Các cụ đang nợ bao nhiều tiền ạ ? Các cụ xử lý nợ đó như thế nào ạ ??

Các Cụ cho Em hỏi các tính đến thời điểm hiện tại các cụ đã và đang nợ bao nhiêu tiền ạ ?? Và các cụ xử lý những món nợ đó bằng cách nào ạ !
Em hiện tại đang nợ khoảng : 350tr

E đang đau hết cả đầu vì tiền ạ ! :(
Các cụ tổng động viên Em phát ạ !
Các Bác chia sẻ với Em đi ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Hanoi2travel

Xe tăng
Cụ muối mặt vay thêm chỗ ko phải tính lãi kia 70 triệu hoặc vay ở chỗ nào đó giống như vậy, phải dẹp bỏ tính sĩ diện đi mới dám vay tiếp nhé ! Sau đó cụ trả 70tr đang chịu lãi cao đi rồi mới tính tiếp được... Nếu cụ ko làm như e nói cái nợ nó thúc vào *** e dự sau 6 tháng nữa sỗ nợ của cụ sẽ lên gấp đôi vì nợ đến lúc trả chưa lo được hay bị quẫn lắm. E dự củ chủ cũng là ng uy tín nên mới vay nợ được như vậy và đang sợ mất uy tín. Cụ cứ tìm chỗ nào tin tưởng trình bày rõ ràng mà vay 70tr . Chúc cụ sớm vượt qua khó khắn.

ktphong

Xe tăng
Hồi bằng tuổi em chủ thớt, có lúc mình nợ cả tỷ mà có thấy nhức đầu gì đâu. Nhưng kinh nghiệm của mình là khi vay nợ thì cũng nên chia thời kỳ ra mà nợ, đừng có dồn mà nợ 1 cục to, khi vay nợ là phải trả uy tín, đúng ngày đúng giờ ko dây dưa, luôn dự phòng 1 - 2 nguồn có thể vay ngay. khi đó mình có thể xoay vòng dễ hơn. Bây giờ kinh tế khó khăn, đừng ngại cắt lỗ để duy trì uy tín, uy tín mới là cái lâu dài còn lời hay lỗ chỉ là ngắn hạn thôi.

Cụ chủ đã ăn thua gì mà đã sốt.
Em đang nợ trên 5 tỉ. Lãi ngân hàng trả đều như vắt chanh.
Nhiều đêm nằm nhưng không ngủ được.:">
Sếp tổng em nợ trên 2.754 tỉ nhưng vẫn ăn ngon ngủ yên. :D
sếp cao thủ đấy.
cụ nợ vài tỉ, NH đe dọa, cụ mà nợ 1/3 số của sếp thôi thì NH cho n bảo vệ cụ 24/24 ngay

Ông Cò

Xe buýt
sếp cao thủ đấy.
cụ nợ vài tỉ, NH đe dọa, cụ mà nợ 1/3 số của sếp thôi thì NH cho n bảo vệ cụ 24/24 ngay
Chắc cụ chả phải vay ai nên chưa rõ.
Vay ngân hàng thì đều phải có thế chấp cả cụ ạ, ngân hàng nó chả dại thả gà ra đuổi đâu.
Ông nào vay mà cũng đi bảo vệ 24/24 như cụ nói thì nó phá sản lâu rồi.
Túm lại đại đa sô khách hàng luôn cầm dằng lưỡi rao để cho ngân hàng cầm đằng chuôi . Có 1 số ít bởi xyz thì em chịu k biết.

w 650

Xe buýt
Cụ phải tự xoay sở thôi, Cháo nóng húp quanh - công nợ trả dần. Nhớ để dành ít tiền mua bình ôxi ........................ Lặn

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Các Cụ cho Em hỏi các tính đến thời điểm hiện tại các cụ đã và đang nợ bao nhiêu tiền ạ ?? Và các cụ xử lý những món nợ đó bằng cách nào ạ !
Em thì ko chơi bời gì. Nhưng năm vừa rồi làm ăn khó khăn quá ạ ! Hơn nữa Em lại ít tuổi nên chưa có kinh nghiệm chiến đấu làm ăn nhiều :( Em năm nay 24tr ạ :(
Em hiện tại đang nợ khoảng : 350tr

trong đó :

20tr : Đã đến hạn phải trả ( lãi cao )
50tr: 1 Tuần nữa đến hạn phải trả. ( cao lãi ạ:( )
còn lại: Cũng sẽ phải trả nhưng có khi là dài dài khoảng 6 tháng nữa và ko phải tính lãi.

