[Thảo luận] Các cụ đánh giá thế nào, cho tập xe ở cung đường cực tắc !

anhtho

Xe ngựa
Kính các cụ, hôm nay em đi 2b, trên đường Tôn Đức Thắng ra ngã 5 Ô Chợ dừa, đường cực kỳ tắc luôn. Sau khoảng 30' thì em cũng tới được ngã 5 này, đèn vừa xanh thì 1 ông đi cái xe gì í, như kiểu Uat nhưng ko phải, cứ cà giật cà giật, chết máy , đề xong rồi uỵch một cái vọt lên lại phanh đột ngột rồi lại chết máy... Em đoán tới 90% là hội tập lái (mặc dầu không có biển tập lái). Nhưng mà như vậy thì thật là nguy hiểm. Xung quanh toàn xe với cộ, còn đông hơn cả nêm, các cụ í liều quá, nhỡ đâu thì kể cả có thầy cũng đâu phanh kịp được.
Nếu giả sử không phải xe tập lái mà là ai đó giao tay lái cho một người mới tập và ở khúc đường đông nghịt như thế, em sợ lại có vụ giống như ...

Loong Phoong

Xe điện
quá nguy hiểm bác ah, chưa thấy quan tài chưa đổ lệ

CuTiVoDich

Xe điện
Nếu không phải biển xanh, biển đỏ thì em dự 99,99% là xe tập lái, vì chả cụ nào đủ tiền đổ xăng cho U Oát mà lại đi xe U Oát cả:D
Ngoại trừ xe tập láiL-)

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Thời buổi bây giờ nhiều ông liều lắm. Hôm trước em có ông bạn bảo ông ấy được cái bọn nào "lo" bằng lái xe ô tô mặc dù anh chưa biết lái. Em bảo anh chả biết lái thì chả ai cho anh bằng lái xe ô tô đâu. Chả biết ông này nói thật hay bị tụi nó lừa nữa. Em bảo rằng người ta tập lái ở trường đàng hoàng còn "ủn" mấy mạng người kia kìa, anh lái xe kiểu này có vào nhà đá. Nếu có kiểu cấp bằng như này thì người cấp đáng bị tội giết người gián tiếp, tội người này còn nặng hơn cả những người trực tiếp gây tại nạn theo kiểu "xe điên".

tieunhilang

Xe điện
Thời buổi bây giờ nhiều ông liều lắm. Hôm trước em có ông bạn bảo ông ấy được cái bọn nào "lo" bằng lái xe ô tô mặc dù anh chưa biết lái. Em bảo anh chả biết lái thì chả ai cho anh bằng lái xe ô tô đâu. Chả biết ông này nói thật hay bị tụi nó lừa nữa. Em bảo rằng người ta tập lái ở trường đàng hoàng còn "ủn" mấy mạng người kia kìa, anh lái xe kiểu này có vào nhà đá. Nếu có kiểu cấp bằng như này thì người cấp đáng bị tội giết người gián tiếp, tội người này còn nặng hơn cả những người trực tiếp gây tại nạn theo kiểu "xe điên".
Ông anh họ của em cũng thế, chúng nó hứa 1 tuần đảm bảo lái chuyên nghiệp. Giáo án như sau:
- 10 phút học số nguội
- buổi sáng chạy vòng quanh khu Trung Hòa Nhân Chính
- Buổi chiều ra chạy Mỹ Đình
- Sau 2 ngày cho chạy phố.
Nghe kể khi bò đến đúng Ngã tư Chùa Bộc thì chết máy. Thầy giáo chỉ: "Đề lại, vào số, nhả côn,..." thì ông anh đạp vào ga, con xe rú ầm khói mù cả ngã tư.

Học kiểu này thì ngồi tù sớm

PhanhGap

Xe điện
Kính các cụ, hôm nay em đi 2b, trên đường Tôn Đức Thắng ra ngã 5 Ô Chợ dừa, đường cực kỳ tắc luôn. Sau khoảng 30' thì em cũng tới được ngã 5 này, đèn vừa xanh thì 1 ông đi cái xe gì í, như kiểu Uat nhưng ko phải, cứ cà giật cà giật, chết máy , đề xong rồi uỵch một cái vọt lên lại phanh đột ngột rồi lại chết máy... Em đoán tới 90% là hội tập lái (mặc dầu không có biển tập lái). Nhưng mà như vậy thì thật là nguy hiểm. Xung quanh toàn xe với cộ, còn đông hơn cả nêm, các cụ í liều quá, nhỡ đâu thì kể cả có thầy cũng đâu phanh kịp được.
Nếu giả sử không phải xe tập lái mà là ai đó giao tay lái cho một người mới tập và ở khúc đường đông nghịt như thế, em sợ lại có vụ giống như ...
Được việc mình hỏng việc mọi người. Ông tập lái xe đấy sau này công đức nhiều cho nhẹ vía. E oánh rá xanh rờn zư zậy cà.

