Các cụ giúp em tay lái Cạp

iucap

Xe đạp
Sáng nay đi làm đường ngập xe em thỉnh thoảng bị hiện tượng như là mất trợ lực lái khi vào cua rất nặng và bị rật em ko biết có phải nước ngập ảnh hưởng ko vì hôm qua vẫn bình thường.
Các cụ có kinh nghiệm nhiều cho em cái tư vấn liệu có vấn đề gì ko? Thank các cụ(c)

henry14

Xe tải
xe em chưa bị như bác, nhưng sáng nay đi lội mấy chỗ nước sâu, đi qua vẫn ngon lành nhưng xe em hiện lên đèn cảnh báo, em dừng xe tắt máy nhưng bật lên vẫn có đèn, em vẫn đi xe bình thường, chả biết có làm sao không các bác nhỉ?

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy

Okane

Xe container
hehe, thế này thì k dám vác xe chạy qua chỗ ngập mất rồi, choáng wa :ohmy:

jambon

Xe máy
Sáng nay đi làm đường ngập xe em thỉnh thoảng bị hiện tượng như là mất trợ lực lái khi vào cua rất nặng và bị rật em ko biết có phải nước ngập ảnh hưởng ko vì hôm qua vẫn bình thường.
Các cụ có kinh nghiệm nhiều cho em cái tư vấn liệu có vấn đề gì ko? Thank các cụ(c)
Theo e thì xe bác đã bị lỗi thước lái rồi. Bác tham khảo thêm ở đây http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=1195952 E tính mua CAP nhưng do bây giờ xuất hiện thêm lỗi này nữa nên vẫn còn phân vân đây bác. Chứ đời nào xe đi vào chổ ngập nước mà có vấn đề đâu mà xe này thuộc loại gầm cao để offroad nữa chứ. Đúng là bó tay mấy thàng Korea này rồi.

Theo e thì xe bác đã bị lỗi thước lái rồi. Bác tham khảo thêm ở đây http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=1195952 E tính mua CAP nhưng do bây giờ xuất hiện thêm lỗi này nữa nên vẫn còn phân vân đây bác. Chứ đời nào xe đi vào chổ ngập nước mà có vấn đề đâu mà xe này thuộc loại gầm cao để offroad nữa chứ. Đúng là bó tay mấy thàng Korea này rồi.
Nếu như bác, khi xem ảnh này liệu bác có bó tay với mấy thằng Germany không???:)):)):))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
AUDI còn hy sinh nữa là Cap nhà mình, các Cụ nhỉ :'(

iucap

Xe đạp
Ô cụ mèo tham cũng đi Cạp ạ:))

jambon

Xe máy
Nếu như bác, khi xem ảnh này liệu bác có bó tay với mấy thằng Germany không???:)):)):))
:21::21: Cái này thì bo tay.com Bác chủ xe chắc lo lắng chiếc xe mấy tỷ bị hư ko dám chạy đường ngập nước. Thà chịu cực đẩy còn hơn nổ máy mà nước vào thì tốn bộn tiền sửa chữa :))

XichLoBMW

Xe tải
Đường ngập mà các bác cứ cho 4b lội dễ bị thủy kích lắm đớ.
Tức là xe phải chết máy do nước lọt vào buồng đốt do việc họng hút khí quá thấp và nước lọt vào chế hòa khí và sau đó vào trong buồng máy. Máy xe lúc đó chết tức thì. Bác mà cố đề thêm thì hỗn hợp khí sẽ nổ trong các buồng đốt còn lại và gây lực xung kích ép buồng đốt có nước và => tèo vì tay biên của buồng đốt có nước sẽ bị gẫy hoặc thậm chí còn vỡ pít tông hoặc gây cào xước bề mặt xi lanh... nói chung là nhẹ sẽ thiệt hai vài chục triệu, nặng thì thay máy mới. :21::21::21: Mong các bác tài OF sẽ chỉ giáo các bác tài chưa từng lên OF đừng liều.
Sáng nay còn nhìn thấy bác X5, Cap tèo ở Nam Đồng nữa, đúng là các bác tài chỉ lo học lái xe chứ chưa học giữ xe:))

Xich_lo

Xe tải
Xe tôi cũng bị hiện tượng hoàn toàn giống như bác chủ thớt. Chưa lội nước sâu, mới đi qua mấy chỗ khoảng 5 cm nước thôi nhưng khi vặn tay lái có lúc như mất hoàn toàn trợ lực, bị khựng một cái, phải đánh trả lại một chút rồi đánh tiếp thì lại được ngay. Mấy ngày mưa vừa rôi tôi bị hiện tượng này 2-3 lần, mỗi lần thoáng cái chỉ 1-2 giây nhưng cũng khiếp, vì nếu bình thường đang đi tốc độ cao vào cua mà bị vậy thì không biết điều gì sẽ xảy ra.

Tôi chắc chắn lỗi nằm đâu đó ở cái thước lái của Captiva. Cái thước lái Captiva khá lắm chuyện. Có thể phần điện bị chập một chút do ẩm, làm điện điều khiển thước lái bị chập tức thì, xong lại có ngay. Cái giắc cắm điện của cái thước lái này lủng lảng và hở hoác ra ở ngay dưới gầm xe.

Xich_lo

Xe tải
Xe tôi cũng bị hiện tượng hoàn toàn giống như bác chủ thớt. Chưa lội nước sâu, mới đi qua mấy chỗ khoảng 5 cm nước thôi nhưng khi vặn tay lái có lúc như mất hoàn toàn trợ lực, bị khựng một cái, phải đánh trả lại một chút rồi đánh tiếp thì lại được ngay. Mấy ngày mưa vừa rôi tôi bị hiện tượng này 2-3 lần, mỗi lần thoáng cái chỉ 1-2 giây nhưng cũng khiếp, vì nếu bình thường đang đi tốc độ cao vào cua mà bị vậy thì không biết điều gì sẽ xảy ra.

Tôi chắc chắn lỗi nằm đâu đó ở cái thước lái của Captiva. Cái thước lái Captiva khá lắm chuyện. Có thể phần điện bị chập một chút do ẩm, làm điện điều khiển thước lái bị chập tức thì, xong lại có ngay. Cái giắc cắm điện của cái thước lái này lủng lảng và hở hoác ra ở ngay dưới gầm xe.