[Funland] Các cụ cứu em, em bị viêm mũi dị ứng

bongkhanhlinh

Xe tăng
Chả là em bị viêm mũi dị ứng,bệnh này xuất hiện cách đây hơn 1 năm rồi, từ hồi bé thì em hay bị ngạt mũi, đi ngủ k nhỏ thuốc thì khỏi thở luôn. Dạo này đỡ ngạt mũi thì lại xuất hiện viêm mũi, triệu chứng là e hắt xì hơi liên tịc, kèm theo là dãi trong mũi cứ tự chảy ra liên tục trong vòng hơn 1 tiếng sau khi uống thuốc, k uống thì k chịu nổi.
Hiện e đang dùng Telfast 180,cũng tạm ône nhưng e nhận thấy tác dụng càng ngày càng giảm, rồi cứ tiếp tục thế này thì chắc chắn bệnh sẽ nặng thêm.
Cụ nào có chuyên môn giúp e với k thì lúc nào e cũng chung thân với cuộn giấy ăn :((

Chỉnh sửa cuối:

Cuong.nguyen

Xe hơi
Mình cũng bị giống bạn, cách đây khoảng 5 năm rồi. Buổi sáng là bị. Cụ nào có cách giúp ko?

bongkhanhlinh

Xe tăng
E hay bị lắm, nhất là khi có sự chênh lệch nhiệt độ

atbp

Xe buýt
Có thể dùng cách tập luyện ko dùng thuốc nhưng phải thật sự kiên trì sẽ khỏi...!
Tôi bị hàng chục năm sau đó tự luyện tập hiện bây giờ đã khỏi 90 % . Viêm mũi dị ứng là do cơ địa của mình gây ra , thuốc chỉ chữa cấp tính lúc đó thôi về lâu dài sẽ bị phụ thuộc .

bongkhanhlinh

Xe tăng
Có thể dùng cách tập luyện ko dùng thuốc nhưng phải thật sự kiên trì sẽ khỏi...!
Tôi bị hàng chục năm sau đó tự luyện tập hiện bây giờ đã khỏi 90 % . Viêm mũi dị ứng là do cơ địa của mình gây ra , thuốc chỉ chữa cấp tính lúc đó thôi về lâu dài sẽ bị phụ thuộc .
Tập luyện ra sao cụ ơi?

Steven

Xe tăng
Em bị gần chục năm rồi có chữa được đâu

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
E bị đến nay 15 năm rồi, 3 năm gần đây nặng lên rất nhìu, hiện đang dùng thuốc cụ Sauken trên này, cụ l.hệ cụ ấy xem

honda_cub79

Xe lăn
Chả là em bị viêm mũi dị ứng,bệnh này xuất hiện cách đây hơn 1 năm rồi, từ hồi bé thì em hay bị ngạt mũi, đi ngủ k nhỏ thuốc thì khỏi thở luôn. Dạo này đỡ ngạt mũi thì lại xuất hiện viêm mũi, triệu chứng là e hắt xì hơi liên tịc, kèm theo là dãi trong mũi cứ tự chảy ra liên tục trong vòng hơn 1 tiếng sau khi uống thuốc, k uống thì k chịu nổi.
Hiện e đang dùng Telfast 180,cũng tạm ône nhưng e nhận thấy tác dụng càng ngày càng giảm, rồi cứ tiếp tục thế này thì chắc chắn bệnh sẽ nặng thêm.
Cụ nào có chuyên môn giúp e với k thì lúc nào e cũng chung thân với cuộn giấy ăn :((
Nhà cháu cũng bị giống cụ, bây giờ đi ra đường lúc nào cũng phải đeo khẩu trang, nếu không đeo về thì mũi bị ngứa và chảy nước mũi rất khó chịu. Nhà cháu có đi khám ở viện Tai Mũi Họng TW, được bác sỹ cho đơn thuốc có thuốc uống Telfast và thuốc nhỏ mũi Rhinocort Aqua. Dùng hết thuốc nhà cháu thấy OK, không thấy bị chảy nước mũi và ngứa mũi nữa, cụ thử mua lọ nhỏ mũi Rhinocort về dùng thử xem thế nào.

3Lazang

Xe tăng
Em đánh dấu để chữa cho f1.

Getz30p

Xe buýt
Nhà cháu cũng bị đúng chứng này. Mỗi khi sắp thay đổi thời tiết là cháu hắt hơi sổ mũi đến khô người luôn. Cháu sợ thuốc ức chế miễn dịch nên chưa bao giờ uống thuốc gì.

mebi

Xe máy
Nhà cháu cũng bị giống cụ, bây giờ đi ra đường lúc nào cũng phải đeo khẩu trang, nếu không đeo về thì mũi bị ngứa và chảy nước mũi rất khó chịu. Nhà cháu có đi khám ở viện Tai Mũi Họng TW, được bác sỹ cho đơn thuốc có thuốc uống Telfast và thuốc nhỏ mũi Rhinocort Aqua. Dùng hết thuốc nhà cháu thấy OK, không thấy bị chảy nước mũi và ngứa mũi nữa, cụ thử mua lọ nhỏ mũi Rhinocort về dùng thử xem thế nào.
Chữa dị ứng thì đúng rồi nhưng nó chỉ chữa được lúc đó thôi. Hết thuốc, thời tiết thay đổi lại bị lại.

CIB

Xe điện
Cháu viêm mũi dị ứng lâu rồi, dùng thuốc linh tinh đủ loại nhưng hay bị lại, vừa rồi dùng thuốc nhỏ mũi của ông lang tận Lập thạch, Vĩnh phúc lại thấy khỏi, giờ thừa vài lọ đang để trong tủ lạnh, cụ nào muốn dùng thử cháu biếu ạ

chauchau

Xe điện
cô con gái em cũng bị, đánh dấu theo dõi kinh nghiệm chữa cùng các cụ

Ga_nha15

Xe hơi
Ngày xưa cách đây 3 năm, mùa đông, em cứ bước chân xuống giường là nước mũi nước mắt lại chảy ra, ngồi hắt xì hơi và lau mũi khoảng 30' rồi muốn làm gì thì làm, rõ khổ, bố mẹ em sốt hết cả ruột... Hồi đấy cứ uống mấy viên dị ứng nó cũng đỡ đi nhưng nói chung thuốc thang chỉ là giải pháp tình thế, vì hôm sau là lại đâu vào đó
Mấ một mùa đông như vậy
Sau thì em trang bị cho mình đôi dép sặc giữ ấm chân, sáng ăn sáng đầy đủ, chịu khó chạy bộ.... Đỡ đi nhiều lắm, nói chung cơ địa viêm mũi dị ứng thì vẫn bị nhưng nó không nặng lề như ngày xưa, khi nhiệt độ tự nhiên giảm thì cũng chỉ sụt sịt một lúc thôi
Chứ em nhớ lại cái thời sáng khởi động bằng 30' ngồi hát xì hơi bên cạnh cuộn giấy vệ sinh mà em phát khiếp lên đc

abcvn

Xe hơi
Cháu viêm mũi dị ứng lâu rồi, dùng thuốc linh tinh đủ loại nhưng hay bị lại, vừa rồi dùng thuốc nhỏ mũi của ông lang tận Lập thạch, Vĩnh phúc lại thấy khỏi, giờ thừa vài lọ đang để trong tủ lạnh, cụ nào muốn dùng thử cháu biếu ạ
Cụ khỏi thật à! Em cũng bị, nhưng không nặng lắm. cụ có thể inbox cho em số điện thoại không ạ

bitit1001

Xe buýt
cụ cho em xin dịa chỉ và số điện thoại với ạ