depalendoc

Xe tải
Đúng là đùa với tử thần nếu đi tập lái vào đường đó thời điểm này, nguy hiểm quá...

TÔN

Xe container
cụ nghĩ sao khi người ta chỉ tập lái,thi lái lấy bằng trong sa hình.chưa đc ra phố hay đi đường trường lần nào
lấy bằng xong mới nhẩy lên xe lái ra đường thì có nguy hiểm ko

KiaCD5numberone

Xe tăng
Nghĩ lại thời học lái cứ 5h chiều các thầy cứ cho chạy trong phố, sợ thật.

LeTai1979

Xe cút kít
Tập lái thì ra chỗ vắng mà tập, mà sao dạo này xe gắn biển TẬP LÁI chạy ngoài đường nhiều thế nhỉ?
Lắm hôm chạy đường 5 gặp em ấy cứ làn ngoài và diễn 50-60Km/h, còi đèn các kiểu mà không cho vượt. Nản!^:)^

anhtho

Xe ngựa
cụ nghĩ sao khi người ta chỉ tập lái,thi lái lấy bằng trong sa hình.chưa đc ra phố hay đi đường trường lần nào
lấy bằng xong mới nhẩy lên xe lái ra đường thì có nguy hiểm ko
Đúng là học viên phải cần đi ra đường. Nhưng mới tập thì tập trong sa hình rồi mới ra chỗ đường vắng, rồi đường đông hơn rồi thuần hơn thì mới ra chỗ đường tắc chứ. Đằng này lính tập lái cái xe cứ như cái ông mới cầm vô lăng được 1 ngày vậy: lịch kịch, đề nổ, vọt, chết máy... liệu đi như vậy ở chỗ đông, tắc xe thì có an tâm không ?
Hồi em đi học lái xe, phải đi mãi cho tới lúc ko bị chết máy và giật cục mới dám ra đường, mà cũng phải chọn lúc đường vắng.

BinhminhCDS

Xe buýt
lần sau em mà gặp mấy cụ kiểu này em phải tránh xa. ghê chết đi được.

otoben

Xe tải
học kiểu này lên tay nhanh lắm (em nhớ hồi học ở C500, lúc lái xe về trường thì nhóm tập lái ai cũng giành nhau để được lái đoạn trong phố, thần kinh căng như dây đàn nhưng mà côn số thì về là nhớ lâu lắm)

gocart

Xe cút kít
Học kiểu này chắc là đãi cát tìm vàng đây. Trong một cơ số ông tập sẽ cho ra được một ông lái giỏi.:-L

Bich rezo

Đi bộ
xin thưa với các cụ chắc là xe dó bị mất côn,mà chủ xe thì cố đi nên thế đấy.em cung bi 1 lần xe mất côn nhưng do đương văng nên em đi ko sao cả

backinhca

Xe buýt
thế mới biết ngày xưa toàn lái xe giỏi :)) toàn UOAT,BACKINH,GAT 69 phanh 3 bốn guốc mới dừng ,côn đạp to chân ,vào số toàn phải múa #:-s mà phi nhanh hơn cả bây h vì ko bị bắn tốc độ :D

tuanzs

Xe container
Em cũng gặp một chú Ceilo đi chiều NTS - Ô chợ dừa đến gần ngã tư Thái hà + Chùa bộc đông quá chết máy cỡ chục lần làm em đi sau mãi mới lách qua được, chú tài chắc mới lái cầu cứu em nhưng chịu chả giúp được đường đông quá dừng lại giúp thì tắc thêm (giá cầu cứu sớm tí lúc em còn nằm sau đuôi thì còn giúp được)

Hồi xưa học lái thầy giáo còn cho bọn em tập đi qua chợ cơ --> lên cơ nhanh lắm