Các cụ định mua M3 1.5 SD chú ý (các sale vào đây phản biện)

thuongtri

Xe tải
Em đang chạy M6 AN và thấy thích với Mazda nên xui được 2 người thân mua Mazda và sau một thời gian cân nhắc thì cả 2 người đều chọn M3 1.5 SD và cũng sau thời gian tham khảo và được các sale tư vấn thì e thấy:

1, Giá đang có vấn đề:
- Trong khi giá chính hãng công bố đã giảm từ 749 xuống 729 thì các cụ ấy khăng khăng giá vẫn là 749 và giảm trừ khuyến mại gói bảo hiểm Liberty còn 728.
- Vậy tại sao bây giờ các SR không bán cho khách giá hãng công bố là 729 và vẫn trả cho khách gói khuyến mại của Liberty theo chuơng trình KM từ 05/3 đến 31/3???

Em chất vấn lại các cụ sale thì cụ nào cũng không có câu trả lời trong khi đó nói về kỹ thuật xe thì các cụ chém như chuyên gia ấy :(

2, Xe có thật sự không có mà bán hay đang găm hàng?
- Có nhiều cụ nhận được xe tính từ giữa tháng 1 tới giờ không? hay là từ hồi đó tới giờ Vinamazda không sản xuất được nhiều xe à???
- Cá nhân em thì nghĩ là đầu tháng 4 xe có mà đầy.

Đó là vài bức xúc của em, mong cụ nào đang có ý định thì nghiên cứu và cũng rất mong các cụ sale vào mà ném đá em.

Haidauto

Xe đạp
Em hóng vì cũng đang có nhu cầu

bozon

Đi bộ
Em cũng đang có nhu cầu 1 em M3 1.5 SD và đang lăn tăn y như cụ chủ: trên trang chủ MD ghi rõ giá là 729tr mà nhỉ. Em hóng cái.

KaKa37

Xe tải
Em tưởng con M3AN 1.5 SD này làm gì có khuyến mãi Liberty nhỉ, chỉ có giá 748 giảm xuống 728 thôi chứ. Mà em nghĩ từ đầu em nó đã có giá 728 rồi, các bác Trường Hải với Mazda giả vờ nâng lên 748 rồi thêm chiêu khuyến mãi 20 củ thoai; làm em phải hì hục đặt sớm hưởng km, chứ thực ra giờ vẫn cứ là 728

thuongtri

Xe tải
Em tưởng con M3AN 1.5 SD này làm gì có khuyến mãi Liberty nhỉ, chỉ có giá 748 giảm xuống 728 thôi chứ. Mà em nghĩ từ đầu em nó đã có giá 728 rồi, các bác Trường Hải với Mazda giả vờ nâng lên 748 rồi thêm chiêu khuyến mãi 20 củ thoai; làm em phải hì hục đặt sớm hưởng km, chứ thực ra giờ vẫn cứ là 728
Giá hãng niêm yết hồi đó là 749 và chuơng trình KM tháng 3 là BH Liberty nên các SR mới trừ KM xuống còn 728 cụ ạ. Giờ hãng giảm xuống 729 rồi. Em có kinh cụ thể cụ nhé:

http://mazdagiaiphong.vn/tin-tuc/2B020C/uu-dai-khach-hang-mua-xe-mazda-trong-thang-3.aspx
http://www.vinamazda.vn/thong-tin-gia-xe/

Nếu không có chứng cứ cụ thể thì em đâu dám ý ới

PS: Các cụ sale nhà mình khi bàn luận tới các vấn đề kỹ thuật xe thì phán như thánh sống. Giờ vấn đề của các cụ thì e post lên tiếng rưỡu rồi chẳng thấy cụ nào ý ới gì :(

trinhleminh

Xe tăng
Cái này là do người mua nôn nóng đòi nộp tiền ngay chứ chủ trương của showroom là ko chặt chém KH đâu ạ em fun tí

i_Susu_i

Xe buýt
đơn giản là sale bt thì k đủ thẩm quyền để trả lời cụ , vì đây là chính sách công ty mà các sếp tổng thì không có thời gian mà lướt lát ah .
em mới vào sale ở nguyễn trãi nên không thể trà lời được cụ nhưng e hứa sẽ hỏi các sếp để cho các cụ 1 câu trả lời thỏa đáng .
e được chỉ dạy rất kĩ mức giá và km của mazda ở tất cả mọi nơi là chung nên e nghĩ cũng có lí do . e sẽ cố có câu trả lời sớm cho các cụ .

