Các cụ giúp em với Em bị mất bằng :(

vitamint

Xe tăng
Sáng nay đen quá em bị rơi mất ví mất cả CMT cả bằng B2 :(
Các cụ cho em hỏi thủ tục giờ làm lại bằng B2 như thế nào ạ, thời gian có lâu không vì công việc của em thường xuyên phải lái xe :(
Em vẫn còn nguyên bộ hồ sơ gốc và bằng của em mới lấy được 1 năm chưa đến thời hạn đổi bằng.
Em cảm ơn các cụ nhiều %%-

Còm

Xe tải
Sáng nay đen quá em bị rơi mất ví mất cả CMT cả bằng B2 :(
Các cụ cho em hỏi thủ tục giờ làm lại bằng B2 như thế nào ạ, thời gian có lâu không vì công việc của em thường xuyên phải lái xe :(
Em vẫn còn nguyên bộ hồ sơ gốc và bằng của em mới lấy được 1 năm chưa đến thời hạn đổi bằng.
Em cảm ơn các cụ nhiều %%-
Có nhiều thớt cho chủ đề của cụ rồi. Em trả lời nhanh nhé:
Theo quy định tại điểm a, khoản 3, Điều 43 Thông tư số 07/2009/TT-BGTVT ngày 19/6/2009 của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải (Thông tư 07) quy định về cấp lại Giấy phép lái xe trong trường hợp bị mất như sau:
“Còn thời hạn sử dụng và còn hồ sơ gốc, nếu bị mất trong các trường hợp thiên tai như bão lụt, động đất hoặc bị hỏa hoạn, có xác nhận của chính quyền địa phương; bị cướp, trấn lột, mất trộm có xác nhận rõ vụ việc của cơ quan công an, cơ quan quản lý giấy phép lái xe không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý thì được xét cấp lại giấy phép lái xe. Ngoài các trường hợp bị mất trên, nếu không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý, sau 02 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ hợp lệ theo quy định, được dự sát hạch lại lý thuyết để được cấp lại giấy phép lái xe”.
Như vậy, nếu bạn bị mất Giấy phép lái xe (còn hồ sơ gốc) do một trong những nguyên nhân nêu trên và đã có xác nhận của chính quyền địa phương, đồng thời, cơ quan quản lý giấy phép lái xe không phát hiện giấy phép lái xe của bạn đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý thì bạn sẽ được xét cấp lại giấy phép lái xe.
Địa chỉ nộp hồ sơ: Theo quy định tại Điều 36 Thông tư 07 thì “Sở Giao thông vận tải chịu trách nhiệm quản lý sát hạch, cấp giấy phép lái xe trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương”. Như vậy, bạn cần gửi hồ sơ đến Sở Giao thông vận tải nơi quản lý hồ sơ và cấp giấy phép lái xe cho bạn trước đây để được xem xét cấp lại.
Phương thức nộp hồ sơ: Thông tư 07 và các văn bản pháp luật hiện hành có liên quan không quy định bắt buộc bạn phải nộp hồ sơ trực tiếp tại Sở Giao thông vận tải, do vậy, về nguyên tắc, bạn có thể nộp hồ sơ trực tiếp hoặc qua đường bưu điện (chuyển phát nhanh) nếu như bạn không có điều kiện đến nộp hồ sơ trực tiếp.

lenamhung83

Xe tăng
Bác cứ chuẩn bị tiền, GPLX có giá lắm, thể nào cũng có người đánh tiếng là " nhặt được " rồi đòi bồi dưỡng. Còn làm như hướng dẫn ở trên thì việc đầu tiên là phải làm đơn trình báo mất cắp tại cơ quan công an đã, sau đó 1 tháng họ mới cấp giấy xác nhận mất cắp

Còm

Xe tải
Bác cứ chuẩn bị tiền, GPLX có giá lắm, thể nào cũng có người đánh tiếng là " nhặt được " rồi đòi bồi dưỡng. Còn làm như hướng dẫn ở trên thì việc đầu tiên là phải làm đơn trình báo mất cắp tại cơ quan công an đã, sau đó 1 tháng họ mới cấp giấy xác nhận mất cắp
Ý cụ này cũng rất hay đấy ợ. ;) :D

vitamint

Xe tăng
em cũng mong là có ai nhặt được rùi cho xin chuộc lại :( hix nghĩ cái cảnh đi làm lại mà lằng nhằng qá :(( mà mãi chưa có ai gọi điện cả :(

Già làng

Xe tải
em cũng mong là có ai nhặt được rùi cho xin chuộc lại :( hix nghĩ cái cảnh đi làm lại mà lằng nhằng qá :(( mà mãi chưa có ai gọi điện cả :(
Cụ tương cái số cầm chân của cụ lên đây,sẽ có vô vàn cuộc gọi đến trả giấy tờ cho cụ.

ndcuong

Xe tải
cháu chỉ sợ ai nhặt được bằng của cụ mà mang vào nhà nghỉ lái máy bay bà già thì mang tiếng chết

vitamint

Xe tăng
Số điện thoại của em là 0978 99 62 89 CMT cả giấy phép lái xe mang tên Hồ Tất Thành ạ
Cụ nào biết bảo em với nhé
Em chắc chắn là bị rơi trước của nhà 33 Hồ Đắc Di nhà cụ 365vn vì lúc ngồi trên xe em vẫn còn vào nhà cụ ý trả xe sờ ví thì lại ko thấy lúc đấy tầm 8g sáng :(( Chắc là lúc em mở của bước xuống xe em bị rơi xong ông nào nhặt mất rùi hix chán qá may mà đi cùng thằng bạn nó mang tiền trả xe hộ ko thì chắc lại về nhà lấy tiền trả xe mất :(
@ndcuong thằng nào nó lái máy bay xong để cmt cả bằng lái em lại thì cũng đc em lại đến bay tiếp :))

Đình Ngàn

Xe buýt
Em mới đi cấp lại GPLX. Chỉ cần GKSK và 2 ảnh 2x3, tờ khai xin tại Sở GTVT khai xong nộp luôn. Không phải xác nhận của công an cũng không phải thi lại