[Funland] Các cụ đã xem bom tấn xứ Hàn - MOUSE (Kẻ săn người)?

ChuotRain92

Xe tải
Mình cực kỳ lười cày series vì không có nhiều thời gian. Không phải kỳ thị gì, chỉ là hiểu bản chất của thể loại: Phim truyền hình để phục vụ anh chị em nội trợ, vừa trông con vừa làm việc nhà vừa liếc mắt nhìn TV. Vì thế, nó không thể nào có tiết tấu nhanh như phim điện ảnh.
Đừng nói Việt Nam hay Ấn Độ, cả phim truyền hình của Mỹ hay Hàn đều có độ kéo nhây nhất định, để khán giả không bị rơi vào tình cảnh: Ây gu, mới vô pha sữa cho con mà ra không hiểu gì cả, tứk ghê. Mà họ không hiểu thì họ drop, phim sẽ giảm rating.
Đó là chuyện của quá khứ, khi người ta chỉ có thể luyện phim truyền hình trên TV. Ngày nay, khi mọi người đều dễ dàng xem phim trên mạng, series đã bắt đầu cho thấy sự lột xác và tiến hoá. Kịch bản chặt chẽ hơn, diễn biến cũng nhanh hơn. Ai không hiểu thì tua lại coi chứ mắc gì bỏ, đúng hông?
Tuy nhiên, do đây là giai đoạn chuyển tiếp nên mình còn phân vân lắm. Vàng thau lẫn lộn. Dân mạng thì dễ dãi nên cái gì cũng khen, chưa kể các thành phần xem chỉ vì chị iu, vì trai đẹp. Lỡ cày 20 tiếng mà chưa đến đoạn hay, chắc mình đốt cả thế giới.
🤯

May mắn thay, circle của mình vẫn có những cái tên đủ uy tín để mình tham khảo. Hơi kỳ lạ vì trong một tuần qua, tự nhiên rất nhiều người xúi mình xem Mouse, đính kèm các lý do cụ thể, hết sức nhiệt tình luôn. Đầu tiên là chú Cá, sau đó tới bạn Hiền, em Trung mập, em Bảo PT. Trúc Hà còn lên review đồ. Ok fine.
Mình xem thử tập đầu, thấy vụ án cũng bình thường. Chỉ là cách ra tay rất tàn nhẫn, nhưng do từng thưởng thức nhiều phim extreme của Hàn rồi nên mình không mấy ngạc nhiên. Dù đúng là táo bạo so với truyền hình thật. Mình feedback thế, mọi người mới bảo, “Úi giời ơi, xem tiếp đi, chưa là gì đâu. Cái đó để set up câu chuyện thôi. Tới tập 5 rồi biết nhá!”
Mình chỉ mới xem tới tập 4, nhưng phải dừng lại để biên bài. Vì đúng là phim xịn thật. Quay rất đẹp. Diễn xuất hay, từ em bé cho đến cụ bà. Phát triển tâm lý nhân vật khá tốt. Không ai bị một chiều hay một màu cả. Họ đều có những bí mật ẩn giấu, có những đấu tranh ngấm ngầm từ bên trong.
TẬP NÀO CŨNG CÓ ÁN MẠNG. Fan của Conan hay Hồ Sơ Trinh Sát chắc sẽ thích lắm luôn.
Chưa chạm mặt với cú twist mà dân tình cảnh báo, mình đã rất thích không khí và tương tác giữa dàn cast từ tập 2 đến tập 4.
Tạm chấm 9 / 10. So far so good.
💛

Nhật Nguyệt

Xe tăng
Em oánh dấu để có thời gian sẽ thẩm.

Toi88888

Xe điện
Phim Hàn + đọc cụ viết rõ dài +câu Tập nào cũng án mạng mà k có cái ấy đặc trưng phim Hàn là ứ thích xem nữa

250cc

Xe tăng
Em cũng mới nghe series này, để xong nốt bộ đang xem đã. Trên netflix có không cụ nhỉ?

Xe_Fun

Xe tải
E tưởng 1 tập tí xem luôn

Matizcoi

Xe cút kít
Phim Hàn + đọc cụ viết rõ dài +câu Tập nào cũng án mạng mà k có cái ấy đặc trưng phim Hàn là ứ thích xem nữa
Ko rõ còn bệnh ung thư nữa ko cụ nhẻ ;))
Mấy anh củ sâm giờ làm phim kinh phết, đánh đấm cũng ghê, cơ mà em thấy con người có vẻ ko được tinh lắm :P

Toi88888

Xe điện
Ko rõ còn bệnh ung thư nữa ko cụ nhẻ ;))
Mấy anh củ sâm giờ làm phim kinh phết, đánh đấm cũng ghê, cơ mà em thấy con người có vẻ ko được tinh lắm :P
E ko thích thể loại ung thư. E thích film kiểu khác của HQ kiểu củ cải j ấy. Xem giải trí thì đc. He2. Sorry cụ chủ tus nhé

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bộ này đang hot nhất nhì thời điểm hiện tại. Các cụ mợ ghé nhà em mua VieON (gói số 5) để xem nhé ạ 👌

bomon

Xe tăng
Em xem hết rồi, nhưng có lẽ do xem nhiều phim rồi nên cái twist đã tính đến từ đầu và để ý tìm chi tiết khẳng định, nhưng do đạo diễn chơi bẩn cố tình giấu các chi tiết dạng đó, nếu để lộ 1 2 cái kín kín thì hấp dẫn hơn. Thể loại biến thái phải đi giết người giống kiểu sê ri Dexter của Mẽo.

ChuotRain92

Xe tải
Em xem hết rồi, nhưng có lẽ do xem nhiều phim rồi nên cái twist đã tính đến từ đầu và để ý tìm chi tiết khẳng định, nhưng do đạo diễn chơi bẩn cố tình giấu các chi tiết dạng đó, nếu để lộ 1 2 cái kín kín thì hấp dẫn hơn. Thể loại biến thái phải đi giết người giống kiểu sê ri Dexter của Mẽo.
Oh, xem qua kịch bản Mouse e cũng thấy giống phim Dexter

bimbim1976

Xe điện
Trên Netflix có k hả các cụ?