Chỉnh sửa cuối:

KaKa37

Xe tải
Giá hãng niêm yết hồi đó là 749 và chuơng trình KM tháng 3 là BH Liberty nên các SR mới trừ KM xuống còn 728 cụ ạ. Giờ hãng giảm xuống 729 rồi. Em có kinh cụ thể cụ nhé:

http://mazdagiaiphong.vn/tin-tuc/2B020C/uu-dai-khach-hang-mua-xe-mazda-trong-thang-3.aspx
http://www.vinamazda.vn/thong-tin-gia-xe/

Nếu không có chứng cứ cụ thể thì em đâu dám ý ới

PS: Các cụ sale nhà mình khi bàn luận tới các vấn đề kỹ thuật xe thì phán như thánh sống. Giờ vấn đề của các cụ thì e post lên tiếng rưỡu rồi chẳng thấy cụ nào ý ới gì :(
Cái này em cũng đọc trên web cách đây vài tuần rùi, và đã hỏi cụ sale của em bên Giải Phóng và được trả lời là cái BH Liberty này ko có khuyến mãi đi kèm với dòng xe M3 1.5 đâu cụ ạ. Chứng tỏ cái thông tin trên web đưa ra mập mờ làm nhiễu loạn thông tin cho khách hàng :v
Về thông tin giao xe sau Tết, em đoán từ hôm ra Tết âm giờ chưa có nhiều cụ rước được em 1.5 đâu. Con của em là 1 trong 2 con được gửi ra sớm nhất từ sau Tết, vì em ký từ ngày 7/1 cơ. Còn sang tháng 4, sẽ có một lô tầm trên 200 con xuất xưởng tha hồ cho các cụ đăng ký lựa chọn

i_Susu_i

Xe buýt
Em cứ mời mỗi người 1 ly cho hạ hỏa đã ah , đâu chắc chắn có đó .

thuongtri

Xe tải
Cái này em cũng đọc trên web cách đây vài tuần rùi, và đã hỏi cụ sale của em bên Giải Phóng và được trả lời là cái BH Liberty này ko có khuyến mãi đi kèm với dòng xe M3 1.5 đâu cụ ạ. Chứng tỏ cái thông tin trên web đưa ra mập mờ làm nhiễu loạn thông tin cho khách hàng :v
Về thông tin giao xe sau Tết, em đoán từ hôm ra Tết âm giờ chưa có nhiều cụ rước được em 1.5 đâu. Con của em là 1 trong 2 con được gửi ra sớm nhất từ sau Tết, vì em ký từ ngày 7/1 cơ. Còn sang tháng 4, sẽ có một lô tầm trên 200 con xuất xưởng tha hồ cho các cụ đăng ký lựa chọn
"Cụ thể, trong tháng 3, khách hàng mua các mẫu xe Mazda2, Mazda3, Mazda6, Mazda CX-5 và Mazda CX-9 sẽ được tặng 1 năm bảo hiểm vật chất Liberty Autocare. Ngoài ra, Thaco triển khai chương trình ưu đãi giá và quà tặng khác bao gồm: phiếu dịch vụ, bộ phụ kiện cao cấp (DVD tích hợp GPS, Camera lùi, đèn LED, Phim cách nhiệt, Túi cứu hộ), tặng kèm nắp thùng Canopy cho khách hàng mua xe BT-50. Chương trình áp dụng tùy từng mẫu xe và khu vực."

Câu văn đó theo các cụ thì ta có thể hiều là KM với tất cả các xe từ M2, M3, M6, CX5, CX9. Ngoài ra...
Cũng cho e hỏi thêm tí là 749 với 729 khác nhau cái gì và sao ko bán luôn 729 đi mà lại bán 728 làm gì

thuongtri

Xe tải
đơn giản là sale bt thì k đủ thẩm quyền để trả lời cụ , vì đây là chính sách công ty mà các sếp tổng thì không có thời gian mà lướt lát ah .
ngoài ra thì bản chất dân mình các cụ còn lạ gì ah , từ rất nhiều vụ và mới nhất là vụ 6700 cây xanh thì làm gì thấy ai có liên quan mà tự ra mặt đâu .
em mới vào sale ở nguyễn trãi nên không thể trà lời được cụ nhưng e hứa sẽ hỏi các sếp để cho các cụ 1 câu trả lời thỏa đáng .
e được chỉ dạy rất kĩ mức giá và km của mazda ở tất cả mọi nơi là chung nên e nghĩ cũng có lí do . e sẽ cố có câu trả lời sớm cho các cụ .
Ấy vậy mà khi anh em tranh luận chuyện xe ồn hoặc máy móc thế nào thì các cụ vào phán cứ như Kỹ sư và Mazda phát cho mỗi cụ một xe để ngày ngày đi làm như khách hàng ấy

TONGIA

Xe lừa
Em hóng con M3 này.

