các cụ đi ford focus 09-2010 có hay phải sửa chữa không

TONY_DONG

Xe hơi
Em nghe các cụ bảo đi ford focus rất thích, đầm chắc xe. E dự kiến ngân sách khoảng 450-480 muốn xúc em ford focus 2010. Tiền thì ít mà chỉ sợ mua xong em ford lăn ra hỏng hóc thì khổ. Sợ nhất là mỗi lần sửa chữa cả chục triệu thì em toi.

Các cụ nào đang đi em ff đời này cho em hỏi các cụ có hay phải sửa chữa không ạ. Theo các cụ thì em nên lấy em morning cho lành hay cố lấy ff cũ. em phân vân quá.

anhtt10

Xe buýt
Em nghe các cụ bảo đi ford focus rất thích, đầm chắc xe. E dự kiến ngân sách khoảng 450-480 muốn xúc em ford focus 2010. Tiền thì ít mà chỉ sợ mua xong em ford lăn ra hỏng hóc thì khổ. Sợ nhất là mỗi lần sửa chữa cả chục triệu thì em toi.

Các cụ nào đang đi em ff đời này cho em hỏi các cụ có hay phải sửa chữa không ạ. Theo các cụ thì em nên lấy em morning cho lành hay cố lấy ff cũ. em phân vân quá.
Bác phải theo nhu cầu sử dụng xe mà chọn xe chứ? Bác so Ford Focus với Kia Morning thì ae đi FF buồn lắm.
FF hơn KM rất nhiều: đầm, lái sướng, rộng rãi, đi xa ngon. FF cũng đc coi là lành đồ phụ tùng cũng ko đắt và có sẵn
KM là city car nên chỉ chạy lanh quanh trong phố thôi, đi xa rất mỏi.. Xe cũng lành chả hỏng gì (có gì đâu mà hỏng :)))
anhtt10

Bim318i

Xe tải
Em thấy cụ hỏi vấn đề này nhiều quá. Chả biết cụ có ý gì nữa

GoldenPig

Xe tăng

Kinh nghiệm của em:
Focus At 1.8 là hợp lý. Sau khi đi khoảng 8 vạn, sẽ có một số vấn đề sau cho dù có chăm xe đến mấy nhé.
- Thụt trước: giá trong hãng là 2.7tr/cây; giá ngoài hàng hãng là 2.5tr/cây; hàng Đài em mua cụ Du là 2,4 triệu /2 cây ( phải thay hai cây - cụ bảo hành 6 tháng)
- Rotuyne ngoài: thường chết sau 4 vạn, giá hãng là 1.3 tr/con - hàng ngoài chỉ có 300k
- Cao su chân máy: hãng là 2.8 củ, ngoài là 1 củ đến 1.2 củ

Các con trên nghe đồn là Ford bắt chết theo kiểu khấu hao cưỡng bức. Total lại thì cũng chỉ 10 củ cho mua sắm lớn sau 8 vạn. Em cho là quá ổn.

Xăng thì em chạy hỗn hợp nội thành nó chén đâu đó hơn 11l tí. Chấp nhận được, bù lại là cảm giác lái thôi rồi + giàn lạnh cho ghế sau ( nói ko phải tự sướng chứ cảm giác lái cắn chết altis + hàng gió sau này thì thậm chí cắn chết Camry 2.5 hàng nhập Mỹ - những kẻ chỉ có nhõn dàn lạnh ghế trước kakaka).

dragonfe

Xe buýt
Kinh nghiệm của em:
Focus At 1.8 là hợp lý. Sau khi đi khoảng 8 vạn, sẽ có một số vấn đề sau cho dù có chăm xe đến mấy nhé.
- Thụt trước: giá trong hãng là 2.7tr/cây; giá ngoài hàng hãng là 2.5tr/cây; hàng Đài em mua cụ Du là 2,4 triệu /2 cây ( phải thay hai cây - cụ bảo hành 6 tháng)
- Rotuyne ngoài: thường chết sau 4 vạn, giá hãng là 1.3 tr/con - hàng ngoài chỉ có 300k

Các con trên nghe đồn là Ford bắt chết theo kiểu khấu hao cưỡng bức. Total lại thì cũng chỉ 10 củ cho mua sắm lớn sau 8 vạn. Em cho là quá ổn.

