ra, áp lực khá mạnh. Ko biết thế có bình thường không ạ ???? Cảm ơn các cụ !!!!!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em mượn thớt cụ để hỏi bệnh xe em, Vit 2005. E mở nắp bình xăng có hiện tượng xì khí từ trong ra, áp lực khá mạnh. Ko biết thế có bình thường không ạ ???? Cảm ơn các cụ !!!!!
Không có gì quan trọng cả đâu.
Trời nắng, xăng bay hơi nhiều. Nắp bình xăng lại kín nên áp lực trong bình lớn hơn ở bên ngoài. Khi mở nắp, hơi xăng xì ra thôi.
Lưu ý là khi xả hơi xăng như vậy, ta nên tránh các nguồn phát nhiệt, phát tĩnh điện tránh cháy.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
giggsy nói:
chào các cụ em mới bập bõm vào nghề nên em hỏi ngu 1 tý các cụ đừng cười em nhé.các cụ cho em hỏi màu dây xung congtomet của các xe thuộc hãng suzuki daihatsu isuzu phần chính là màu gì?em muốn xác định để đỡ mất công mò mẫm,{màu dây sau chân giắc cắm ở trên đồng hồ táplo nhé} cám ơn các cụ rất nhiều(b)(b)
Vitara Suzuki dây xung công tơ mét to như ngón tay út vỏ màu đen bằng nhựa, bên trong có dây cáp thép quay đều, quay đều ... nhìn biết ngay

daihatsuvn

Xe điện
chào các cụ em mới bập bõm vào nghề nên em hỏi ngu 1 tý các cụ đừng cười em nhé.các cụ cho em hỏi màu dây xung congtomet của các xe thuộc hãng suzuki daihatsu isuzu phần chính là màu gì?em muốn xác định để đỡ mất công mò mẫm,{màu dây sau chân giắc cắm ở trên đồng hồ táplo nhé} cám ơn các cụ rất nhiều(b)(b)​
Nó có 3 đầu dây , check phút mốt là ra , làm sao phải hỏi

xekhachtinhle

Xe máy
Khi mở nắp bình xăng, hoặc dầu Diezen, có hiện tượng khí ra là do áp suất trong thùng nhiên liệu gây ra, nếu trường hợp nhiều quá phải kiểm tra xem có bị tắc đường thông thừa khí nhiên liệu ở thùng nhiên liệu không