Tháy thằng ku đầu ngõ mới khiêng về 1 con đỏ choét . Thèm

Vie.ABC

Xe điện
Bác cầm tiền đi mua một cái xe ( vừa là tài sản vừa là phương tiện ... ) thế mà ... Bước khởi đầu thấy đã không thuận như vậy thì ứ giao dịch với sale đó đại lý đó nữa , em thật !...

thuongtri

Xe tải
Bác cầm tiền đi mua một cái xe ( vừa là tài sản vừa là phương tiện ... ) thế mà ... Bước khởi đầu thấy đã không thuận như vậy thì ứ giao dịch với sale đó đại lý đó nữa , em thật !...
Em cũng đang chạy M6 rồi cụ ạ. Giờ mua cho 2 người thân. Bực mình với cái kiểu bán hàng của Mazda thôi chứ xe thì e thấy được

ieltscnr

Xe tải
Em cũng đang chạy M6 rồi cụ ạ. Giờ mua cho 2 người thân. Bực mình với cái kiểu bán hàng của Mazda thôi chứ xe thì e thấy được
không rõ cụ mua bán thế nào chứ sáng nay em xuống tiền là có ngay con m3 1.5 sd mà!?!? thái độ phục vụ của mấy cụ bên thaco cũng không đến nỗi quá kém (em mua con m3 này là lần 3 mua xe của anh Dương TB rồi).

ps: M6 năm sau có nội thất mới rồi năm nay cụ còn rước về làm gì...?

thuongtri

Xe tải
không rõ cụ mua bán thế nào chứ sáng nay em xuống tiền là có ngay con m3 1.5 sd mà!?!? thái độ phục vụ của mấy cụ bên thaco cũng không đến nỗi quá kém (em mua con m3 này là lần 3 mua xe của anh Dương TB rồi).

ps: M6 năm sau có nội thất mới rồi năm nay cụ còn rước về làm gì...?
Em rước từ trước Tết cụ ạ. E ko biết cụ mua ở đâu chứ e thấy mấy cái SR ở HN thì cứ yêu cầu xuống tiền giá 728 và ngoài 5/4 lấy xe. Giờ mà có con 1.5 SD là đắt tí e cũng chơi :)) e cũng không tiếc tiền nhưng ko thích mất tiền mà thiên hạ chửi cho ngu

batigolvn

Đi bộ
Em rước từ trước Tết cụ ạ. E ko biết cụ mua ở đâu chứ e thấy mấy cái SR ở HN thì cứ yêu cầu xuống tiền giá 728 và ngoài 5/4 lấy xe. Giờ mà có con 1.5 SD là đắt tí e cũng chơi :)) e cũng không tiếc tiền nhưng ko thích mất tiền mà thiên hạ chửi cho ngu
thôi cụ cũng đừng bức xúc quá làm gì tổn thọ, chuyện của cụ ai cũng biết cả và cũng đều phải chấp nhận số phận chung cả thôi, ai cũng ngu cả cụ ạ em cũng ngu vì em cũng vừa đặt tiền một em 1.5 HB, người làm ra của chứ của nó có làm ra người đâu cụ nhỉ, chúc cụ thanh thản hehe !

ieltscnr

Xe tải
pó tay...
em lấy con màu trắng nên có ngay, sáng mai họ sẽ đổ đầy bình và mang qua tận nhà em luôn, cụ lấy màu khác thì phải đợi 1 tuần để ship hàng về...
ps: 728 không phải giá cuối đâu cụ nhé, hà nội không vội được đâu...

thuongtri

Xe tải
pó tay...
em lấy con màu trắng nên có ngay, sáng mai họ sẽ đổ đầy bình và mang qua tận nhà em luôn, cụ lấy màu khác thì phải đợi 1 tuần để ship hàng về...
ps: 728 không phải giá cuối đâu cụ nhé, hà nội không vội được đâu...
Cụ chỉ chém, e đăng cần M3 1.5 SD trắng mấy hôm nay rồi. Nếu có thì họ đã gọi ầm ĩ cho em chứ không đến lượt cụ

ieltscnr

Xe tải
Cụ chỉ chém, e đăng cần M3 1.5 SD trắng mấy hôm nay rồi. Nếu có thì họ đã gọi ầm ĩ cho em chứ không đến lượt cụ
cụ để mai em chụp ảnh cái xe chưa có biển số cho cụ xem nhé :P

Chỉnh sửa cuối: