Các cụ đi altis giúp em phát

Tuanaltis2009

Xe buýt
Chẳng là xe em altis 2009 đi hơn 5 vạn rùi.
Hôm trc tết có vào toy long biên bảo duỡng lớn toàn bộ và hãng nó bảo thay lọc xăng.
Nhưng hãng nó báo giá 2.8 củ đắt quá e ko thay.
Tiện sáng nay cho con vợ 2 qua gara làm lại tý sơn nắp cốp sau, (trc bọn gara nó làm bố láo, bả ma tiz đỏ loại đểu, nên hôm rồi đi xa bị đá bắn lên sứt mấy chỗ và về rửa nó bục ra nhìn ngứa quá e phải cho nó đi làm đẹp)
Tiện làm chén chè với a chủ gara bảo có lọc xăng thay ko, vì e cũng đang có nhu cầu.
Thì ông ấy kêu cứ vào hãng vì lọc xăng ở ngoài toàn hàng tầu trôi nổi ko kiểm định đc chất luợng, đấy là ông chủ gara bảo thế.
Em lăn tăn quá, nhờ các cụ tư vấn xem:.
Một là : Với altis đi bao nhiêu mới nên thay lọc xăng.
Hai là : thay ở đâu tốt( trừ trong hãng) cái này e rất quan tâm
Thank các cụ chỉ giáo.

1.6gli

Xe container
Thì đúng rồi, hàng ngoài cótheerr khẳng định 100% tầu và có tới >90% tầu lởm, thà không thay còn hơn cụ ạ.

k66473

Xe tăng
1. Nên thay theo khuyến cáo của nhà sản xuất, cụ vào hãng sẽ thấy cái bảng ghi các mục cần thay ở mức km khác nhau. Theo em thì hãng bảo thay thì nên thay.
2. Món lọc xăng này nên thay trong hãng.

Tuanaltis2009

Xe buýt
Vì ông chủ gara đó là chỗ quen biết với em, nên em hỏi thẳng luôn, hàng ngoài thay thế nào chất luợng ra sao.
Ông ấy bảo cứ vào hãng thay, hàng ngoài toàn đồ tầu, chất luợng kém, và đại ca đó còn bẩu, hãng toy, cái gì ngoài chợ giời đều có hết, còn chất luợng thì....
Em thì ko lăn tăn quá, hay là lại vào hãng vậy chứ thay ngoài như cụ nói thì em ko yên tâm, đắt thêm tý nhưng đc cái yên tâm và có bảo hành cũng hơn phải ko các cụ

1.6gli

Xe container
Vì ông chủ gara đó là chỗ quen biết với em, nên em hỏi thẳng luôn, hàng ngoài thay thế nào chất luợng ra sao.
Ông ấy bảo cứ vào hãng thay, hàng ngoài toàn đồ tầu, chất luợng kém, và đại ca đó còn bẩu, hãng toy, cái gì ngoài chợ giời đều có hết, còn chất luợng thì....
Em thì ko lăn tăn quá, hay là lại vào hãng vậy chứ thay ngoài như cụ nói thì em ko yên tâm, đắt thêm tý nhưng đc cái yên tâm và có bảo hành cũng hơn phải ko các cụ
Chuẩn luôn roài đấy cụ.

Dinh_le_van

Xe hơi
vợ 2 của Em cũng phải đến kỳ thay lọc xăng, nhưng em chưa thay, cũng mấy ông anh làm gara bảo ngày xưa xăng bẩn mới thay lọc xăng, h xăng VN mình sạch rồi k cần thiết, ra gara các ông ấy lọc rửa cho lại lắp vào chạy tiếp (có cảm giác tốn hơn ít xăng), em đang theo dõi thêm thời gian nữa xem tnao?

appledg12

Xe tải
Vào hãng đi cụ ạ đắt nhưng theo e nó xứng đáng đó. E cũng hay đi bd ở Toy LB xe e chưa phải thay lọc xăng. Quan điểm của e thì gương đèn, những thứ nhỏ nhỏ ra ngoài còn lại máy móc cứ vào hãng cụ ạ. Thế cho yên tâm.

DangHoangDe

Xe điện
E mới thay tổng các loại cHo Altis sau 2.5 năm, gần 8 vạn, hết ~ 7 củ! Hôm nọ có ảnh hóa đơn bảo dưỡng mà e ném đâu rồi ấy.

Gia_Khanh

Xe điện
Hãng thì 4 vạn đã pải thay rồi, lần đầu tiên e nGhe thấy có ng nói phụ tùng Toy bên ngoài toàn hàng đểu đấy

Tuanaltis2009

Xe buýt
E mới thay tổng các loại cHo Altis sau 2.5 năm, gần 8 vạn, hết ~ 7 củ! Hôm nọ có ảnh hóa đơn bảo dưỡng mà e ném đâu rồi ấy.
Gói bảo duỡng lớn toàn bộ hết hơn 7triệu tý.
Trc tết mình qua toy long biên làm bảo duỡng lớn toàn bộ ở 4v km, tính cả thay lọc xăng là 7tr, sau mình ko thay nên giảm mấy cái linh tinh nhỏ lẻ khác, nên tổng thiệt hại hôm đó hết gần 5 củ, bọn hãng nó nhớ xe em, nên lần nào qua thay dầu đều keu em thay lọc xăng mới ác.
Nhiều a em cùng cơ quan, cũng chỉ thay lọc xăng khi đc hơn 5v km,
Sắp tới chắc lại mất khoảng hơn chục củ nữa rồi các cụ ah,
Em phải làm dàn lốp mới, vì đi hơn 5v cũng mòn rồi, lại thay nốt cái lọc xăng nữa, chắc đi đứt 10 củ như chơi. Hết tháng luơng của e rồi. Kiểu này F1 tháng sau ko có sữa ăn ròi

Tuanaltis2009

Xe buýt
Em định thay quả lốp theo xe đời đầu, vì lốp sơ của vẫn mới tinh chưa một lần hạ xuống.
Em định thay quả Bs tuzanza ER300 thấy mấy hãng báo giá là 1.8củ/quả.
Đi lốp đó mặc dù hơi ồn hơn lốp MíT nhưng em thấy nó hơn hẳn cái khoản chống đinh. Ko biết các cụ đang đi loại nào rồi, có gì cho em xin tý kiến thức mở mang tầm nhìn với ah

Tuanaltis2009

Xe buýt
Hãng thì 4 vạn đã pải thay rồi, lần đầu tiên e nGhe thấy có ng nói phụ tùng Toy bên ngoài toàn hàng đểu đấy
Nói thật với cụ là thằng cha chủ gara nó bảo em thế, nó cũng là chỗ thân quen nên em mới hỏi nó,
Nó bảo loại lọc xăng thì nên vào hãng thay.
Còn ở ngoài thì cũng đầy ra, nhưng chất luợng thì ko ai biết đx thế nào, vì nguồn gốc đều từ a hồ cẩm đào đem về. Thế nên em mới lăn tăn,. Hãng báo giá thay lọc zăng hết hơn 2tr/cái. Còn bên ngoài nhiều chỗ báo có 5-6tăm. Như thế cụ nghĩ sao

TVPL

Xe container
Cụ đi nhiều thật ! Em cũng chừng đó nhưng còn chưa đến 4 vạn. mà thấy báo giá BD 4v trong hãng cũng gần 5 củ rồi, của cụ đi thế thì ... còn ít nhá :)
Lốp cụ cũng vào hãng, đến chịu
Lốp này thì đắt hơn có đôi lít thôi cụ, tiện thì thay chả sao.
Hãng lốp tức là mấy bố đại lý lốp to ấy cụ ah. Lốp thì em vào hãng làm giề hehe
Nhưng mà như này thì mắc ròi. Trước em thay GR90 có hơn củ bảy / quả nhá.

Chỉnh sửa cuối:

dovantoan2604

Xe hơi
em nghĩ cụ chủ nên vào hãng, mấy thứ đồ chơi thì thế nào cũng được, còn liên quan đến máy móc là phải chuẩn

Tuanaltis2009

Xe buýt
Lốp này thì đắt hơn có đôi lít thôi cụ, tiện thì thay chả sao.

Nhưng mà như này thì mắc ròi. Trước em thay GR90 có hơn củ bảy / quả nhá.
Cụ cho em xin tý kinh nghiệm, theo cụ nên chọn lốp bs GR90 hay ER300

DangHoangDe

Xe điện
Gói bảo duỡng lớn toàn bộ hết hơn 7triệu tý.
Trc tết mình qua toy long biên làm bảo duỡng lớn toàn bộ ở 4v km, tính cả thay lọc xăng là 7tr, sau mình ko thay nên giảm mấy cái linh tinh nhỏ lẻ khác, nên tổng thiệt hại hôm đó hết gần 5 củ, bọn hãng nó nhớ xe em, nên lần nào qua thay dầu đều keu em thay lọc xăng mới ác.
Nhiều a em cùng cơ quan, cũng chỉ thay lọc xăng khi đc hơn 5v km,
Sắp tới chắc lại mất khoảng hơn chục củ nữa rồi các cụ ah,
Em phải làm dàn lốp mới, vì đi hơn 5v cũng mòn rồi, lại thay nốt cái lọc xăng nữa, chắc đi đứt 10 củ như chơi. Hết tháng luơng của e rồi. Kiểu này F1 tháng sau ko có sữa ăn ròi
8 vạn e chưa thay lốp, vẫn đi tốt, mỗi tội ồn như công nông.:))

Thu hương85

Xe tải
Cứ chính hãng mà chơi đồ tốt, uy tín, có bảo hành

Xe hoán cải

Xe buýt
lọc xăng altis là nhựa .
lọc này thay ngoài tầmquanh 5.7 trăm thì hàng ngoài cụ ạ .
lọc hàng xịn cũng có nhưng giá gần bằng hãng rồi( 80%) bà giảm tý tiền công thôi .
lọc ngoài ( chưa chắc phải tàu ) vẫn lọc như hãng nhưng có số ít bị kém van 1 chiều . thế thôi
hàng ngoài nhưng một số chuyên sx như denso chẳng hạn thì cũng như hãng thôi