Các cụ cho nhà cháu hỏi đường đi Cát Bà ạ

giacmo_4banh

Xe buýt
Chào các cụ . Tình hình là Gấu nhà cháu đòi đi Cát Bà chơi. Mà cháu lại chưa đi đến đấy bao giờ. Cháu loay hoay chả biết hỏi ai nên lên đây hỏi các cụ a. Các cụ cho cháu hỏi là có xe khách đi lên đấy không ? hoặc có tour nào trọn gói lên đấy thì giá cả thế nào ạ. Cháu ở Hà Nội :)..Cháu vodka đầy đủ ạ :D

fantasylove

Xe buýt
h như Hoàng Long có tour đấy cụ à.nhưng ko chạy thẳng.cụ sẽ phải đổi xe 1-2 lần do qua tàu phà ạ

giacmo_4banh

Xe buýt
vậy ạ. cụ cho em hỏi cái nữa là Hoàng Long có xe để mình đổi hay tự bắt xe khác để đi tiếp ạ

quangdzung

Xe điện
Cụ tự lái xe lên Tuần châu rồi đi phà sang Cát bà là chuẩn nhất đấy ạ

xe cỏ

Xe buýt
Theo Em cụ ra Hoàng Long mua vé Hà Nội → Hải Phòng → Cát Bà Cát Bà → Hải Phòng → Hà Nội đi cho nó nhàn. Em toàn ra 28 Trần Nhật Duật, Quận Hoàn Kiếm - Hà Nội mua cụ nhé...

giacmo_4banh

Xe buýt
Cụ tự lái xe lên Tuần châu rồi đi phà sang Cát bà là chuẩn nhất đấy ạ
cụ cho nhà cháu thêm thông tin về địa điểm ăn uống nghỉ ngơi đc k ạ...chỗ nào rẻ nhất đây ạ. :D

kraz255b

Xe điện
Đi từ Hà Nội - đường 5 - Hải phòng - Phà Đình vũ - Cát Hải - Hải phòng.
Cụ nên đi từ Hà nội lúc 6 giờ sáng , đến Đình vũ khoảng 8h30 là vừa, vì gần 9 giờ có 1 chuyến phà, không phải chờ lâu!
Theo em đường này là đường ngắn nhất! Chỉ có thời gian đi phà hơi lâu. Phà lớn hết 1 giờ, phà nhỏ đi nhanh hơn hết 45 phút.
Nếu đi phà nhỏ thì cho mấy em nhà phà 10k, nó kê gỗ và xi nhan cho các cụ lên xuống phà. Trên phà bán lạc luộc rất ngon!

giangsuki

Xe ngựa
Cụ đi xe hoàng long ra phà đình vũ, tiếp đó đi tầu cao tốc của hoàng long ra cát bà luôn, có xe đón ở đầu bến luôn
Ra đấy thì cứ qua Làng Chài mà chén hải sản, ngon bổ rẻ
Còn muốn mua đồ về thì ra chợ ở cuối đường, gần hồ chứa, giá rẻ bằng 1/3 giá ở quán
Nếu đi xe mình thì đi như các cụ trên đã chỉ

dungvbsp

Xe hơi
kụ đị HL ra hải phòng đến cảng đỉnh vũ đi tàu cánh ngầm ra thẳng cát bà luôn.
nếu đi xe tự lái thì cho xe lên phà Đình vũ ra Cát hải sau đó lên phà sang đảo cát bà

cuop

Xe buýt
Đi xe riêng ra Cát Bà mất khá nhiều thời gian.

Nhàn nhất là đi xe khách xuống Hải Phòng, ra bến Bính đi tầu cao tốc ra Cát Bà rồi thuê cái xe máy mà đi.

Nhà nghỉ khách sạn mùa này thuê thoải mái. Hải sản ra bè ăn. Ban ngày ra đảo khỉ nhớ cẩn thận đồ đạc không khỉ nó giật mất, mấy con khỉ ở đây rất láo, hay trêu gái. Đi thăm rừng thì đừng trèo lên đỉnh Ngự Lâm làm gì, vì trên đấy... chẳng có gì.

Tối có thể vào sàn hoặc thuê thuyền ra vịnh chơi.

Nếu ngại lọ mọ thì đi tour của Hoàng Long.

thuysinh.tl

Xe container
Đúng là nhàn nhất là đi xe Hoàng Long. Hoàng Long sẽ đưa cụ từ Hà Nội ra đến tận Cát Bà luôn. Cụ sẽ mất một số đoạn chuyển đổi phương tiện ở Hải Phòng đi Đình Vũ, tới Đình Vũ đi tầu Cao Tốc ra bến Cái Viềng. Từ Cái Viềng sẽ lại chuyển sang ô tô vào Cát Bà. Tất cả đều do Hoàng Long phục vụ. Tầm này đi thì hơi vắng và lạnh nên chỉ đi chơi chứ không tắm rửa gì được. Đồ ăn tầm này chắc rẻ rồi. Tuy nhiên nhà cháu khuyên cụ ra mấy quán gần chợ Cát Bà ăn cho rẻ, đừng dại ra mấy cái bè mà dơ đầu cho nó chém. Ngoài ra cụ có thể đi xuống Hải Phòng ra bến Bính bắt tầu cánh ngầm Hoàng Yến ra thẳng bến Cát Bà. Lưu ý giờ tàu của Hoàng Yến và Hoàng Long khác nhau cụ ợ. Nếu đi xe ô tô riêng ra tận Cát Bà thì tốt nhất nên đi đường Hạ Long-Tuần Châu rồi bắt phà ra Cát Bà.

giacmo_4banh

Xe buýt
cháu cảm ơn các cụ / mợ ạ. Các cụ có nhớ giá đi trọn gói của Hoàng Long như các cụ chỉ bảo là bao nhiêu k ạ

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Đừng có đi tàu cao tốc bị xếp như cá hộp. Đi lối Đình vũ cho xe ô tô xuống phà luôn. Vác xe lên đảo tha hồ mà lượn