Hiện tại Em đang hết sạch tiền ạ :(

E đang đau hết cả đầu vì tiền ạ ! :(
Các cụ tổng động viên Em phát ạ !
Cố gắng thu xếp mấy chỗ lãi cao đi bác, làm ăn vay lãi kiểu cờ bạc sớm vỡ nợ lém. Trong lúc kt khó khăn thế này làm chỉ đủ trả lãi là ok rùi, đợi hùi sau tính tiếp! Bác mới ít tuổi đừng bi quan quá, bằng tuổi bác em đang làm thợ 'phá' các cụ nhà em thui

fuxe

Xe container
nợ xiền là một nhẽ, sáng ra đi làm mợ nhà em còn bảo tối về trả nợ nhé :((, chưa biết ra sao ngày mai đây cụ này :((

Văn Đoành

Xe điện
Thế người khác nợ cụ chủ bâu nhiêu?

Lexus430sc

Xe điện
thấtthất bátbát nói:
sếp cao thủ đấy.
Vầng, hơi dức đầu xổ mũi tí là có người NH đến thăm hỏi tận tình, nhỡ thăng thì mệt lắm.

tamtg2402

Xe buýt
Rèm cửa Minh Đăng - 102 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân
Website
www.remminhdang.com
Hồi bằng tuổi em chủ thớt, có lúc mình nợ cả tỷ mà có thấy nhức đầu gì đâu. Nhưng kinh nghiệm của mình là khi vay nợ thì cũng nên chia thời kỳ ra mà nợ, đừng có dồn mà nợ 1 cục to, khi vay nợ là phải trả uy tín, đúng ngày đúng giờ ko dây dưa, luôn dự phòng 1 - 2 nguồn có thể vay ngay. khi đó mình có thể xoay vòng dễ hơn. Bây giờ kinh tế khó khăn, đừng ngại cắt lỗ để duy trì uy tín, uy tín mới là cái lâu dài còn lời hay lỗ chỉ là ngắn hạn thôi.
Cụ nói chí lí ạ, em cũng đang nợ nhiều, những mà chữ Tín em luôn lấy làm đầu

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Các cụ biết nước mềnh đang nợ bao nhiu ko ợ ?... em đồ rằng LHQ chắc sắp phải cử quân sang bảo vệ mình không chừng :))

bagac_may

Xe tải
Em cũng nợ như chúa chổm...nhưng vẫn phải tự động viên mình ăn ngủ thật tốt để lấy sức khỏe mà cày trả nợ. Còn sống là phải chiến đấu để trả nợ :D

Chỉnh sửa cuối:

Huongvhs

Xe hơi
Cụ chủ đã ăn thua gì mà đã sốt.
Em đang nợ trên 5 tỉ. Lãi ngân hàng trả đều như vắt chanh.
Nhiều đêm nằm nhưng không ngủ được.:">
Sếp tổng em nợ trên 2.754 tỉ nhưng vẫn ăn ngon ngủ yên. :D
Sếp cụ thì em không dám hỏi đến bởi nghe con số mà sếp ý được nợ thì thấy sếp ý cũng không phải thường dân rùi. Còn cụ, nợ trên 5 tỉ nhưng vẫn làm ra để hàng tháng đến hẹn trả ngân hàng " đều như vắt chanh" thì cũng quá ngon rồi.

architecto

Xe buýt
Em toàn vay nợ lãi cao từ bé đến giờ mà vẫn chưa trả được món nào, vay bố mẹ, vay anh chị, vay bạn bè, vay gái, vay vợ, giờ vay cả con. Đau đầu lắm, chạ ngụ được. May mà chả có chủ nợ nào đòi em cả, lại còn liên tục cho vay thêm nữa.
Các cụ có biết em nợ gì không ạ?.

BinhminhCDS

Xe buýt
em tuyền vay ông bà cụ nhà em :)). Em nợ nhiêù lắm chưa biết sẽ trả thế nào đây :)). Mà cụ chủ nợ nhiêù thế nhỉ. tầm tuôỉ cụ em chẳng có đồng nào và cũng chẳng vay được ai.