Thảo luận Các cụ đại lý Toyota cho hỏi phát!

Nghiemvanban

Đi bộ
Bao giờ có phiên bản chính thức của altis 2020 ở Việt Nam vậy các cụ ơi?
Mà nếu có là lắp ráp trong nước hay là nhập về vậy?
Em hóng mà chửa thấy thông tin gì! Xem cụ nào trong ngành có thông tin nội bộ cho biết tí TT thì tốt.
Xin cảm ơn các cụ đã đọc!

Nghen loc

Xe tăng
Có vẻ ông toyota không quan tâm thị trường Việt Nam lắm nhỉ. Món nào cũng muộn màng. Dung lượng thị trường ko phải nhỏ, chưa bằng thái lan, indo, mã lai nhưng đã vượt philipin. Chờ mãi, chờ nữa.

vietinbanker

Xe máy
Em hóng mà chửa thấy thông tin gì! Xem cụ nào trong ngành có thông tin nội bộ cho biết tí TT thì tốt.
Theo em được biết, tầm tháng 10 sẽ có xe Altis mới. Thêm vào đó thì đến 99% sẽ có thêm một chiếc Cross (chưa hiểu là Yaris Cross hay Altis cross) chứ không phải harrier cụ ạ.
Altis mới đáng để chờ. Em cũng đang chờ như cụ đây.

Nghiemvanban

Đi bộ
Đại lý cho đặt cọc và hẹn tháng 8 giao xe, không biết có phải thông tin chính thức không các cụ?

kamikaxe

Xe hơi
E nghĩ cứ từ từ bán hết xe cũ đã cụ ạ🤣

huymilo94

Xe máy
Website
toyotagiaiphong.net.vn
Theo e cụ lên đợi đến tháng 8 thì sẽ có bản Altis mới về Việt Nam, còn cụ thể là lắp ráp hay nhập khẩu thì chưa rõ.

vietinbanker

Xe máy
Đại lý cho đặt cọc và hẹn tháng 8 giao xe, không biết có phải thông tin chính thức không các cụ?
Em nghĩ phải tháng 10. Cho đến giờ thì xe cũ đã hết đâu? Mà chưa ra mắt bản mới thì sao mà dám giao tháng 8?
Xe Altis chắc chắn sẽ nhập khẩu từ Thailand. Toyota Việt nam sẽ chỉ lắp ráp một số dòng chủ lực như Vios (xe sedan), Innova (dòng MPV) và Fortuner (dòng SUV).
Altis là dòng xe không hẳn chủ lực của Toyota, hơn nữa đến giờ thì tỉ lệ nội địa hoá của Altis vẫn rất thấp, chỉ khoảng 10-15% (trong khi Innova và Vios là hơn 35%) nên chắc chắn Altis sẽ nhập khẩu. Cross cũng sẽ nhập khẩu (vì chính Toyota đã thừa nhận sẽ có dòng xe mới toanh ở Việt nam và kể cả trên phạm vi toàn cầu ra mắt trong năm nay).
Tuy nhiên, Altis thực sự đáng để chờ đợi cụ ạ. Xe đẹp, chất lượng tốt, thay đổi nhiều thứ. Chứ nếu cứ Altis lắp ráp thì em đã chả đợi, xúc con Civic G cho rồi.
(Lý do em chờ Altis nhập vì 2 nguyên nhân: Thứ nhất là xe mới đẹp, tốt hơn. Thứ hai là nếu đọ thì Civic hơn Altis ở cảm giác lái, cảm giác phanh (năm 2007 em đi Civic 1.8, thích nhất là phanh một cái nó dừng ngay, chúi đầu xuống trong khi đi Altis 2.0 phanh nó cứ lệt xệt, làm cho ta cảm giác sờ sợ, không dám chạy nhanh) nhưng Civic thua xa Altis ở độ lành, độ bền và độ ổn định. Cho đến giờ chỉ có thế hệ Civic đầu tiên năm 2007-2008 còn ổn do lúc đó Honda hầu như nhập khẩu toàn bộ linh kiện về lắp ráp chứ từ 2009 trở đi, Civic hụt hơi hẳn so với Altis.

Chỉnh sửa cuối:

Nghen loc

Xe tăng
Em nghĩ phải tháng 10. Cho đến giờ thì xe cũ đã hết đâu? Mà chưa ra mắt bản mới thì sao mà dám giao tháng 8?
Xe Altis chắc chắn sẽ nhập khẩu từ Thailand. Toyota Việt nam sẽ chỉ lắp ráp một số dòng chủ lực như Vios (xe sedan), Innova (dòng MPV) và Fortuner (dòng SUV).
Altis là dòng xe không hẳn chủ lực của Toyota, hơn nữa đến giờ thì tỉ lệ nội địa hoá của Altis vẫn rất thấp, chỉ khoảng 10-15% (trong khi Innova và Vios là hơn 35%) nên chắc chắn Altis sẽ nhập khẩu. Cross cũng sẽ nhập khẩu (vì chính Toyota đã thừa nhận sẽ có dòng xe mới toanh ở Việt nam và kể cả trên phạm vi toàn cầu ra mắt trong năm nay).
Tuy nhiên, Altis thực sự đáng để chờ đợi cụ ạ. Xe đẹp, chất lượng tốt, thay đổi nhiều thứ. Chứ nếu cứ Altis lắp ráp thì em đã chả đợi, xúc con Civic G cho rồi.
(Lý do em chờ Altis nhập vì 2 nguyên nhân: Thứ nhất là xe mới đẹp, tốt hơn. Thứ hai là nếu đọ thì Civic hơn Altis ở cảm giác lái, cảm giác phanh (năm 2007 em đi Civic 1.8, thích nhất là phanh một cái nó dừng ngay, chúi đầu xuống trong khi đi Altis 2.0 phanh nó cứ lệt xệt, làm cho ta cảm giác sờ sợ, không dám chạy nhanh) nhưng Civic thua xa Altis ở độ lành, độ bền và độ ổn định. Cho đến giờ chỉ có thế hệ Civic đầu tiên năm 2007-2008 còn ổn do lúc đó Honda hầu như nhập khẩu toàn bộ linh kiện về lắp ráp chứ từ 2009 trở đi, Civic hụt hơi hẳn so với Altis.
Theo cụ, giá bán của altis mới sẽ vào khoảng bao nhiêu?

vietinbanker

Xe máy
Theo cụ, giá bán của altis mới sẽ vào khoảng bao nhiêu?
Chưa chắc chắn nhưng đồn đoán (từ đại lý và các sales, các lãnh đạo đại lý) cho là sẽ rẻ hơn bản cũ vì hiện tại đang hụt hơi so với đối thủ như mazda hay hyundai, kia. Hơn được mỗi anh civic do cái bản mới của anh civic nó hơi thời trang quá, dễ lỗi mốt trong 2-3 năm nữa

Nghen loc

Xe tăng
Chưa chắc chắn nhưng đồn đoán (từ đại lý và các sales, các lãnh đạo đại lý) cho là sẽ rẻ hơn bản cũ vì hiện tại đang hụt hơi so với đối thủ như mazda hay hyundai, kia. Hơn được mỗi anh civic do cái bản mới của anh civic nó hơi thời trang quá, dễ lỗi mốt trong 2-3 năm nữa
Nó mà khoảng 700 quay đầu cho bản 1.8 thì đẹp cụ nhỉ.

vietinbanker

Xe máy
Nó mà khoảng 700 quay đầu cho bản 1.8 thì đẹp cụ nhỉ.
Khó cụ ạ. Nhưng có thể có bản 1.6 và giá dự kiến sẽ tầm 700 cụ ạ. Năm nay máy Toyota tinh chỉnh lại, khung gầm mới nên máy mạnh hơn, khung gầm nhẹ hơn. Nói chung đáng để đợi cụ ạ. Em đang chờ đây, em ấy đẹp, kiêu kỳ nên đáng để chờ mà cụ

vietinbanker

Xe máy
Khó cụ ạ. Nhưng có thể có bản 1.6 và giá dự kiến sẽ tầm 700 cụ ạ. Năm nay máy Toyota tinh chỉnh lại, khung gầm mới nên máy mạnh hơn, khung gầm nhẹ hơn. Nói chung đáng để đợi cụ ạ. Em đang chờ đây, em ấy đẹp, kiêu kỳ nên đáng để chờ mà cụ
À mà cập nhật mới nhất là có thể tháng 8 có Altis cụ ạ

vietinbanker

Xe máy
E cũng đang chờ, thấy nhiều lần lỡ hẹn quá rồi.
Tin chắc chắn về Altis:
- Xe nhập khẩu
- Ra mắt tháng 8, giao xe tháng 9
- Chỉ có 2 bản 1.8G và 1.8E
- Giá sẽ thấp hơn bản hiện tại
- Thay đổi rất lớn về nội và ngoại thất

son_milano

Xe hơi
e vừa hóng thấy bản bên Đài là vẫn chơi phanh tay, ko dùng phanh điện tử. Dáng dấp ngoại thất thì có nét j đấy nhang nhác Cẩm Ly mới 1 tí, bên trong có quả màn hình to tổ bố :))

Nghen loc

Xe tăng
Tin chắc chắn về Altis:
- Xe nhập khẩu
- Ra mắt tháng 8, giao xe tháng 9
- Chỉ có 2 bản 1.8G và 1.8E
- Giá sẽ thấp hơn bản hiện tại
- Thay đổi rất lớn về nội và ngoại thất
Chỉ mong thông tin trên là chính xác. Tiện thể cho e hỏi là giá niêm yết của altis 1.8g hiện là 790 triêu, giá bán thực tế là khoảng 720 triệu, vậy ko biết là sắp tới bản mới giá bán thấp hơn bản hiện tại là thấp hơn theo giá nào ạ? Cảm ơn cụ nhiều.

email

Xe đạp
Tháng 8 này dự kiến sẽ ra toyota cross nhé máy bác. Giá tầm 900- 1tỷ nhập khẩu thái lan