Xăng thì em chạy hỗn hợp nội thành nó chén đâu đó hơn 11l tí. Chấp nhận được, bù lại là cảm giác lái thôi rồi + giàn lạnh cho ghế sau ( nói ko phải tự sướng chứ cảm giác lái cắn chết altis + hàng gió sau này thì thậm chí cắn chết Camry 2.5 hàng nhập Mỹ - những kẻ chỉ có nhõn dàn lạnh ghế trước kakaka).
6 v rồi mà nhà cháu cứ đổ xăng. Chả chết cái rì

THANGCHIP

Xe buýt

Mạnh dạn lên cụ, FF quá ổn tầm tiền này, chỉ xăng và dầu thôi cụ ơi. Đi thêm 10 năm nữa cũng chưa nghĩ giề. Cụ tính sang chào buổi sáng thì thất vọng luôn. Chúc cụ sáng suốt có vợ 2 nuột nà

Huynhlong77

Xe tải
E thấy bt mà, cái gì đến kỳ thay thì thay thôi, chả phải nằm đường bao giờ :D, đồ ford giờ cũng sẵn giá cả cũng nhẹ nhàng mà cụ, cụ ưng e nào thì múc đi sedan hay hát bách ok tất

TONY_DONG

Xe hơi
Em thấy cụ hỏi vấn đề này nhiều quá. Chả biết cụ có ý gì nữa
Lần đầu e hỏi vđ này mà cụ. Nhiều đâu :))

Kinh nghiệm của em:

Nghe cụ nói làm e thêm phần quyết tâm. E thì chưa dc lái thử ff. Hiện giờ đang học lấy bằng.

E thấy bt mà, cái gì đến kỳ thay thì thay thôi, chả phải nằm đường bao giờ :D, đồ ford giờ cũng sẵn giá cả cũng nhẹ nhàng mà cụ, cụ ưng e nào thì múc đi sedan hay hát bách ok tất
E đang kết hb cụ ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

shadow_man000

Xe máy
Em thấy focus đi rất sướng, đúng chất mỹ. Tất nhiên so với xe cùng phân khúc và dung tích thì hơi tốn xăng hơn chút thôi, nhưng xe đi lành, ko hỏng vặt như mọi người vẫn nói.
EM cũng hay chạy vì ông anh có con Focus 2010 đi đến giờ 7 vạn ồi, chỉ bảo dưỡng định kỳ và thay thứ theo định kỳ thay thôi. Vào hãng giá cũng ko quá chat.
Đó là vài ý kiến của em. Cụ mua xe cũ theo em chỉ cần quan tâm đến lai lịch em nó có trong sạch hay ko thôi :)

UFA

Xe điện
trước em chạy con focus 1.8mt, mua t2 /2010 , chạy tới t9/2013 đổi xe nên để lại cho thằng bạn, nó vẫn chạy tới giờ tính ra cũng gần 6 năm rồi hình như mới thay cái giảm sóc em cũng chả nhớ trước hay sau ,vẫn chạy phe phé chả vấn đề gì, hôm rồi nó bảo nếu đổi xe tao lại chọn ford thôi, ngon bổ rẻ,( mà nó việt kiều mẽo đấy nhé ,trước toàn chạy honda với toy thôi ,cậu bảo ngày trước bên đó thấy người việt toàn chạy xe nhật nên cũng mua như vậy ,biết thế này mua xe mẽo chạy rồi)

darkcat

Xe buýt
E đag đi 2.0s 2008 thấy bt mà các cụ, xăng trog thành e đi toàn giờ tắc 12l, ngoại thành đường ngon trên 7l tý. Còn lại xăng dầu, rotuyn...mấy thứ tiêu hao đi thì xe nào chả phải thay ạ

hpham04

Xe hơi
em đang chạy phò cụt 2009 máy dầu ngon :D

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
Em thj ngc lại vs các cụ: em chọn kia mn đập hộp cho khoái 3 năm bảo hành bét nhè, hỏng đâu thay đấy, em đi cao tốc hn - lc cứ tăm mốt quất phê lòi, các cụ cứ cá trê mn nhưng chưa lái thj chưa biết đâu ợ, trc em cũng chạy ffc 2 năm r.
Bỏ nửa tỷ mua xe 5 năm thj quả là mạo hiểm ợ, sướng thj như nhau thôi!!

