Các cụ giúp em với, khẩn khẩn!

zozanlam

Xe hơi
Chào các cụ
Tình hình là em CARENS của em bị hở ga điều hòa, lâu lâu lại hết.
Em đã vào hãng hỏi thì họ bảo là thay phải mất khoảng 30 củ, mà lâu lâu lại đi nạp cũng hơi phiền nhưng để thế này em cũng không yên tâm sợ nó cháy nổ thì toi.
Các cụ có cao kiến gì không a?
Thanks các cụ

toankiss

Xe tải
mang cụ Vietvoiz giải quyết ngay chắc hét mấy củ thôi.

batdauhoclai

Xe buýt
30 củ, trời:-ss

Chúc cụ nhanh chóng khắc phục được nhé.

Chào các cụ
Em đã vào hãng hỏi thì họ bảo là thay phải mất khoảng 30 củ, mà lâu lâu lại đi nạp cũng hơi phiền nhưng để thế này em cũng không yên tâm sợ nó cháy nổ thì toi.
Thanks các cụ

Ngoc Khanh

Xe tăng
Chào các cụ
Thanks các cụ
Hở ga điều hòa thì cần phải tháo cả hệ thống điểu hòa bao gồm: Dàn nóng, dàn lạnh, lốc, tuy ô cao áp, tuy ô hạ áp... ra ngoài xong ráp lại, nén không khí và thả xuống nước (như vá xăm xe đạp) thấy thủng đâu thì xử lý đấy. Nếu thủng phần ống cao su thì hoàn toàn có thể ép lại (Và thường thủng ở đây), dàn nóng, dàn lạnh nếu thủng thì phải hàn bịt cả nan lại. Em dự bên garage họ báo cụ thay cả lốc điều hòa, dàn nóng, dàn lạnh, tuy ô... thì mới đến 30 củ còn nếu chỉ tháo ra hỏng đâu sửa đấy thì không hết. Bên em thường lấy 1 củ tiền công cho các loại xe đơn giản một dàn như Getz, Morning và 1.5 củ cho các loại xe phức tạp, hai dàn và cần tháo táp lô công với 500k tiền ga. Công đi ép lại thì nếu phải ép lại một đoạn ống cao su chỉ vài trăm k thôi cụ ạ.

xmen

Xe buýt
Ặc, 30 củ chứng tỏ cụ gặp phải tư vấn không có lương tâm rồi, có dấu hiệu của chăn gà. Mà cụ nạp ga nhiều ko ktra dầu lốc thì có khả năng tèo lốc đấy. Cụ nên hỏi cụ Tốp rồi chọn gara sửa luôn đi.

billnantes

Xe container
cụ cho em hỏi tên cái gara tư vấn 30tr để còn tránh luôn .