THANGCHIP

Xe buýt
Em thj ngc lại vs các cụ: em chọn kia mn đập hộp cho khoái 3 năm bảo hành bét nhè, hỏng đâu thay đấy, em đi cao tốc hn - lc cứ tăm mốt quất phê lòi, các cụ cứ cá trê mn nhưng chưa lái thj chưa biết đâu ợ, trc em cũng chạy ffc 2 năm r.
Mỗi người một ý mà cụ. Tuy nhiên cụ cứ đem specs, thông số kỹ thuật, kích thước, tải trọng, loại hộp số 2 em này ra so là thấy ngay mà

luklak

Xe điện
Sửa và chữa là bị hỏng hóc, còn FF 2010 nếu đi bt thì chỉ "thay" phụ tùng , ngoài phụ tùng hao mòn thay định kỳ (xe nào cũng vậy) như lốp, acquy, nhớt... thì còn phải thay sớm hơn các hãng khác : bạc nhựa pha cao su dây hộp số và cao su chân máy là 2 món tự nhiên cũng ....die, kể cả xe đi ít do F dùng cao su hơi kém chịu nhiệt và lão hóa nhanh, 2 món này thay hãng hết khoảng dăm củ còn tự mua thuê hay hết chưa đến 2 củ.
Còn một "lỗi" nữa lưu ý là ưu tiên dùng xăng a95 hoặc ít nhất 92 của cây petrolimex, tránh đổ tùy tiện cây tư nhân, cây bé.
Khi đi cao tốc mới thấy được giá trị e nó, còn đi trong phố thì xe nào chả như xe nào :D

hpham04

Xe hơi
Sửa và chữa là bị hỏng hóc, còn FF 2010 nếu đi bt thì chỉ "thay" phụ tùng , ngoài phụ tùng hao mòn thay định kỳ (xe nào cũng vậy) như lốp, acquy, nhớt... thì còn phải thay sớm hơn các hãng khác : bạc nhựa pha cao su dây hộp số và cao su chân máy là 2 món tự nhiên cũng ....die, kể cả xe đi ít do F dùng cao su hơi kém chịu nhiệt và lão hóa nhanh, 2 món này thay hãng hết khoảng dăm củ còn tự mua thuê hay hết chưa đến 2 củ.
Còn một "lỗi" nữa lưu ý là ưu tiên dùng xăng a95 hoặc ít nhất 92 của cây petrolimex, tránh đổ tùy tiện cây tư nhân, cây bé.
Khi đi cao tốc mới thấy được giá trị e nó, còn đi trong phố thì xe nào chả như xe nào :D
Đi trong phố em thấy xe nhỏ đi sướng hơn mà :D, luồn lách dễ :D

hpham04

Xe hơi
Cụ chạy fc rồi mà nhận xét vãi thật :D

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu chuyên bán xe lướt Hàn xẻng! Dưng cháu cũng chả thèm chạy xe Hàn xẻng đường xa bao h! Trừ phi phải đánh xe ra vào chuồng !
So Kia Forte với Focus còn chả có cửa, chứ nói gì đến Morning !
Chém gió cũng phải có chừng mực !
Cái xe Morning nó nhẹ hều, chiều dài trục cơ sở rất ngắn. Giảm sóc là lò xo trụ kèm thanh cứng cân bằng, là loại tối đơn giản nhất có thể cho xe đô thị. Đổ đèo bó vỉa Mộc Châu mà đóng lên tầm trên 60 km/h nguy cơ lên nóc tủ trên 99% ! Focus nó là hạng C mẫu mực, ôm cua trên 80 không xi nhê gì !...
Còn xe hơi chạy 5 năm, nhiều cụ mới chạy được 3-4 vạn cây, đã ăn thua gì !??? Chỉ bảo dưỡngdijnhj kỳ, thay thế vài cái lặt vặt là lại như mới cứng !
Cái xe hơi nó xuống cấp phải sau 20 vạn !...

GoldenPig

Xe tăng
Ông càng nói càng ngu tợn !
Bán xe cho đúng người có nhu cầu! Xe nó thế nào nói thế càng dễ bán! Ông tưởng khách mua tuyền là gà cả mà múa lưỡi chăn dắt! Hót Morning nó đầm chắc hơn cả Bim với Mec chắc khách nó ị vào cửa hàng mất !...

Bác Boeing nói thế này em ủng hộ. Làm kinh doanh cốt ở chữ tín ... Người bán hàng lâu dài cốt ở chất lượng tư vấn. Không phải có sao nói vậy mà phải cung cấp thông tin trung thực để khách hàng người ta tự quyết định. Người tiêu dùng bi j có tiền mua xe đều ít nhiều thu thập thông tin khá nhiều trước khi quyết định. Chém kiểu MN đi ngon như focus người ta có khi đã ị cmn vào mặt mình rồi chứ đừng nói đến Bim và Mec ... vodka cụ Boeing